Can. VOA 1, The Hits. Kutoka Studio Kumi na Tano, hii ni VOA Express. Ni juma nyingine tena ambapo ni Desemba 20 mwaka huwa wa 2024. Hii ni VOA Express kutoka hapa Washington. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi. Na msikilizaji, ni siku nyingine safi kabisa nikiwa nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele, au kipenda pilau na ugali, yote ni sawa kabisa. Hapa studio Washington DC inaitwa Sandey Shomari, siku nyingine ya Ijumaa. Ijumaa, Ijumaa karimu, wengine wanasema furahi dei Ijumaa, furahi dei, wengine wanakwambia TGIF. Mambo yanakuwa ni mengi kweli kweli baada ya wengine swala ya Ijumaa mambo ni sadakta, wengine baada ya kazi. Sasa wiki ndio hiyo imefunguka, wikend na kuja. mm -hmm. Kila mtu mkamiti yuko standby kufurahia Ijumaa na hapa Marekani hasa katika uh -huh. mji wa Washington bado ni asubuhi, hatujaifikia Ijumaa bado asubuhi, hatujaimaliza yeye useme swala ya ijumaa ujaifikia, kwani jumaa ndo imeanza bila e shaka. Na moja kwa moja basi, leo msikilizaji, mambo yatakuwa ni mengi kwa sababu ya ijumaa, tutakupa mambo ya burudani na michezo. Rais wa Kafu amezuru nchi tatu za Afrika ya Mashariki kuangalia mambo yanavyokwenda, hali iko namna gani? Mm -hmm. Ukae standby kusikia e, tukiungana na Kioko kutueleza maswala yalivyo e, hali kadhalika, ijumaa kama kawaida, tuna kipengele kile cha jicho letu, ambapo leo tunaye Lucy Patrick kutoka Mbeya nchini Tanzania, anamulika masuala kadha kadhaa, majukumu mengi ya nyumbani wanayopewa mabinti kuliko watoto wa kiume. Tutakuwa naye kipengele muda utakapowasili. Vo express bila muziki, mambo bado hayajakamilika lakini nao hicho ni kibao cha nyimbo ambao ni ushirikiano wa Jux na Bien wanakuambia laki, nao tutakuchezea. Kuna kibao kingine kinaitwa baridi cha baridi hicho, ama jina baridi, kama ambavyo mji wa Washington leo ulivyo kuna baridi. ni maneno ya big fizo. <laughs> mambo yanakwenda ya <laughs> vitu ni vizito kwelikweli, vitakuwepo hi leo msikilizaji, kwa hiyo usitoke kando ya redio yako tafadhali sana. Una kama unasikiliza kwenye simu yako, basi sogeza karibu simu yako, kisha haikutoki mm -hmm, upate vitu vyote kutoka hapa Washington DC ambao pia sala leo tunauliza kwa nini viongozi wa vyama vya siasa Afrika wanang'ang'ania madaraka. Tutasoma nayo wengi wamejibu hapo mkamiti maoni mseto, lakini Ae. pia kubwa zaidi ni leo ni siku ya kimataifa ya mshikamano wa kibinadamu. Siku hii ya kimataifa ya mshikamano wa kibinadamu msikilizaji, huwa inaadhimishwa Disemba ishirini ya kila mwaka. Siku hii inasisitiza umuhimu wa mshikamano katika kushughulikia changamoto za ulimwengu kama vile swala la ukosefu wa usawa, swala la umaskini na kutengwa kwa jamii eh, ambapo uh, kuna kwa kuna malengo kadha ya kadha yakiwa yanazungumziwa na vijana. Mchango wao ni nini katika siku hii kama ya leo? Siku hii kwao wana, wanataka iwe na malengo gani ya kuweza kuwanyenyua vijana katika swala la kuelimisha jamii kuhusu umuhimu wa mshikamano katika kufikia yale malengo ya SD DGs. Basi kufahamu haya yote ninaye uh, mwanaharakati wa vijana ni Abdul Karim jiamini kutoka kule nchini Kenya. Shukran Abdul Karim kwa kuwa nasi katika VOA Express hivi sasa. Kama nilivyotanguliza hapo awali, leo ni siku ya kimataifa ya mshikamano wa kibinadamu. Ukiwa mwanaharakati wa vijana, siku hii ina maana gani kwenu nyinyi vijana? Uh, asante sana dada uh, um, Mkamiti, kwa mwaliko wako na Sandey Shomari na vijana wote na wasikilizaji wote wa Afrika Mashariki. Aa, ama kwa kweli siku hii ya kimataifa ya mshikamano wa kibinadamu inatupea mwangaza na inatupea nafasi ya kuangalia hasa mahali tumetoka aa, kama binadamu na especially, eh, ama kwa mfano, kwa sasa hivi dunia sahii, sasa hivi sahi, tuko katika hali tete, na tukisema hali tete ni kwa sababu tuko na changamoto za uongozi katika nchi mbalimbali, tuko na changamoto za tabia nchi ama climate change, tuko na changamoto mingi, utapata kwamba vijana wengi wamesoma wanakosa kazi, utapata pia kwamba kuna jinzia uh, mambo ya uh, uh, vita dhidi ya jinsia ya ama ile tunasemanga tunasema katika Kiswahili ama kizungu uh, kwamba gender based violence ambayo imekithiri especially hapa Kenya. So kwa hii siku kama hii ni siku ambayo vijana, hasa vijana ambao kwa sasa hivi uh, tunajaribu sana kushikamana ili kuhakikisha kwamba tunaiweka zile idara za serikali katika nchi zetu tofauti tofauti, kuonyesha uwajibikaji wa kushughulikia maswala ya kupeleka uh, wananchi na kubadilisha uh, taswira ya nchi na watu wake. So kwa kwa sisi kama vijana uh, ukiangalia hasa hapa nchini Kenya ni kwamba kuna mambo ambayo yamefanyika mwaka huu unapotamatika. Katikati mwa mwaka huu tulikuwa na mambo mengi sana ya GMZ hapa Kenya ya kuandamana kwa amani kupinga ile maswala ya bajeti ya serikali na dhuluma zingine ambazo zimefanywa. Na hii tu ni kwamba inaonyesha kwamba vijana wako na ile ukakamavu na kukuja pamoja in solidarity, kusimama kidete, kuambia serikali kwamba lazima mambo ambayo mnafanya, lazima pia sauti kama vijana tuweze kusikika. Hivi uh, majuzi pia hii 16 days of activism against gender-based violence. Tumesimama Kenya mzima na Afrika mzima na dunia mzima imesimama kidete kupinga maswala ya uh, dhulma ya kijinsia, na mambo mengine yalifanyika hapa na Nairobi ambapo kuna baadhi ya polisi kusambaratisha hiyo uh, maandamano ya wale waliokuwa wakipinga kwa sababu hapa Kenya zaidi ya wanawake mia moja na kitu wamefariki uh, kwa hii mambo yanaitwa femicide. Na hii imefanya kwamba kama vijana tumesimama kuhakikisha kwamba mambo ya femicide na mambo ya dhuluma kwa wanawake dhuluma ya kijinsia kabisa. Mm -hmm. So, hii siku kama hii ni mm -hmm, siku muhimu sana kwa mambo mengi ambayo tunasidi kuendelea vijana kama sisi, especially wale tulipita katika programu kama ile ya Yali na programu zingine, ni kwamba vijana wanajituma kila wakati. Kuna wale tuko tunafanya uh, shughuli za kuendesha shughuli za maendeleo katika sekta ya elimu, kuna wale wako katika sekta ya uvukaji kuna wale sekta ya uh, ukulima na afya, hili yote kuhakikisha kwamba tuna tunabadilisha na tunabadilisha namna ambayo watu wetu na jamii kwa uzima tunaendelea na uh, kupunguza umaskini ambayo As... ni ya hii siku ya mshikamano wa kibinadamu. Shukrani sana, Abdul Karim Jiamini, mwanaharakati wa vijana kutoka huko nchini Kenya, kujumuika nasi katika VOA Express. Basi tunasindikiza kipengele hiki na kibao cha muziki kinasema, msikilizaji mwingine msikilizaji mkamiti, anaitwa asake au Ashaki, wengine wanamwita kutoka kule nchini Nigeria, machachari kwelikweli. Pata vitu msikilizaji Anakuambia msikilizaji, umesikia Mkamiti, mambo yake huyo bwana anatisha kweli kweli. Msikilizaji mm -hmm, tunaelekea wapi sasa, Sande? Bila shaka tuelekea huko nchini Tanzania, ambapo uh, kuna taasisi inaitwa Apps and Girls. Taasisi hii Mkamiti, huko nchini Tanzania, imelenga kufanya kazi kuwasaidia hasa watoto wa kike. Hawa ni watoto wa kike ambao wa shule za sekondari kwa kuanzisha app ambayo inaitwa Up and Girls, ikiwa na lengo la kusaidia wasichana katika maswala ya AI. Maanake ni kwamba mnaita nini akili mnemba, akili mnemba. Uh, halikadhalika kuweza kuwa na mbinu za kujiajiri, lakini vilevile kuwasaidia kuweza ku, wanasema kuzuia ye nafasi iliyopo katika masomo ya sayansi na hesabu kati ya wasichana na wavulana. Sasa wametengeneza hii maksusi kabisa wakiwalenga watoto wa kike katika shule za sekondari nchini Tanzania. Na moja kwa moja basi uh, nataka kuangalia suala hili pengine wataalam na wachambuzi wa mambo wa wa ya teknolojia, swala hili walipokea vipi? Tunaye hapa tayari kwenye laini ya simu Bon Rute kutoka Dar es Salam, Tanzania, ambaye yeye ni mchambuzi wa masuala ya teknolojia. Bon Rute, karibu VOA Express. Asante sana bwana Shomari, asante sana. Bila shaka na wewe umekuwa ni mfuatiliaji na mtengenezaji wa app, pengine swala ambalo linafanywa hapa na hawa Apps and Girls. Wewe kama mchambuzi wa teknolojia na mtengenezaji binafsi, e, unalipokea vipi? Na mpaka sasa kwa nini bado tuna nafasi hii kubwa ya teknolojia kati ya wasichana na wavulana, shida ni nini? Okay, ni swali zuri na kama wanavyojua kwamba maendeleo ya sayansi na teknolojia yanazidi kukua kila siku, ndio maana bado tuko kwenye karne ya ishirini na moja ya sayansi na teknolojia. Na na kama ulivyosema, hizi apps zimeleta mapinduzi makubwa, sababu unakumbuka zamani tulikuwa tunatumia hizi kompyuta za za desktop, laptop, kulikuwa kuna apps, watu wengi walikuwa wanaingia kwenye wavuti au tovuti, lakini kwa sasa hizi ndo mabadiliko ya sayansi na teknolojia. Sasa kwenda moja kwa moja kwa swali lako kuhusu hii taasisi ambayo imekuja na app ya artificial intelligence au akili mnemba tunasema, ah, ni kwa upande wangu, japo app sijaitumia, lakini najua misingi ya apps ni hiyo hiyo. Ni wazo zuri sana, kama unavyojua kwamba mwanamke hasa kwa ukanda huu wa Afrika amekuwa E, mstari wa nyuma, japo miaka ya karibuni kumekuwa na jitihada kubwa sana za kumkomboa ni e, mwanamke au kwa sasa tunasema labda mabinti ambao ni, ni wasichana ambao wanakuwa bado wako e, mashuleni. Kwa hiyo kwa kuanzia hapo, naweza nikasema kwamba ni hapu nzuri ambayo nadhani italeta mapinduzi makubwa hasa katika harakati za kumkomboa mwanamke na pengine unafikiri wanasayansi na nyinyi watu wa teknolojia mmefanya vya kutosha kuwasaidia watoto wa kike? Kama umeshaona bado kuna juhudi, lakini wako nyuma kwa upande huo, je, kuna la ziada ungependa kuliona upande wa nyinyi na upande wa serikali kusaidia hali hii kubadilika? Ye, uh, yeah, ni kweli, kuna la ziada labda ni kitu ambacho bwana Seni Sande na na wengine wote wanaonisikiliza pamoja na watangazaji wenzako wengine ulionao hapo, kitu cha msingi ambacho nadhani labda ni kadi tunavyokwenda ambacho napaswa tukitofautishe. Siku hizi kumekuwa kunasema upendeleo maalum kwa wasichana au kwa wanawake. Nadhani hata wanawake na wao hawapendi kusema kwamba kuwe na upendeleo. Nadhani temu nzuri au neno zuri ambalo inapaswa litumike ni njia nzuri ya kuwawezesha wanawake wenyewe au wasichana waweze kuwepo. Okay, katika labda eh, masomo wawe katika mstari wa mbele kwa mfano, katika hiyo fani au katika teknolojia hii ya kimnemba. Kwa hiyo eh, kwa upande wangu mimi kama mtaalamu au kama mwanasayansi au kama mbunifu wa Kitanzania na Afrika, sioni shaka yoyote sababu ukijaribu kuangalia hata hizi statistics au ukiangalia rekodi zilizopo ni kwamba ni kweli hasa katika masomo ya sayansi wasichana wengi wamekuwa wanayakimbia. Ndo maana e, nikikuambia kwamba sio akili mnemba tu ambapo wanawake wanapewa ni kipaumbele, sahizi kama huyo mwanamama au ambaye ameanzisha taasisi hiyo. Kuna pia taasisi zingine ambazo za kifizikia, za kibiolojia, za kihesabu e, bila shaka Boni, muda wetu sio mwingi wa kutosha. Ni kushukuru sana eh, kuweza kushirikiana nasi hapa kwenye VOA Express. Asante sana Boni, nikutakie kazi njema. Na moja kwa moja basi, mkamiti, kama ulivyosikia, mambo ndio hivyo eh, wasichana wanasonga mbele katika mapambano ya sayansi na teknolojia. Sasa basi, moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Katika habari za dunia, bilionea Elon Musk anatarajiwa kujiunga na utawala wa rais mteule wa Marekani Donald Trump katika kuzungumzia uchaguzi wa Ujerumani ambapo ameutaja mrengo wa kulia kuwa utawala mbadala kwa nchi hiyo. Mrengo wa kulia wa Ujerumani unashikilia nafasi ya pili katika ukusanyaji maoni na huenda ukapata idadi kubwa ya viti katika uchaguzi huo. Hata hivyo, mashirika yenye ushawishi nchini Ujerumani yameapa kutowaunga mkono wanasiasa wa, wa mrengo wa kulia. Maafisa wanasema shambulizi la kombora la masafa marefu lililotekelezwa na Russia dhidi ya mji mkuu wa Kyiv nchini Ukraine limemua mtu mmoja na kujeruhi wengine tisa. Moscow imedai kwamba imejibu shambulizi la Ukraine dhidi ya Russia lililotekelezwa kwa kutumia silaha zilizotengenezwa nchini Marekani. Milipuko mitatu imesikika mjini Kyiv muda mfupi kabla ya asubuhi ya leo Ijumaa, na jeshi la anga la Ukraine limesema limenasa makombora matano marefu, na na Russia, ya masafa marefu yaliyorushwa na Russia kuelekea Kyiv. Rusia imemhukumu mkazi wa mkoa wa Luhansiki mashariki mwa Ukraine kifungu cha miaka 16 gerezani kwa uhaini wa hali ya juu. Hayo ni kulingana na maafisa wa usalama wa Mosco. Kila mara Mosco kuwapa adhabu kali watu kutokana na mashtaka wanayoshutumiwa kwa kuifanyia upelelezi Ukrain, na imekuwa ikiwafunga gerezani raia wa Ukraini ndani ya Russia na katika mikoa wanayoikalia kimabavu. Huku haya yakijiri wakati rais wa Rusia Vladimir Putin ametoa wito kwa idara ya usalama kuchukua hatua kali dhidi ya ugaidi wakati vita vya Rusia dhidi ya Ukrain vikiwa vinaendelea kwa takriban mwaka watatu. Na mswada wa kufadhili bajeti ya serikali kuu ya Marekani naungwa mkono rais mteule Donald Trump umeshindwa kupitishwa na baraza la wawakilishi. Dazeni ya Warepublican walikataa kufuata maagizo ya rais mteule Donald Trump kutaka mswada huo upitishwe jana Alhamisi. Hatua hiyo imepelekea baraza la wawakilishi kukosa mwelekeo wa namna ya kuzuia serikali kuu kufungwa, hatua inayoweza kuvuruga mipangilio ya sherehe za Krismas kwa Wamarekani. Kukosa kupitishwa kwa msaada wa bajeti niuto inayoweka taswira ya namna chama cha Republican kinaweza kuwa na wakati mgumu katika utawala wake kuanzia mwaka ujao, Trump atakapoingia madarakani. No. kuwa na amani kwa sababu upo na mimi, sitopenda chozi lako we. Ulitaka amani, you are lucky now. Ulitaka furaha, you are lucky now. Ulitaka rafiki, you are lucky now. Uliomba mpenzi, I'm here for you, I'm here for you. I'm here for you. Na upendi wa sanifu umechoka na sinema watu wa wafanani mimi na wao. Amani, amani ni, ni kama night and day. Nitabaki hapa na wewe moyoni, amani tamu kutie machoni, liko na ndoto ni ni kama ndoto, you don't have to worry, uko na mimi. Oh, sauti mashachari kwale, hiyo msikilizaji mkamiti nabii kui, ah, najaribu jaribu kuimbana nayo najaribu nami kwenda sambamba nayo tunajua, mm. <laughs> changu kinakuja elfu mbili na ishirini na tano kama hata elfu mbili na thelathini uko mbali sana, tutaendelea kukisubiri tu, sante kitakuja. Ni bieni huyo msikilizaji mashachari kabisa, akiwa na nani bila shaka haya. laki nao tunaenda Mbeya, Tanzania. Lucy Patrick, yeye anaangazia majukumu mengi ya nyumbani wanayopewa mabinti kuliko watoto wa kiume yanavyoweza kuathiri masomo yao, hasa msimu huu wa likizo, ambapo amezungumza na mabinti kutoka sekondari ya Matola pamoja na mzazi. Fuatilia mwenyewe. Naitwa Mori ni Mgimba, natokea shule ya sekondari Matola. Hii hali huwa inategemea. Muda mwingine kuna majukumu ambayo yanazidi uwezo, yani ni majukumu mengi ambayo yanazidi kiasi kwangu, sipati muda wa kujisomea kama mwanafunzi. Naitwa Debora. Uh, kwa ujumla ni kama linatuathiri. Li kwa mfano tikiza sasa, tukirudi shuleni ufaulu wetu kidogo unashuka, ko nyumbani hatusomi, tunakuwa bize na zile kazi. Muda mwingine tunaenda shambani kama hivyo, kupika. Familia ina watu wengi, hizo kazi zinachukua muda mrefu. Ukiwa kama mzazi, kitendo cha mabinti wao kupewa majukumu mengi kuliko watoto wa kiume unaweza ukazungumziaje? Unazungumza na Stefano Alexi Ngailo. Hiyo mad imefika mahali pake kwa sababu mimi mwenyewe nimeona mtaani nakoishi mimi kwamba e, saa hizi shule zimefunga watoto wa kike na wa kiume wamerudi nyumbani kwa ajili ya likizo, lakini kuna upendeleo fulani kwamba mtoto wa kike anakaa sana nyumbani, ndio maana anapangiwa majukumu mengi, ila mtoto wa kiume kwa sababu akiamka kwanza, kuamka kwa kwenyewe anachelewa. Mtoto wa kiume akiamka tu anaoga, anaenda mitaani, anakata mitaa huko, lakini mtoto wa kike anawahi kuamka, anaosha vyombo na deki, akipumzika kidogo, anakunywa anaendelea kupata majukumu mengine. Kwa hiyo mtoto wa kike kwa kweli, kwenye likizo hili hata anapelekea kufeli mitihani. Ni kweli kabisa, na kazi nyingi sana maanake mtoto wa kike sana sana natulia nyumbani. Mna ujumbe gani kwa wazazi kiujumla? Jambo ambalo nataka nizungumze na wazazi ni kwamba kazi, hatujakataa kwamba msiwapatie watoto wa kike kazi, uwapatie, lakini zile kazi ziwe zina kiasi. Kuna muda inatakiwa afanye kazi kama mtoto wa kike, kwa sababu anakuwa ataona mengi. Kuna muda pia inatakiwa apate muda wa kusoma. Mimi, jambo langu kuambia wazazi ni kwamba watupunguzie kazi, baadhi ya kazi watupunguzie, ili tuwe tunampata muda wa kusoma pia. Shukrani sana basi, maoni kutoka kwa binti ya sekondari ya Matola na mzazi pia, hapo mmesikia wakizungumza kile ambacho wanaona aa, si sawa kwa mtoto wa kike kupewa sana majukumu wakati wa likizo. Tunapata kibao cha muziki kusindikiza mkamiti kinaitwa chake baridi, kama ulivyosema. Haya, pata vitu katika masuala ya michezo moja ndiye, kwa moja tukidondoka katika uh, ardhi kule ya Kenya kwetu, uh, mwana kwetu, sasa yule unakutana naye huyo mzee wetu Josephat Kioko, sio ameandaa vitu gani? Anasema rais wa kaf mm-hmm. amekutana na wakuu wa serikali na mashirika nane ya Afrika kule Afrika Mashariki. Afrika Mashariki. Si hilo tu pia, mm -hmm, maelfu ya vijana wanajiandaa katika burudani eh, kwenye maeneo ya ufukweni. Basi tumwachie Josephat Kioko, tupe mengi, shukran wenzangu, Washington. taarifa kuu ni kandanda. Rais wa shirikisho la kandanda barani Afrika CAF, Patrice Motsepe, raia wa Afrika Kusini, kwa sasa yuko Afrika Mashariki kuzuru mataifa yanayoandaa michuano ya CHAN hapo mapema 2025. Amezuru Salaam katika uwanja wa Benjamin Mkapa na pia amezuru Zanzibar, ambapo amekutana na rais Hussen Mwinyi na pia kupongeza mataifa hayo kwa kujiandaa kuandaa michuano hiyo ya CHAN. Amesema rais wa Tanzania Samia Hasan Suluhu ameonyesha uajibikaji mkubwa kwa nji yake kuendeleza mchezo wa kandanda. Hivi leo msee amezuru mji wa Nairobi, ambapo amefanya mkutano na viongozi wa Kenya akiwapo rais William Ruto na pia maafisa waliochaguliwa hivi majuzi kuongoza shirikisho ya kandanda nchini Kenya, Hussein Muhamed pamoja na naibu wake aliyekuwa mwanasoka wa Harambee Stars Macdonald Mariga. Ziara yake imemchukua katika uwanja wa Nyayo Nairobi, ambapo ni miongoni mwa viwanja vitakavyotumika kuandaa michuano ya CHAN, yaani michuano ya vijana wanaocheza ligi za nyumbani barani Afrika, ambayo itaandaliwa kwa pamoja na Kenya, Uganda na Tanzania kuanzia Februari mwaka huu unaokuja wa elfu mbili ishirini na tano. Hii itakuwa ni mara ya kwanza kwa mataifa ya Afrika Mashariki kuandaa kwa pamoja michuano ya CHAN inayoshirikisha wachezaji wa ligi za nyumbani. Baada ya kufanya ziara katika mji wa Nairobi, Kenya, alipokutana na viongozi, ziara ya mwisho yake Motsepe inaelekezwa Kampala, Uganda, ambako anatarajiwa kukutana na Rais Yoweri Museveni pamoja na maafisa wanaoongoza shirikisho la kandanda huko nchini Uganda. Michuano ya CHAN ni kivutio kikubwa kwa muskauti wanaojaribu kuwatafuta wanasoka wa bara la Afrika wanaojiandaa zaidi kwa soka ya kulipwa, hasa katika bara Uropa. Na burudani yaliyo Ijumaa imeelekezwa katika fuko za bahari Mombasa, ambako anaandaa Mombasa Action Weekend, lugha inayotajwa hapa na washereheshaji pamoja na waandaaji wa michezo mbalimbali mbali, pamoja na burudani inayovutia mamia ya vijana katika fuko za bahari wanashirikishwa katika mashindano ya voliboli, uendeshaji wa baiskeli, tenis ya fuko za bahari, na pia kuna burudani inayovutia wanamziki chipukizi walioalikwa kuwatumbuiza. Wametayarisha kauli mbiu inayosema cheza boli epuka miadarati. Hii ni michezo ambayo pamoja na burudani kama njia moja ya kujiepusha na dawa za kulevya. Waandaaji ni pamoja na Explore Mombasa wanaosema tunapoelekea Krismasi, vijana wanawajibu wa kujituza maishani na pia kuburudika pamoja na viongozi wao ufuo wa bahari. Mkubwa zaidi unaovutia umma ni Pirate Beach, ambayo kuanzia leo Ijumaa hadi Jumapili ni burudani kamili inayovutia maelfu ya vijana. Naona kwa sasa ni hayo. Josephat Kioko, VOA Mombasa. Shukrani sana Josephat Kioko kwa ripoti za burudani. Basi tunakamilisha VOA express kwa hivi sasa. No, nimeshirikiana na mwenzangu Sandei Shumari ndani ya nyumba msikilizaji. Mimi ni Mkamiti Kibayasi, upande wa pili ni Aida Isa akishirikiana na Cornelius, fundi mitambo. Tunakuacha na kibao lonely on top. lonely, lonely, lonely. Asake huyo <tipu>