barnaamijyadan oo kale ay gacan ka geysan karaan in la hubiyo. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tunatangaza pia katika mita bend 19, 22, 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. anayekusomea habari za dunia ni mimi Patrick Nduwimana. <clears throat> Mashambulizi ya Israeli katika ukanda wa Gaza usiku kucha hadi Jumapili yameua watu 20 wakiwemo watoto watano, maafisa wa idara za matibabu za Palestina wamesema. Mamlaka za Israeli wakati huo huo wamemruhusu Kardinali Pierre Batista Pizzaballa, kiongozi wa kanisa Katoliki katika eneo takatifu, kuingia Gaza na kuongoza misa ya kabla ya Krismas na waumini wa jamii ndogo ya Wakristo katika eneo hilo. Shambulizi kwenye jengo la shule linalohifadhi wasiokuwa na makazi huko Gaza City liliua watu wanane wakiwemo watoto watatu, kulingana na wizara ya afya ya Gaza. Jeshi la Israel limesema lilifanya shambulizi la uhakika kuwalenga wanamgambo wa Hamas waliokuwa wamejificha huko. Kiongozi mpya wa Siria Ahmed al Shara Jumapili amewaambia viongozi wa jamii walio wachache nchini Lebanon ya Druze kwamba nchi yake ya haitoingilia ya kati kwa nia mbaya katika masuala ya Lebanon na kwamba itaheshimu uhuru wa jirani yake. Siria haitoingilia ya kati kamwe kwa nia mbaya katika masuala ya Lebanon, inaheshimu uhuru wa Lebanon, umoja wa maeneo yake, uhuru wa maamuzi yake, pamoja na usalama na utulivu wake, Shara amewaambia viongozi wa jamii ya Drus Walid na Taimor Jumblat. Walid Jumblat ni kiongozi wa kwanza wa Lebanon kukutana na Shara tangu kundi lake la kiislam Hayat Tahrir al-Sham na makundi ya wa waasi a wa washirika wake kuanzisha mashambulizi mwezi uliopita na kuuteka mji wa Damascus tarehe 8 Desemba na kumwondoa madarakani kiongozi wa muda mrefu Bashir al Asad. Walid Jumblat, mkosoaji mkubwa wa muda mrefu wa Asad na baba yake Hafez, ambaye aliiongoza Siria kabla ya mwanawe aliwasili Damascus Jumapili akiongoza ujumbe wa bunge na viongozi wa kidini kutoka jamii ya walio wachache nchini Lebanon ya Drus. Mamlaka za Ujerumani zilipokea taarifa za tahadhari mwaka jana kuhusu mshukiwa wa shambulizi la gari kwenye soko la Krismas, ofisi ya serikali imesema Jumapili, huku maelezo zaidi yakitolewa kuhusu watu watano waliouawa katika shambulizi hilo. Tulipokea tahadhari hiyo kwa uzito kama tunavyochukulia vidokezo vingine vingi, ofisi ya uhamiaji na wakimbizi ilisema Jumapili kwenye mtandao wa X kuhusu kidokezo ambacho ilisema ilipokea mwishoni mwa musimu wa joto mwaka jana, lakini ofisi hiyo pia imebaini kwamba sio mamlaka ya kufanya uchunguzi na ilitoa taarifa hizo kwa mamlaka husika kulingana na utaratibu katika kesi kama hizo. Haikutoa maelezo zaidi kuhusu mshukiwa au aina ya tahadhari. Polisi katika mji wa Medbag, ambako shambulizi lilifanyika Ijumaa jioni, wamesema Jumapili kwamba waliouawa ni wanawake wanne wenye umri ulio kati ya miaka 52675 na pamoja na mtoto wa kiume wa miaka 9. Maafisa walisema watu 20, walijeruhiwa na 41, miongoni mwao walijeruhiwa vibaya. Mamlaka zilimtaja mshukiwa kama daktari raia wa Saudia ambaye aliwasili Ujerumani mwaka 2006 na alikuwa mkazi wa kudumu. Jumamosi jioni, mshukiwa alifikishwa mbele ya jaji katika kesi iliyosikilizwa kwa faraha. Aliamuru mshukiwa aendelee kukaa ndani kwa kusubiri mashtaka. Unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kutoka studio za sauti ya Amerika, Washington DC. Polisi nchini Nigeria Jumapili wamesema idadi ya vifo katika matukio mawili ya mkanyagano nje ya vituo vya kugawa chakula kwa watu maskini imeongezeka hadi 32. Watu china wawili walifariki Jumamosi wakati walipokuwa kwenye foleni nje ya kituo cha kugawa mchele katika mji wa kusini wa Okija, polisi wamesema, baada ya taarifa ya kushtusha ya awali kwamba wengi walifariki katika tukio hilo. Na siku hiyo hiyo na siku hiyo hiyo, mkanyagano tofauti nje ya kanisa lilokuwa linagawa chakula kwa watu wanaoishi katika mazingira hatarishi na wazee katika mji mkuu wa Abuja uliua watu kumi na kumfanya rais wa Nigeria Bola Tinubu kubadili ratiba yake kutokana na misiba hiyo miwili. Mikanyagano hiyo hiyo nje ya vituo vya kugawa chakula inatokea huku taifa hilo lenye idadi kubwa ya watu barani Afrika likikabiliwa na mzozo mbayo wa kiuchumi katika miaka ya hivi karibuni, mfumuko wa bei ukiongezeka kwa asilimia 346 mwezi Novemba. Urusi ni tishio kubwa kwa usalama wa umoja wa Ulaya kuliko hata ulinzi, kwani Moscow inaweza kutumia uhamiaji haramu na masuala mengine kuidhoofisha jumuiya yetu, waziri mkuu wa Italia Giorgia Meloni amesema Jumapili. Finland mwishoni mwa wiki ilikuwa mwenyeji wa viongozi wa Italy, Sweden na Ugiriki pamoja na mkuu wa sera za mambo ya nje katika Umoja wa Ulaya katika eneo lake la kaskazini na Lapland kujadili usalama katika kanda ya Skandinavia na Mediterania pamoja na changamoto za uhamiaji kusini mwa Ulaya. ni vyema tuelewe kwamba tishio ni pana zaidi kuliko tunavyofikiria, Meloni aliwaambia mkutano wa waandishi wa habari alipoulizwa kuhusu Rusia, amesema hatari ya usalama kwa umoja wa Ulaya kutoka Rusia au kwingineko itaendelea kuwepo hadi mzozo wa Ukraine utakapomalizika, na umoja wa Ulaya lazima ujiandae kwa hilo. Na China ilisema Jumapili imechukua hatua za kulipiza kisasi dhidi ya taasisi mbili za Canada na watu ishirini wanaohusika katika masuala ya haki za binadamu kuhusu jamii ya wauiguru na Tibet. Hatua hizo ambazo zimeanza kutekelezwa Jumamosi ni pamoja na kukamata mali na kupigwa marufuku kuingia China. Walengwa ni pamoja na kundi la kutetea haki za Wauigur huko Kanada na Tibet. Wizara ya mambo ya nje ya China ilitangaza kwenye tovuti yake. Nakukaribisha katika kipindi cha salamu na muziki. Jina langu ni Mkamiti Kifaasi. Bila kupoteza wakati basi, anayetufungulia kipindi cha salamu siku ya leo anaitwa Miraji Mwana wa Kibinda. Yeye anapatikana Morogoro nchini Tanzania, na salamu zake anasema ziende kwa Goligota Magabi, Mokono Fikiri, Dario Gakala, Huseini Huseini, Machui Matikiti, Mohamed Juma Hassan, Jaka Kaisi Musa, Paskalina Lucas Chambi. Ujumbe anasema jamani, tukumbukane kupitia VOA Swahili. Salamu za pili basi, nabaki hapa hapa Marekani, ni kutoka kwa Baba Kayai, katika mabano ameandika ni Mr Faraja Ukondwa. Yeye anapatikana jimbo la Maryland hapa nchini Marekani, na salamu zake anasema ziende kwa mama yake mzazi Mrs Alice Kimweri Ukondwa wa Tegeta Kibaoni, Dar es Salaam, Tanzania. Salamu pia ziende kwa mama mzazi wa Zawadi Ukondwa Sakapala, si mwingine ameandika Bi Mariam Minjuma Jumbe Kuchimba wa Maryland hapa nchini Marekani, pamoja na wasikilizaji wote wa VOA Swahili wapokee salamu pamoja na familia nzima ya Sakapala na Ukondwa, popote pale ilipo ipokee salamu kupitia hapa VOA Swahili siku hii ya Jumapili. Baada ya kusoma salamu hizi za Baba Kayai kutoka hapa Marekani, moja kwa moja sasa ninashuka kule Tanzania, maeneo ya Kondoa ni kwake Miriam Abu Bakar. Salamu zake anasema ziende kwa Bakari Hamisi Mnalaga, Filbert Jonathan Kienshambi, Lamek Ngosi, wote hawa wakiwa Tanzania. Salamu ziende kwa Hamisi Ngaure Mkiramwini. Salamu ziende kwa Clifford Hezron Mwananyanda, Amina Mlacha, Bakari Saria, Bboy Kasi Mbakari, nyote nyinyi mmesalimiwa na Miriam Abu Bakar, anapatikana maeneo ya Masawi, Kondoa nchini Tanzania. Nashika kadi yako wewe, unaitwa ni Ntandu wa Ntandu. Salamu zako unasema ziende kwa Musa Mjengi, Adam Rashid, Abdallah Mtukwa, Precious Johnson, Halima Bamuhiga. Salamu ziende kwa Gama Joseph Kiwuyo, pamoja na Aaron Penda l na Shirima Shirima, Vero Urio, Majali wa Mashaka, ukiwa Iringa Tanzania keni salam kutoka kwa ntandu wa Ntandu. Sasa nakamata kadi yako wewe, unaitwa Benard orina Ombega. Salamu zako Benard unasema ziende kwa mke wako kipenzi Rael Nyabonyi wa Naivasha. Salamu ziende kwa dada yako Naomi kwa Mboi wa Nakis. Salamu ziende kwa Ochieng George popote pale alipo. Jeska Esta Makungu wa Bahrein apokee salamu. Mateni Joab, ukiwa nchini Marekani pia umesalimiwa na Veronica Okoma wa karagwe apokee salamu popote pale alipo. Salamu hizi zimetoka kwa Bernard Orina Ombega. Baada ya kusoma hivyo, sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Namkaribisha Mario akishirikiana na King Promise wanakuambia no one Kibao moro namna hiyo no one tunasonga mbele na kipindi hiki cha salamu na muziki kutoka studio namba 15 hapa mjini Washington za VOA Swahili. Sasa nakuita wewe, Gama Joseph Kibuyo, wa unapatikana maeneo ya Mbezi Juu, Dar es Salaam, Tanzania. Habari za hapo Mbezi Juu na salamu zako Gama Joseph Kibuyo, unataka ziende kwa Jenriwa Amon Fungo wa Unyangogo ali Mrangi Gigiri Mresa Salum Ali Chumo, Victor wa Itona Junior, Vikta wa Itona, apokee salamu Majali wa Mashaka wa Iringa Tanzania, Jafet Maembe wa Ugala Katavi, Jonas Saidi Mwaya pamoja na Maneti Kioni, pokea salamu popote pale mlipo. Salamu hizi zimetoka kwa Gama Josef Kiwuyo. Hivi sasa basi nasoma salamu zako, e, Olesto wa Mwinuka, salamu zako unasema ziende kwa Sarafina Ibrahim Mredu wa Chanika. Paskalina Lukas Chambi unasema salamu ziende kwa Namala Joas, salamu ziende kwa Mage Mbise au Mama Meri pamoja na Magufuli Jikono Jiandama wapokee salamu ambazo zimetoka kwa Olesto wa Mwinuka. Sasa basi inaita wewe hapo jina lako, unasema ni mzee wa Jerojero, Peter Deus wa Mwengamoto Urambo, salamu zako nasema ziende kwa Prospa Ndelwa Mbena Mbua Mbena, salamu ziende kwa mzee Lawena Msonda wa Makongolosi Chunya. Salamu ziende kwa Thomas wa Dox Mwanjelwa. Vilevile umemsalimia huyu anaitwa Husaini Machui pamoja na Aquino Msombe popote pale walipo. Bila ya kumsahau, unasema best wako huyu kione apokee salamu. Bila shaka, basi wamesikia salamu zako zikirushwa moja kwa moja kutoka hapa Washington. Sasa, basi nasoma salamu hizi kutoka kwako wewe, unajiita Libanga Ukumbusho, unasema salamu zako ziende kwa wasikilizaji wote wa VOA Swahili katika kipindi cha salamu na muziki. Shukran sana Libanga Ukumbusho, bila shaka wasikilizaji wamepokea salamu hizo, na mimi hapa studio nasema shukrani sana, napokea salamu hizi kwa niaba ya watangazaji wenzangu wa VOA Swahili. Libanga Ukumbusha, salamu zako nasema ziende kwa Felix Banyene akiwa Ufamandu, salamu ziende kwa Birauli akiwa Biriko, salamu ziende kwa Lukasa akiwa Kasembe. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia VOA Swahili na kamata kadi yako. Wewe si mwingine unajiita Machenji Lupemba, ujasema unapatikana wapi? Machenji Lupemba, Salamu zako na peperusha, ziende kwa Lenga Chapati, salamu ziende kwa Mashaka Sube Mkonole, salamu ziende kwa Kasim Kishuka, salamu ziende kwa mzee Joseph Sindano, mwalimu Kennedy Mpemba, Mpelwa Sekela fikiri Dario Ngakala, pokeeni salamu nyote nyinyi, mmesalimiwa na Machenji Lupembe kwa wakati huu sasa. Basi msikilizaji, kabla sijakupatia burudani ya muziki, ni vyema basi nikasoma salamu hizi kutoka kwa King Majuto. Ajasema anapatikana wapi? Bila shaka King Majuto, mahala ulipo, upo shwari, mwenye afya njema, unasikiliza salamu zako hivi sasa. King Majuto, nasoma salamu hizi ziende kwa Victor Mselabuye Kingo Bedi, Zenobi, Baraka Maganga, Mzee Joseph Sindano, James Tano pokeeni salamu kutoka kwa King Majuto. Na sasa na kusindikizia salamu hizi na burudani ya muziki, anaitwa Diamond akishirikiana na Lava Lava wanakuambia Kibango. bwana kwa msikilizaji ambaye unajiunga nasi katika kipindi cha salamu na muziki cha VOA Swahili, bado upo nami mkamiti Kibayasi na, na ninapeperusha salamu zako hizi kutoka hapa Washington. Studio namba 15, sasa nakamata kadi yako wewe, Thomas Mayunga. Wewe ujasema salamu hizi ziende kwa kina nani hasa, lakini umeanza kwa watangazaji wote wa VOA Swahili. Nasema shukrani sana Thomas Mayunga, kwa niaba ya watangazaji zangu unapokea salamu hizi kwa moyo mkunjufu, moyo wenye upendo, na asante kwa kuwa msikilizaji wetu, Thomas Mayunga, popote pale unaponisikiliza. Salamu unasema ziende kwa mashabiki wote wa kipindi cha salamu na muziki cha VOA Swahili, na ujumbe unasema, jamani tupendaneni, salamu ndiyo njia ya kujuliana hali. Shukrani sana Thomas Mayunga eh, kwa ujumbe wako murwa pamoja na salamu hizi ambazo umetupatia sisi hapa wa VOA Swahili. Baada ya kusoma ujumbe huu na salamu hizi kutoka kwa Thomas Mayunga, sasa na kuita wewe Mama Justina, unapatikana kule Tanzania. Mama Justina, salamu zako wanasema ziende kwa Fitina Paul wa Katolo, Maiko Longa wa Tanzania, Jafet John Fundi salamu ziende kwa Maronga Shabani, salamu ziende kwa mama Sorongai, Frank Shawa, Revocatus Raveli apoke salamu pamoja na Elias Range Magige, Mohamed Kachuru pia umesalimiwa. Nyote nyinyi mmesalimiwa na mama Justina akiwa hapo Tanzania hivi sasa basi. Nasoma ujumbe huu unaosema kwamba jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Ujumbe huu umetoka kwa Dogo Azam Kaliago, anapatikana kule Tanzania. Salamu zake anasema ziende kwa Namala Joas salamu ziende kwa Neto Sanga, salamu ziende kwa Maria Lutemagula Dokta katika mabano, salamu ziende kwa Elias Shiguta, salamu ziende kwa Jafet Maembe wa Ugala, salamu ziende kwa Mkuyi Shilinde, salamu ziende kwa Rutehwa Busisi. Nyote nyinyi mmesalimiwa na Dogo Azam Kaliago. Baada ya kusoma salamu hizi, sasa nasoma salamu kutoka kwa James Mzalendo, anapatikana katika barua pepe james zalendo tano at gmail dot com. Salamu zako James, unasema wewe ziende kwa baba mzazi mzee Mzalendo wa Ilanga, mama yako mzazi Minza Magembe. Salamu ziende kwa mkeo la azizi, kipenzi chako mwenyewe, huyu si mwingine anaitwa mama wawili. Hujamtaja jina. Mama wawili, pokea salamu, zimetoka kwa mumeo mpenzi la azizi James Mzalendo. Salamu pia ziende kwa Elias James, Kurwa James, Doto James, Elizabeth James na Ellen James. Unasema hii ni familia nzima ya James Mzalendo, nimependa kuisalimia katika kipindi cha salamu na muziki cha VOA Swahili. Safi sana James Mzalendo, familia kwanza, ni vyema kabisa. Jambo lilofanya kwa tumia salamu, wamezipokea familia yako wewe James Mzalendo. Sasa ujumbe mwingine basi unasomeka, ambao unaenda moja kwa moja kwa wafuatao, na ujumbe huu unasema kwamba, jamani, VOA Swahili salamu tujuane, hali si mwingine. Nazareth Mwakipembe anapatikana katika barua pepe nazareth mwakipembe mojamoja at gmail.com. Salamu zake anasema ziende kwa Jafet Maembe, Vasco Mwakiusa, Jacob Alei. Salamu ziende kwa Nyanda Mayala, Noa Kapindo, Wilfred salamu ziende kwa Vincent jj Kaji, Lucas Alberto Mseti. Nyote nyinyi mmesalimiwa na Nazareth Mwakipembe, anapatikana katika barua pepe ya Nazareth Mwakipembe moja moja gmail.com, maeneo ya Kiwira, Tukuyu, Mbeya nchini Tanzania. Haya basi, muda ndio huo, unakwenda kweli kweli, lakini pia ni vyema nikasoma salamu hizi pamoja na burudani ya muziki. Kabla ya kupata burudani ya muziki, Jafet Isdori Unapatikana kule Tanzania, unasema salamu ziende kwanza kabisa kwa padri John Chacha akiwa Tanzania. Winifrida Juma Mintanga, salamu ziende kwa mtu pesa Mwanambuke. Salamu ziende kwa Steven Yesaya, Festo Linus Nzelani, salamu ziende kwa dalali mtoto wa Mpanda Katavi. Irene Ferudhi apokee salamu. Salamu ziende kwa Simon Shauri, baba Ombeni pamoja na Ajuko, pokeeni salamu nyote. Nyinyi mmesalimiwa na Jafet Isdori Kana pia katika barua pepe jisdori tatu a gmail com tunapata burudani ya muziki vijana barubaru na gogo baru. Ashley wanakuambia. yeah, okay, yeah, kuna muda njo tupoteze wakati ro ukinilalia siku inapita ikienda wapi kasija kupigia ukinihitaji mitakosaja nafasi sema takukujia Sasa, basi kibao hiko cha nakupenda kinatufanya tusonge mbele katika salamu na muziki, wakati huu ambapo nakuita wewe Kalangaza Selemani, unapatikana Tabora, maeneo ya Isevia. Salamu zako unasema ziende kwa dada yako Mama Kisiwa akiwa Tabora, salamu ziende kwa mtoto wako Mariam Kapambwe akiwa Mwanza, Tanzania. Salamu pia unasema ziende kwa wanao Mwanaisha akiwa hapo Tabora, salamu ziende kwa Simforoza Makei, unaandika mtoto wa dada akiwa Morogoro. Salamu ziende kwa Gloria Makei akiwa dar es Salam. Salamu ziende kwa mama mchungaji akiwa dar es Salam. Bil Huda pia anapatikana dar es Salam. Salamu ziende kwa mtoto mkubwa Mtoro akiwa dar es Salam. Salamu ziende kwa Dallas Makundi wa Arusha. Harun Hamis Junior, kwenye mabano umeandika Chinja, anapatikana Dodoma. Salamu nasema ziende kwa Ramadhani Said anapatikana Dodoma pamoja na Sheila Saidi akiwa Dodoma. Salamu unasema ziende kwa Queen Juma akiwa Dodoma, na Maureen Saliman pia naye anapatikana huko maeneo ya Dodoma, apokee salamu. Sasa basi, nasoma salamu zako wewe, unajiita James, unapatikana huko Kagera, Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwanza kwa Andre Celsius Zombi, anapatikana maeneo ya Tanzania katika mkoa wa Kagera huko basi anasema salamu pia ziende kwa Jonas Saidi Mwaya, salamu ziende kwa, kwa Uni Rashid, Eva Mroso, Simon Shauri, baba Ombeni, pokeeni okay, salamu siku ya leo na basi. Uh, muda ukiwa unakimbia kwelikweli, salamu ambazo zinatufungia kipindi kwa sasa zinatoka kwa huyu anajiita Mkuyu Shilinde. Salamu zake Mkuyu Shilinde anasema ziende kwa Daudi Nkuba, Sawaya Nkuba Shegembe, salamu ziende kwa Deus Ngaya, Daniel b Malai akiwa Tanga, Tanzania, Kayuni Rashid, Baraka Raban pia apokee salam. Salam ziende kwa Eliapenda Mwanyika, Juma Okazur akiwa Moshi. Salam ziende kwa Masanja Deus pia akiwa maeneo ya Moshi. Nyote nyinyi mmesalimiwa na huyu anajiita, ninisamaauyaajiita Mkuishilinde. Basi baada ya kusoma salamu hizi, nasindikiza na burudani ya muziki eh? Kibao murwa kabisa siku ya leo ni ushirikiano wa Rayvan na Mboso, vijana kutoka Tanzania. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, shukran kwa kusikiliza kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa VOA Swahili. <coughs> Barabara kabisa, shukrani sana Mkamiti Kibayasi kwa kipindi hicho safi cha salamu na muziki. Na sasa na kusomea muktasari wa habari za dunia. Mashambulizi ya Israel katika ukanda wa Gaza usiku kucha hadi Jumapili yameua watu ishirini wakiwemo watoto watano, maafisa wa idara za matibabu za Palestina wamesema mamlaka za Israel. Wakati huo huo, wamemruhusu Kardinal Pie Batista Pizabala kiongozi wa kanisa Katoliki katika eneo takatifu kuingia Gaza na kuongoza misa ya kabla ya Krismas na waumini wa jamii ndogo ya Wakristo katika eneo hilo. na kiongozi mpya wa Siria, Ahmed al Shara, Jumapili amewaambia viongozi wa jamii ya walio wachache nchini Lebanon ya Drus kwamba nchi yake ya haitoingilia kati kwa nia mbaya katika masuala ya Lebanon na kwamba itaheshimu uhuru wa jirani yake. Siria haitoingilia kati kamwe kwa nia mbaya katika masuala ya Lebanon, inaheshimu uhuru wa Lebanon, umoja wa maeneo yake, uhuru wa maamuzi yake, pamoja na usalama na utulivu wake, Shara amewaambia viongozi wa jamii ya Druze Walid na Taymour Jumblat. Mamlaka za Ujerumani zilipokea taarifa za tahadhari mwaka jana kuhusu mshukiwa wa shambulizi la gari kwenye soko la Christmas, ofisi ya serikali imesema Jumapili, huku maelezo zaidi yakitolewa kuhusu watu watano waliouawa katika shambulizi hilo. Tulipokea tahadhari hiyo kwa uzito kama tunavyochukulia vidokezo vingine vingi, ofisi ya uhamiaji na wakimbizi ilisema Jumapili kwenye mtandao wa X kuhusu kidokezo ambacho ilisema ilipokea mwishoni mwa msimu wa joto mwaka jana. Polisi nchini Nigeria Jumapili wamesema idadi ya vifo katika matukio mawili ya mkanyagano nje ya vituo vya kugawa chakula kwa watu maskini imeongezeka hadi 32. Watu ishirini na wawili walifariki Jumamosi wakati walipokuwa kwenye foleni nje ya kituo cha kugawa mchele katika mji wa kusini wa Okija. Polisi wamesema baada ya taarifa ya kushtusha ya awali kwamba wengi walifariki katika tukio hilo. Rusia ni tishio kubwa kwa usalama wa umoja wa Ulaya kuliko hata ulinzi, kwani Moscu inaweza kutumia uhamiaji haramu na masuala mengine kuidhoofisha jumuiya yetu, waziri mkuu wa Itali Giorgia Meloni amesema Jumapili. Finland mwishoni mwa wiki ilikuwa mwenyeji wa viongozi wa Italy, Sweden na Ugiriki, pamoja na mkuu wa sera za mambo ya nje katika Umoja wa Ulaya, katika eneo lake la kaskazini la Lapland, kujadili usalama katika kanda ya Skandinavia na Mediterania, pamoja na changamoto za uhamiaji kusini mwa Ulaya. Mwisho wa habari za dunia. Mlikuwa nami Patrick Nduimana, na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tutatangaza pia katika mita zile zile 1922 na 31 kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo mimi ni sandei shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka washington dc