Na msikilizaji, karibu katika VOA Express leo, ikiwa ni Disemba thelathini na moja mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na nne Ni siku ya mwisho ya mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na nne Jina langu ni mkamiti kibayasi, mimi ni Kenneth Bwire. Lakini sasa hapa kunakuwa na maneno mkanganyiko. Unajua, ukiwa kwenye mtandao unasikika kila sehemu, sa kuna watu fulani ambao washafika mm -hmm. huu mwaka unaotaja eh? Ukiwambia siku ya mwisho, wanashangaa wao, wao tayari wameshaanza e, siku ya kwanza ya e, zile siku mia tatu sitini na tano. Ni vile tu kuna sehemu zingine za dunia sahizi wapo usiku, wengine mchana, wengine mm -hmm. wapo asubuhi. Najua jina lako ni Kenneth Bwire. mm. China wako sangapi? Sijui ni usiku ni usiku lakini Australia tayari hmm. wameshafanikiwa kuona mwaka mpya wa elfu mbili na ishirini na tano ambapo tayari wamesharusha fataki hewani watu hmm. wamesherekea eh, katika kumbi mbali mbali za burudani na majumbani pia, watu wamekutana kama familia, kama ambavyo tamaduni zote zinavyofanya majumbani mm. mwao kupeana heri ya mwaka mpya, kugongeshana glasi za vinywaji mbalimbali, vinywaji vyenye pombe na mm. eh. mm. na visivyo na pombe, hali kadhalika, hata maji. Watu wanapongezana kwa kuona mwaka mpya ukiwa na amani, wache elfu mbili ishirini na nne uondoke, mwaka mm -hmm. umekuwa wenye watu kukasika, watu wamekasirika tu kila mahali, mm. eh, siasa watu wana eh watu wanarusha mawe, vita, makombora yanaanguka. Yaani hey, eh, mwaka mm. elfu mbili ishirini na nne sijui umekuwa na nini. Nimeadra sana, nimeadra sana, nimesikia watu wakisema kuna sherehe mahali, nasikia tu vurugu vurugu vurugu vurugu, kelele kelele, huku maandamano, watu waliopotea, watu wako wapi, maandamano sijui wapi nani kafanya eh. Kwa hiyo sasa, unataka kuniambia elfu mbili ishirini na nne ndio ilikuwa na kazi hiyo, hakukuwa na amani kabisa? wapi? Popote pale unapozungumzia DRC walipigana mm -hmm. mm -hmm. na bado wanapigana. Rwanda akawa nalalamika wanaonewa mm -hmm. Burundi akawa natajia katika mzozo, mzozo wa DRC mm -hmm. Sudani Kusini hakuku hata na uchaguzi wala hata hawajui uchaguzi wa, wa tandaa lini. Kenya wakaandamana wengine wakauaa wakachoma bunge mm -hmm. Tanzania watu waliopotea kumwagiana kemikali sijui na nini, nitajie wapi? Mi ntazungumzia hapa Marekani, tulikuwa na uchaguzi mkuu mm. wa amani mm. na wenye demokrasia. Na maisha magumu, nimekutajia tu maisha magumu, hata anayekuja alisema atapunguza, juzi amesema haiwezekani hiyo gharama ya maisha mm -hmm. China kwenyewe ambapo wanadai wanatengeneza walitengeneza vitu vingi wameshindwa pa kuviuza. Haya, Kenneth mm. mjadala huu unaweza ukawa mrefu, tukamaliza dakika mm-hmm. zote thelathini ambazo zinatakiwa pia ziambatane na burudani ya muziki, lakini katika laini ya simu tayari kuna msikilizaji yupo tayari. Karibu msikilizaji katika VOA Express. Maneti, utuambie unapiga simu kutoka wapi Maneti, na utuambie ni namna gani ambavyo umejipanga kuukaribisha eh, mwaka mpya, au pengine malengo uliokuwa nayo mwaka elfu mbili na ishirini na nne Je, umeafikia? Asante sana kwa majina, niite Kayuni Rashidi, napatikana maeneo ya Mlali, Dodoma mm -hmm. Tanzania okay. Kwa upande wangu unaweza kusema mwaka elfu mbili ishirini na nne ni mwaka wenye matukio mbalimbali, mojawapo mbali. Ni mwaka wenye matukio mbalimbali, mojawapo ni watu kutekwa, kutekwa na wanapelekwa kusipojulikana. Ni mwaka ambao sijafanikisha malengo yangu, ni mwaka ambao kila nikifanya lengo langu linatikia chini. Ni mwaka ambao tena, ni mwaka ambao hauna ajira kwa vijana. Naweza kusema kwamba Mungu atu mwaka elfu mbili ishirini na tano tukiingia kwa amani na furaha, ni mwaka ambao tunaweza kukamilisha malengo marengo... yetu sisi vijana katika nchi yetu ya Tanzania, ni mwaka ambao tunaweza kupambania ili ili tu- tu ili tu... hmm. ili tu tuweze malengo yetu tulioacha 2024. Asante. Mwaka ambao, ni mwaka ambao tunakumbuka mengi, ikiwemo 2024 ni mwaka ambao tunakumbuka mengi, vita vita ambayo haitoisha kwa wenzetu maeneo ya Gaza, wapi maeneo ya Sudan huko, wenyewe kwa wenyewe wanapigana, lakini ni mwaka ambao tunakumbuka mengi, wengi sana wamekufa maeneo ya Gaza. hmm. lakini Aya, kwa upande wangu mwaka elfu mbili ishirini na tano na nikiupokea kwa amani na furaha naweza kusema kwamba naweza nikakamilisha malengo yangu niliyoacha elfu mbili ishirini na nne. Naweza nikakamilisha maana kwamba naweza nikajitayarisha katika kilimo, na mvua hizi zinavyozidi kunyesha, ni mwaka ambao mzuri elfu mbili ishirini na tano. Haya, achia hapo, ilimnadi tu. Asante sana Vedasto. Vedasto, naitwa Vedasto Romani, mkazi wa Nzega, Tabora, Tanzania. Habari za Nzega, Vedasto? Salama tu dada yangu. Haya basi, ndio hivyo, kila mmoja yuko katika hemwa hemwa za kuwaga mwaka wa elfu mbili na ishirini na nne kuelekea elfu mbili na ishirini na tano Sasa basi, je, umefikia malengo yako ambayo uliyaazimia kuyatimiza kwa mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na nne Ndio, malengo yangu mimi nimeyatimiza vizuri, ila kwa upande wangu hapa Tanzania watu aa wa, wa na wa, wanatekwa bila sababu yoyote, ndo ndo huwa kero yangu, ndo hiyo aha. na pengine unadhani uh, nini kinaweza kufanyika ili uh, kuepukana na swala hili ambalo umelisema la utekaji uh, mimi, okay, nilikuwa na vyombo vya vyombo vya dola viweze kushirikiana ili wakamata ambao watu ambao wanafanya uhalifu kama huo na mwaka elfu mbili ishirini na tano huu nitarajia yapi ambayo labda una matumaini yatafanikisha maisha yako yang'ae kiasi kuzidi mwaka huu? Mwaka huu nilikuwa naomba tu nisherekee kwa amani na familia yangu. Asante. Haya basi, msikilizaji, kama ulivyosikia, wasikilizaji kutoka maeneo tofauti tofauti, Kayuni Rashidi Dodoma, Vidasco ni huko Nzega, Tanzania, wakizungumzia a, malengo yao ya mwaka elfu mbili ishirini na nne, hali kadhalika mwaka unaokuja wa elfu mbili na ishirini na tano. Hapa VOE, a, Express studio, tunakuletea burudani ya muziki. Ni ushirika mzuri kabisa wa platform pamoja na Mario wanakuambia ananipenda Hmm? Haya basi, ndio mambo ya VOA Express leo, tukiwa tunaukamilisha mwaka wa elfu mbili na ishirini na nne, kipindi cha mwisho kwa mwaka huu e, tunazidi kusonga mbele, na sasa katika laini ya simu tunaye Masanja. Karibu Masanja, tuambie unapiga simu kutoka wapi, na je, malengo yako ya elfu mbili na ishirini na nne yametimia kama ulivyoazimia? Na kama la, ugumu ulikuwa wapi, nini kifanyike? Basi nisiongee mengi, nakupa fursa hii Masanja, kwako. Asante sana kwa. Jina langu naitwa Masanja Kuyanja, msanii wa Makuhenga Music Tanzania. Napiga simu nikiwa Kagongwa, Kahama, Shinyanga, Tanzania. Kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne, malengo yangu nimepambana, nimejaribu kupambana, ila bado hajafikia mwisho kabisa, ila nime- nimejitahidi sana. mm -hmm. Kwa vijana wenzangu, nawaomba tusijikatie tamaa, tupambane kutafuta, kupambana na maisha kabisa. Masanja, ni muhimu kabisa. Kuna kukata tamaa, inabidi kupambana hasa, ili kuweza kutimiza uh, malengo na ndoto ambazo kila mmoja amekusudia. Sasa kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tano, je, mwaka huu unauonaje kwa upande wako? Kwa upande wako unauona kama vile una mafanikio zaidi elfu mbili na ishirini na mm -hmm. tano? Mwelekeo tu ndo unaonekana wenyewe, kwanza mvua kubwa inanyesha nyesha sana sasa. Sasa mvua ndo kila kitu, sasa hela zinapatikana kwa wingi. Naomba tujitume, tusiwe tusie wanani wavivu kwenye kazi, tupambane kabisa. Asante Jonas. Yes, tuambie. Alo, katika simu. Mm. Kwa majina naitwa Johannes bita Joni wa Kagogo shamba mreba Kagera, Tanzania, uh, kwa malengo yangu ya mwaka elfu mbili ishirini na nne namshukuru Mungu yamefikia asilimia tisini. Ninachopenda kufanya hizo asilimia kumi nitajitahidi kuzikamilisha mwaka kesho, nianze na asilimia mia moja, halafu niongeze kumi hizi niweze kukamilisha ku asilimia zote nisiwe na deni kabisa na nacho, we, naweza kusema au kuwaasa Watanzania wenzangu kwa ujumla ni kuweka akiba, kuweka akiba na kuhakikisha kila siku una- unaweka kitu chochote cha kuweza kusevu mbeleni. Jonas, tupe siri ya kufikia na, ya, tupe siri ya kufikia asilimia tisini ya malengo yako. Kidogo tu tupe siri. A, siri ni, ni kujituma na kujiamini katika kazi zile unazozifanya, ukikuwa mwaminifu ukajituma, ndo pili ya mafanikio haya. mkamiti. Haya basi, shukrani sana Jonas, kwa mchango wako uliotuelewesha yale ulioyapanga kwa mwaka huu hadi kwenda mwaka ujao. Katika laini ya simu tunaye Eli kutoka Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo kule DRC. Karibu basi, tuambie malengo yako ya mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na nne eh, umeyakamilisha? Yametimia kama ulivyojaliwa na Mwenyezi Mungu kama la, kikwazo kilikuwa wapi? Asanti. mimi ni Elia kutoka nchini eh, Congo DRC, mm -hmm. Elia a Okovu na shukuru Mungu kwa sababu nili niliweza kumwomba malengo fulani fulani na hakika yametimia inshallah kabisa. Mungu atukuze, Amina. Na kwa hivyo tuna, tuna tatizo tu moja ni vita hakika haviendelee huku kwetu Congo sana sana, huku mashariki mwa jimbo ma la kusini kusinio. Uh, huku Masisi teritwari ya Masisi teritwari ya Rutshuru teritwari ya Lubero watu wanasherekea mwaka wakiwa na, na wasiwasi kubwa. Hata tumesikia kwamba vikosi vya M ishirini na tatu na uh, jeshi la Rwanda vimekwisha zingira huko Sake katika kijiji cha Sake, maeneo ya Sake na Kibumba. Yani wanataka vamia huku kwetu eh, mjini Goma, ili tusherekee mwaka tukiwa katika vita, lakini tunajua kama Mungu atatusaidia kwa sababu tulikuwa tuki wakituinda tangu mwaka wa elfu mbili makumi mbili na mbili tangu demi vende hadi leo, tunafika tunataka ingia katika mwaka wengine, eh, demi vense, yani Elfu mbili makumi mbili na tano lakini Mungu anaendelea kuepusha, na ndio maana kabisa. Sasa, mm, uh, Elia, uh, kama ulivyoeleza hapo kwamba uko mashariki mwa DRC, hali bado ni tete, mapigano kwa upande wako. Basi, uh, nini ambacho unatarajia uh, kukifanya usiku wa leo katika kukaribisha mwaka elfu mbili na ishirini na tano? Je, utaungana na jamaa na marafiki katika uh, sehemu za starehe ama utabaki tu nyumbani uh, na familia kuukaribisha mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Kama kawaida kile ambacho nakifanya kila mwaka ni, ni, kue, ni kukesha nikimwabudu Mungu, nikipiga nyimbo za sifa hadi saa tisa za usiku napotimia, eh, eh, wanapiga vinanda ka, ka, katika eneo yote katika muji mote, na sisi tunasherekea sasa, pale napiga magoti na mtukuzi wa Mungu nikimshukuru ambaye ananiisha tena katika mwaka mzima, na wapiga simu wa wanafamilia wangu ambao katika zimo zingine na katika nchi zingine, pale kabisa, na anatimilisha lengo langu ambalo nilikuwa nalihitaji nali, nali, nali, nali, tangu mwanzo wa mwaka, yaani mm -hmm. Nikushukuru Mungu ni ku, tunaitaka huko kwetu kuveye ake ni, ku, ni kupakia bila kulala hadi saa tisa. mm -hmm na hapo kabisa nashukuru Mungu asante. Na nikimwabudu napiga magoti asante, unajua mm -hmm. mkamiti pia mm -hmm. Leo usiku wa leo, rais mm -hmm. um, wa nchi jumuiya ya Afrika Mashariki <laughs> kila rais atakuwa anahutubia nchi yake, kila rais atakuwa anatoa ujumbe kifupi tu akielezea ya mwaka huu tumekuwa na hivi changa, usikose neno changamoto zitakuwepo lazima. mm -hmm. tulikuwa na changamoto za hapa na pale uiana mafanikio pia e, tumshukuru Mungu, tupo hai. mwaka ujao elf kutakuwa na ujumbe wa matumaini tuna mm -hmm. Nani kwenye line ya simu? Tunaye mwalimu Malale, ambaye yupo tayari kutueleza yale ambayo aliyapanga kwa mwaka 2024 na je, ameyakamilisha au vipi? Hilo siwezi kumsemea. Mwalimu Malale, karibu sana, aa, katika VOA Express, na tupatie basi kile ambacho unataka sisi tukisikie na wasikilizaji wanaosikiliza VOA Express kwa hivi sasa. Asante. Naitwa Mwalimu Malale, nipo Singida, Tanzania. Kwa kweli, kwa mwaka huu nilipanga ziweze kukamilisha ujenzi wa nyumba kuanzisha miradi mbalimbali, lakini kutokana na sababu za kiuchumi zilizonikumba hayo malengo limeshindwa kufanikisha. Ndio maana hata kwa sasa mliniuliza umefikia wapi malengo, kwa kweli mimi ni nilijibu malengo sijafikia kwa mwaka huu, labda mwaka ujao, panapo majaliwa ya Mwenyezi Mungu, palipo na nia pana njia, sio E, Amina, na naamini katika hilo mm. Na bidii, endelee kuomba Mwenyezi Mungu atupiganie uhai kwanza na afya njema, ndio kitu cha msingi, alafu ongeza bidii, e, bidii pia ni ni kazi ya maendeleo. Asante mwalimu, acha tuingie katika habari za dunia. Tunasema shukran, endelea kusikiliza VOA Express kutoka Sauti Amerika. Katika habari za dunia ni kwamba New Zealand imekuwa nchi ya kwanza kuukaribisha mwaka 2025 kwa maonyesho kipeke ya kipekee ya fash fash kwenye mnara mrefu wa Sky Tower, na Australia inafuata kama saa moja kutokea sasa, ambako watu milioni moja wanatarajiwa mjini Sydney, huku milioni mbili wakitarajiwa kuhudhuria sherehe za kukaribisha mwaka mpya katika ufukwe wa bahari wa Copacabana nchini Brazil. Mijini miji mikuu mingine kote duniani inajitayarisha kwa sherehe za mwaka mpya baada ya kuaga mwaka 2024, uliogubikwa na vita na misukosuko ya kisiasa. Nchi zilizo kusini mwa Pacific zitakuwa za kwanza kuukaribisha mwaka wa 2025. Sherehe zimepunguzwa Korea Kusini, kutokana na ajali ya ndege iliyotokea Jumapili, watu wakiwa katika kipindi cha maombolezi ya kitaifa. Na nchini Uingereza, basi hali mbaya ya hewa hasa baridi kali inatishia kuvuruga sherehe za kukaribisha mwaka mpya wa 2025. Wakati maadhimisho ya sherehe za mwaka mpya yakianza, maafisa wa rasha wamesema leo Jumanne kwamba mabaki ya ndege isiyokuwa na rubani iliyoharibiwa yameangukia vitali vya mafuta katika mji wa Smolenski na kusababisha moto. Wizara ya ulinzi ya Russia imesema kwamba iliangusha ndege zilizokuwa na rubani 68 zilizorushwa na Ukraini usiku wa kuamkia leo, ikiwa ni pamoja na kumi zilizopita juu ya mji wa Smolenski. Makombora mengine yamezuiliwa katika miji ya Brianski, Krimia, Krasnodar, Treva, Rostov, Kurski na Kaluga. Wanajeshi ishirini na watatu wanakabiliwa na hukumu ya kifo au kifungo cha kati ya miaka kumi hadi ishirini gerezani baada ya kufikishwa mahakamani Jumatatu kwa mashtaka ya kunajisi, kuhepa kazi na makosa mengine, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Hayo yanajiri wakati mapigano yanaendelea mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Wanajeshi hao wamefikishwa katika mahakama ya kijeshi ya Butembo katika eneo la Kivu Kaskazini. Kwa miaka mingi wanajeshi wa jamhuri ya Kongo wamekuwa wakipigana na zaidi ya makundi ya waasi 120 mashariki mwa nchi hiyo ambako kuna utajiri wa madini. Mwando. Nandi anasema follow msikilizaji, mkesha wa mwaka mpya kutoka VOA Express Sauti America kuingia mm -hmm. katika ujumbe ambao wametuandikia wasikilizaji wetu, umejiandaa vipi kukaribisha mwaka mpya wa elfu mbili ishirini na tano? Didie sahani eh, jamaa na jina zuri eh. KKL Hodari, mm -hmm, yupo Lubero, ah, unamjua eh. Nasema kusema kweli, nimejiandaa vizuri sana, naamini kwamba mwaka 2024 tutaishi kwa amani, mauaji ndugu, tunaingia 2025. Hapo umekosea, nitasoma vizuri, nitakusahihisha, mwaka 2025 tutaishi kwa amani, mauaji yatakomeshwa, ili mapigano ambayo hatukuweza kukamilisha tutafanikisha mwaka huu mpya, na ungependa kupongeza VOA Swahili kwa kuwa karibu na watu wa jamhuri ya kidemokrasi ya Congo, kutangaza yale ambayo yanaendelea nchini humo. Haya basi, kwangu mimi nasoma ujumbe wa Cyrus Cos J, yeye anasema: asanteni sana, nawapata vyema kwenye matangazo yenu. Kwanza kabisa nashukuru Mungu kwa huu mwaka wote mzima wa neema na Mungu atubariki, imani a tutafika salama, na pia wanahabari wote wa hapo VOA na watakieni heri ya mwaka mpya unaokuja wa elfu mbili ishirini na tano. Ni Cyrus Kos J Isaya Sambo mpenda amani, Tanzania. Unasema upo Dodoma, mtaa wa kwako unataka wakujue kijiji kizima, unaitwa Ipagala na umesema kwamba unajiandaa kwa kawaida tu kumshukuru Mungu kwa kuendelea ukulinda dhidi ya maradi na ajali mbalimbali, na malengo yako mapya yatapangilia wiki ya, yata ya kwanza ya mwezi Januari elfu mbili ishirini na tano. Maanake sasa unafikiria bado elfu mbili ishirini na nne, nataki tumsumbue huyo, anataka kwanza afike huko mm -hmm, ndianze kupanga akiona safari iko namna gani, kama kuna wale ambao walikuwa mbele yake aone, je hawa wana furaha ama wana mambo mengine, halafu apange na huko huyo ni nani sasa? Huyu ni Isaya Sambo Mpendamani, jamaa wa mtaa unaitwa Ipagala, Dodoma. Aha, basi mimi sasa naenda kwake. Ishara Nkere, Ishara Nkere, habari za hapo ulipo? Na ujumbe wako nasoma, unasema kwanza kwanza, niseme shukran kwake Mwenyezi Allah kunifikisha mwisho wa mwaka pia amani ishuhudiwe popote duniani, hasa zaidi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, DRC. Jamani, nawatakieni kila la kheri, mwelekezi. Mm. mm -hmm. Anasema maoni yao ni mengi, lakini muda ndio huo unatumegamega zaidi. mm -hmm. Lakini wapo pia wanaweza kukushauri hata kabla ujaanza, wanakushauri before wajishauri wao wenyewe. Unajua kuna watu mm -hmm. kama hao eh, yeah. Lakini pia kabla ya mm -hmm. kwenda kwenye ushauri tuseme, mm -hmm. shukran kwa Vidasto Romani, hali kadhalika Masanja Kuyanja, Eliminani Sayenda, Mabula Magesha, Elias Muhindo, Emmanuel Konas, Mwalimu Malale, shukran uh, Masanja Deus, Christian Camera na wengine wote mliochangia, tunawashukuru. Sasa basi tupate mm -hmm. ushauri ambapo mm. moja kwa moja tunaelekea mm. mpaka kule nchini Kenya kutokana na kukamatwa au hata kutekwa nyara kwa vijana kutokana na kutumia maneno ya matusi kupitia kwenye mitandao ya kijamii. Alex Otieno ambaye ni mtaalamu wa mitandao anatoa ushauri kuhusu umuhimu wa kuwa makini na kile unachoweka, yani unachopost kwenye mitandao ya kijamii kuingiza matatizo. mm -hmm. kwa majina, naitwa Alex Otieno, mimi ni mtaalamu wa mambo ya masuala ya mawasiliano kwa hili jambo la mambo la uh, mtandao ama mtandao wa kijamii ni kwamba vijana wamekuwa wakitumia mtandao vibaya. hivi hivi karibuni tumeona mambo ambayo yamefanyika Kenya katika uh, tumeona rais uh, akiwekwa katika mtandao wa zile picha tunaita memes zimetumika vibaya na vijana, ili kumkashifu, ili aweze ku uh, tengeneza wajibu wake vile ambavyo wapaswa, lakini wajua, pia mtu kama rais ako na haki zake, na hata sisi kama vijana uh, ama sisi kama wananchi tunatakiwa tukitumia tuki, tuki, ule uhuru wa kuzungumza ama ile ule tunasema freedom of speech tuweze kuitumia vizuri, hata kama tunatumia katika mtandao wa kijamii hivyo. Basi, kama tunatumia mitandao ya kijamii tunapaswa kuitumia tukitii sheria ya kwanza na ya pili tum uh, tukiweka tuki, tuki, tuki, tuki, tuki nidhamu vile ambavyo tunatumia mtandao wa, wa kijamii, kwa sababu wale ambao tunawadhuru pia ni binadamu kama sisi, na pia wako na wako na zile rights zao. Sasa ilikuwa ni muhimu kwa vijana kuweza kuangalia vizuri vile ambavyo wanatumia mtandao wa kijamii wanapozungumzia wenzao we ama wanazungumzia uh, mambo ambayo yanawahusu bila ku, Uh, bila kuwaharibia wale wengine vile rights zao. Sasa kile ambacho vijana hawajui ni kwamba kile ambacho unaweka katika mtandao hakifutiki. Kitaweza kuja kutumika pale mbeleni kama watafuta kazi, ama mtu anajaribu kuangalia hali yako ya maisha, wewe ni, ama ni -mtu mtu anajaribu kuangalia wewe ni mtu wa aina gani, basi ataanza kuangalia uh, mtandao, kwa sababu mtandao ni kitu cha kwanza ambacho sisi hutumia kuweza kuangalia tabia ya mtu hivi sasa, kwa sababu mambo ya kiditi digitalia imetusaidia sana kuweza kujua tabia za mtu uh, kupitia mtandao. Sasa itakuwa ni vizuri kwa vijana kuweza kuangalia vile ambavyo wanatumia mtandao, kutodhuru wengine na kuweza kutoharibia uh, wale wengine wa rahisi zao. Ndugu ayo, masuala ya kutafuta watu unaweka kwenye majeneza kwamba wamefariki, alafu unasambaza kwenye mitandao, utajipata katika matatizo makubwa, tena makubwa sana. Nikushauri tu mapema, unaweza tengeneza hizo picha ukaziweka kwenye mitandao ili watu wafurahi, lakini matatizo yatakapokupata utakuwa ni wewe peke yako. Hata katika nchi zilizoendelea kama Marekani, huwezi fanya kitu kama hiyo, uchukue rais Biden ama rais Trump umweke kwenye jeneza usambaze, <laughs> Alafu unusurike, utajipata matatizo makubwa makubwa haya. Ay, basi ah, ni ushauri mwingine ambao umeupata kutoka <laughs> kwa Kenneth Bwire. Mimi jina langu ni Mkamiti Kibayasi. Msikilizaji, kama tulivyofungua awali tukiwa na shamra shamra hemwa hemwa za kuwaga mwaka 2024, kiwa kipindi cha mwisho cha VOE Express. Basi panapo majali wa Mwenyezi Mungu tutakutana mwaka 2025 katika kipindi kingine cha VOE Express, lakini kama kawaida VOE Express ina tana na burudani ya muziki. Ninakuacha na kibao ananipenda kutoka kwa platform, akiwa na ushirika mzuri wa Mario. Upande wa pili uh, mwendeshaji matangazo ni Aida Issa. Uwe na wakati mzuri, maandalizi mema ya kukaribisha mwaka mpya wa 2025.