Kumekucha Afrika hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc karibu kwenye matangazo yetu leo ikiwa tatu, ni jumaa januari 3 mwaka 2025 jina langu harizon kamau na mimi ni idi ligongo tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu zikiwemo redio ya mwananchi na kurukenya redio jambo isiro drc dodoma fm redio semuliki beni redio racom bunagana bila kusahau ubc uganda miongoni mwa nyingine nyingi. Vilevile tuko kwenye mtandao wetu wa voa swahili.com. Kwenye matangazo yetu hivi leo, wanafunzi wa Kenya wanaanza mwaka huu kwa mfumo mpya wa elimu. Je, wazazi wameuchukuliaje? Bado wazazi wanashaka kwamba, je utekelezaji wa mfumo huu utafanikiwa? Kwenye taarifa nyingine, tume ya uchaguzi ya Burundi yeseni, ya seni ya wanyima wanasiasa wa upinzani nafasi ya kuwania uchaguzi wa bunge. Hivyo ni vidokezo tu vya baadhi ya taarifa tulizokuandalia kwenye Kumekucha Afrika hivi leo, lakini kwanza tupate habari za kimataifa zikisomwa hapa na mwenzangu Ed Ligongo. Idara ya upelelezi ya Marekani, FBI, inasema inaamini kuwa mshukiwa wa shambulizi la siku ya mwaka mpya mjini New Orleans na kuua takriban watu 14 alitenda peke yake baada ya kuhamasishwa na kundi la kigaidi la Islamic State. Maafisa wamesema hapo awali walikuwa wakiangalia uwezekano kwamba mshukiwa aliratibu kwa ushirikiano na watu wengine. Maafisa wa FBI waliwafahamisha wanahabari Alhamisi juu ya uchunguzi wa kitendo cha ugaidi ambapo mshukiwa Shamsud Din Jabar mwenye umri wa miaka arobaini na miwili aliendesha gari kwenye umati wa watu na kufiatua risasi kwenye mtaa maarufu wa Baubon mjini humo, kwa mujibu wa mamia ya mahojiano na uchunguzi wa simu za mshukiwa, akaunti za mitandao ya kijamii na vifaa vya kielektroniki, tuna uhakika kuwa wakati huu kwamba hakuna watu wengine walioshirikiana, Christopher Raia wa kitengo cha kukabiliana na ugaidi cha FBI amesema Alhamisi katika mkutano na wanahabari. Bei ya gesi barani Ulaya ilipanda zaidi kuliko kipindi chochote cha miezi kumi na tano Alhamisi, baada ya Ukraini kuzuia upitishaji wa gesi ya Russia katika eneo lake kwenda Umoja wa Ulaya. Kampuni inayomilikiwa na serikali ya Russia Gazprom inatazamia kupoteza zaidi ya dola bilioni tano kwa mwaka kufuatia kufungwa kwa njia hiyo ambayo Rais wa Ukraine Volodymyr Zelensky ameita moja ya kushindwa kwa Moscow. Kiev itapoteza takriban dola milioni mia nane katika ada za usafiri kutoka Moscow licha ya kupanda kwa bei ya gesi Alhamisi. Athari kwa Ulaya inaweza kuwa ndogo, amesema mchambuzi wa nishati Thomas O'Donnell mwanazueni wa kimataifa katika kituo cha Wilson kilichopo Berlin. Nchi kadhaa za Ulaya zinategemea zaidi gesi hiyo kuliko nyingine kama Slovakia, Hungary na Austria, O'Donnell ameiambia VOA. Afisa wa ngazi ya juu wa Mogadishu anasema kuwa waziri wa ulinzi wa Ethiopia Alhamisi ametembelea Somalia, ikiwa ni ziara ya kwanza ya kidiplomasia tangu kuvurugika kwa uhusiano wa mataifa hayo mwaka mmoja uliopita, baada ya Ethiopia kuanzisha mpango wa kutengeneza kituo cha kijeshi kwenye mkoa wa Somalia uliojitenga wa Somaliland. Harrison Kamau anaisoma ripoti kamili. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, waziri wa mambo ya kigeni wa Somalia Ali Omar amethibitisha kuwa mwenzake wa ulinzi wa Ethiopia Aisha Muhamed Musa ametembelea Somalia bila kutoa maelezo zaidi ya kile walichozungumzia. Msemaji wa serikali ya Ethiopia pia hakusema lolote kuhusu ziara yao hata baada ya kuomba kufanya hivyo na Reuters. Ethiopia ina hadi wanajeshi elfu kumi ndani ya Somalia, ambao wanasaidia katika kukabiliana na wanamgambo wa Kiislamu wa Al-Shabab lakini Mogadishu imetishia kuwafukuza iwapo Addis Ababa haitafuta makubaliano kati yake na Somaliland. Makubaliano hayo yanahitaji Somaliland kutoa sehemu ya mwambao wake kwa Ethiopia ili kutengeneza kituo cha jeshi la wanamaji pamoja na bandari ya kibiashara kwa masharti kwamba itatambua uhuru wa Somaliland wa kujitawala kama taifa. Somaliland imekuwa ikijitawala tangu 1991 ingawa uhuru wake haujatambuliwa na taifa lolote lingine. Somalia inashikilia kuwa bado ni sehemu yake, na kwa hivyo kuchukulia hatua Ethiopia kuwa ya kichokozi. Baada ya miezi kadhaa mivutano na kushindikana kwa juhudi za upatanishi, Ethiopia na Somalia hatimaye kwenye mazungumzo ya Uturuki walikubaliana Disemba 11 kwamba watashirikiana katika kutatua mzozo huo kufikia mwisho wa Februari mwaka huu. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Mtu aliyekuwa ndani ya gari aina ya Tesla Cybertruck ambayo ililipuka nje ya hoteli ya rais mteule wa Marekani Donald Trump ya Las Vegas alijipiga risasi kichwani kabla ya mlipuko huo, maafisa wamesema Alhamisi. Huenda alipanga kusababisha uharibifu zaidi, lakini gari la upande wa chuma lililochukua nguvu kubwa kutoka kwenye vilipuzi Maafisa wameongeza kusema. Mkuu wa polisi wa kaunti ya Clark, Kevin McMahill, amesema katika mkutano na wanahabari kwamba bunduki ilipatikana miguuni mwa mtu aliyekuwa kwenye kiti cha dereva ambaye maafisa wanaamini ni Matthew Livelsberger, mwenye umri wa miaka 37 wa Colorado, mwanajeshi wa jeshi la Marekani mwenye nishani kadhaa. Uharibifu wa mlipuko huo ulikuwa mdogo kwa kuwa ulizuiliwa ndani ya gari hilo ambapo mlipuko ulitoka nje na juu bila kugonga milango ya hoteli ya Trump umbali wa futi chache, mkuu wa polisi amesema. Na waziri wa mambo ya nje wa Italia Alhamisi alimuita balozi wa Iran mjini Rome na kutaka mwanahabari Cecilia Sala aachiliwe. Sala anashikiliwa katika gereza la Evin nchini Iran kufuatia kukamatwa kwake katika mji mkuu wa Teheran Desemba 19. Mwandishi huyo wa habari alikuwa kazini nchini Iran akiwa na viza halali ya mwandishi wa habari. Iran inamtuhumu Sala kwa kukiuka sheria za jamhuri ya Kiislamu, lakini wengine wanaamini kukamatwa kwake ni hatua ya kulipiza kisasi baada ya Italia kuwaweka kizuizini wafanya biashara wenye asili ya Uswisi na Iran kwa ombi la Marekani. Taarifa ya wizara ya mambo ya nje ya Italia imesema kuwa katibu mkuu wa wizara ya mambo ya nje Ricardo Guariglia alizungumzia shauri la Sala na balozi wa Iran Mohamed Reza Sabori na kuomba mwandishi huyo wa habari aachiliwe mara moja. Serikali, kama ilivyofanya tangu siku ya kwanza ya kukamatwa kwake, inafanya kazi bila kuchoka kumrudisha Sala nyumbani na haki zake ziheshimiwe. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika, idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Kwenye taarifa tulioipa kipaumbele hivi leo, ni kwamba wanafunzi wa Kenya mwaka huu wanafungua shule chini ya mfumo mpya wa elimu wa CBC kinyume na ule wa zamani wa 844 ikiwa na maana kwamba miaka ya sekondari imebadilika na badala yake kuwa na vidato. badala ya kuwa na vidato sasa kutakuwa na gredi. Kutokana na hatua hiyo, nimezungumza na Francis Wangome, mtaalam wa elimu na mwandishi wa vitabu, akiwa Nairobi, na kwanza nikataka atuelimishe kuhusu mfumo huo mpya mfumo huo unaanza katika shule za awali ama za malezi kuanzia pale mwanzo ambao ni PP1 na PP2. Sasa hiyo watoto wao wanaanza kwa umri wa miaka mitano, e, na wakiwa PP2 wanakuwa umri wa miaka sita. Wakitoka hapo wanaingia katika gredi ya kwanza ambayo sasa itakuwa shule ni shule ya msingi ambayo inaenda mpaka gredi ya sita: gredi ya kwanza, ya pili, ya tatu, nne, tano mpaka sita kuanzia hapo wanafunzi hao wakifanya mtihani wao ambao ama ama utahini wao wa kepsea, wakishafanya mtihani huo wana- wanajiunga na shule ya eh, sekondari ya awali ambayo sasa itakuwa gredi ya saba nane. Kwa hivyo kwa mara ya kwanza mwaka huu, mwaka elfu mbili na ishirini na tano, tuko na gredi ya tisa ambayo ndio sasa wanafunzi hao watakaofanya tathmini yao ambayo ndipo wajiunge na ile iliyokuwa e, e, sekondari ya zamani. Sasa kutoka hapo wakishafanya mtihani wao wa mwisho, na sasa hapo ndipo wale wanafunzi watakuwa wakijichagulia taaluma taaluma wanazozihitaji wakiwa gredi ya kumi, e, kumi na moja na kumi na mbili. Kuna swali ibuka ambalo tumeliona kwenye mitandao ya kijamii na pia kwenye vyombo vya habari kuhusiana na bima ya afya na. bima ya afya itakuwaje na. Uh, kuhusiana na watoto na wazazi wao, wakati wa kufungua shule, bima ya wanafunzi watakapo uh, kuwa wakirejea shuleni, hawataruhusiwa uh, bila kuwa na bima ya afya, lakini sidhani kwamba uh, na sitaki kuenda katika upande huo kwamba serikali haiwezi kulazimisha watu kuchukua bima kwa lazima, ama watoto wakose kujuga na, uh, na shule za msingi ama za upili kwa sababu ya jambo kama hilo, si jambo kama hilo haliwezekani kabisa, haliwezekani kabisa. Na mwishowe wa wazazi wamechukuliwaje mfumo mpya wa elimu na vile vile suala hilo la bima kwa ujumla, hilo wazazi bado wanashaka nalo. Kwa hivyo serikali, ama serikali kuu inahitaji na wizara ya afya inahitaji kujitahidi sana, kwa hivyo wasije wakaleta waka, waka jambo jingine ambalo litaanza kuzua mtafaruku ama mvutano baina ya wazazi na bima kwamba ni kama njia moja ya kulazimisha jambo fulani e, wazazi kuhusiana na swala la mfumo huu wa elimu, kuna wale bado wako na shaka nao kwa sababu ya kutokuwa na miundo msingi ambayo inafaa. Hilo ndo jambo la kwanza ambalo wanashaka nalo. Pili, e, kuna zile shule za umma na zile za kibinafsi, kwamba inaonekana wale wako na shule za kibinafsi wameweza kupiga hatua zaidi kuhakikisha kuwa vifaa vyote, hasa masomo ya kisayansi na vifaa ambavyo vinafaa. Kwa hivyo bado wazazi wanashaka kwamba je, utekelezaji wa mfumo huu utafanikiwa? Ni Francis Wangome mtaalamu wa elimu akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Nairobi. unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika, idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Id Ligongo anaendelea nazo habari muhimu za dunia. Marekebisho ya vitabu vya shule ya serikali mpya ya Siria yamezua hasira kwa wazazi, waalimu na makundi ya kutetea haki za binadam. Mabadiliko hayo yaliyotangazwa Jumatano yanaathiri vitabu vya shule vya darasa la kwanza hadi kumi na mbili katika shule zote za Siria wa vitabu vya historia, dini na sayansi. Wizara ya elimu chini ya serikali ya muda ilitangaza uamuzi huo kufuatia kupinduliwa kwa utawala wa rais wa zamani Bashar al Assad baada ya mashambulizi ya waasi yaliyoongozwa na kundi la wenye msimamo mkali wiki chache zilizopita. Mabadiliko hayo yanajumuisha kuondoa maudhui yote yanayotukuza utawala wa zamani wa Siria, viongozi wake alama na chama cha Baath kilichotawala Siria toka 1963. Kwa mfano mitaala yoyote ya wanawake upendo na miungu kabla ya Uislamu yanapaswa kuondolewa kwenye vitabu vya kiada. Zaidi ya hayo, wizara imeagiza kuondolewa kwa sura nzima ya mabadiliko ya binadamu kwenye kitabu cha sayansi na mashambulizi ya anga ya Israel yameua watu wasiopungua 26 kote Gaza Alhamisi, wakiwemo watu kumi katika kambi ya mahema inayohifadhi familia zilizohamishwa, madaktari wamesema. Mashambulizi ya kila siku ya mabomu yanaendelea, huku juhudi za kupata usitishaji mapigano zikikwama. Takribani watu wengine kumi na watano walijeruhiwa katika mashambulizi hayo ya Alhamisi. Shambulizi la asubuhi mapema katika ukanda wa bahari wa juhudi za kibinadamu unaojulikana kama Muwasi limeua watu zaidi ya kumi wakiwemo watoto watatu na maafisa wawili wakuu wa polisi wa Hamas. Jeshi la Israel limesema lilimlenga afisa mkuu katika kikosi cha polisi kinachoongozwa na Hamas, limesema alihusika katika kukusanya taarifa za kijasusi zinazotumiwa na kitengo cha kivita cha Hamas katika mashambulizi dhidi ya vikosi vya Israel. Shambulizi lingine la Israel limewaua Wapalestina wanane katika eneo la Deir al Balaa katikati mwa Gaza. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Baada ya habari hizo za dunia, sasa tuelekee nchini Uganda ambapo Rais Yoweri Museveni ameamuru kwamba wahalifu wasipewe dhamana baada ya kukamatwa ili kudhibiti ongezeko la uhalifu nchini humo. Mwenzetu Patrick Twiman amezungumza na Samuel Kisitu, mchambuzi wa maswala ya kisiasa na kijamii, akiwa Kampala, na kwanza akataka kujua mwanzo amechukuliaje hatua hiyo ya rais. Tangu jambo hilo nimelipata kwa mitazamo kama miwili. Kwanza kabisa, labda anamuunga mkono kwamba Uh, wezi, wizi umeongezeka, ume baradufu vijijini, ambapo uh, mifugo ya watu huwa imechukuliwa na tena, uh, mazao yanavunwa na kuchukuliwa na wezi hao uh, hapo namuunga mkono. Na kwa upande mwingine uh, siungi mkono, simuungi mkono kwa kiasi kikubwa kwamba wa dhamana kama hiyo ikito, ik, ik, ik, ikikosa ina maana kwamba uwezi hao wataru, wakikamatwa watarundikwa huko magerezani, na hiyo inamaanisha kwamba magereza zaidi ya- yajengwe, kwa sababu uh, ikiwa hamna kitu kama dhamana kwa hawa ambao labda uwezi hawa uh, ambao wamefanya makosa madogo madogo, hiyo uh, inamaanisha kwamba uh, mahakama uh, yajengwe, uh, na hata magereza zaidi yajengwe, na kwa hivyo napendekeza kwamba uh, katiba ifuatilie uh, ili uh, wananchi waweze wa, wa, kuishi kwa haki zao mustahiki. Samuel Kisitu, unakubaliana na wale wanaosema kwamba agizo hilo la Museveni litasababisha kuongezeka kwa msongamano wa wafungwa? Uh, ukweli kwamba kuna msongamano mkubwa sana wa wafungwa, yani wafungwa ni wengi, karibu magereza yote yamejaa sisisi. Uh, na kwa hivyo wakati huu ambapo tunaelekea kwenye msimu wa uchaguzi mkuu, msimu uh, wa, wa kampeni Uh, watu wengi huenda wakakamatwa kwa kulabda kusingiziwa makosa kama hayo. Hiyo ndio hofu yangu kwamba uh, huenda watu wengi zaidi wanaweza wakakamatwa waka, waka, kwa kusingiziwa vitendo kama hivyo vya uhalifu, na hapa mtu akishafungwa bila ya kupewa dhamana uh, hilo litahangaisha sana wananchi. Lakini pengine wewe unapendekeza nini kuweza kukabiliana na swala hili la msongamano wa wafungwa katika magereza? Uh, napendekeza mambo mawili tu. Jambo la kwanza ni upelelezi wa haraka kufanywa, kwa sababu tunaona kwamba kuna kwa kwa kesi nyingi ambapo hata wafungwa wanakaa kwa miaka na mikaka. Uh, jambo la pili uh, ni kwamba uh, uh, sheria lazima zifuatiliwe. Sheria zinasemaje? Ni Samuel Kisitu akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Kampala. Viongozi wa upinzani nchini Burundi wamezuiliwa na tume ya uchaguzi ya Burundi seni kugombea katika uchaguzi ujao wa bunge unaotarajiwa kufanyika mwezi Juni mwaka huu. Wakati huo huo, kiongozi mkuu wa upinzani nchini humo Agathon Rasa amesema hawajaridhishwa na matamshi hayo ambayo yamekiuka vipengele kadhaa vya katiba nchini humo. Mwenzetu Mkamiti Kibayasi amezungumza na Agathon Rasa na kwanza akamuuliza ni vipengele vipi vilivyokiwikwa katika suala hilo kikatiba. Katika katiba ya Burundi kipengele cha sitini na saba kinasema kwamba ni wajibu wa kila yeyote kuhakikisha kwamba hakuna ubaguzi wowote unayotendeka na kuhakikisha kwamba heshima na kuheshimiana kunaenziwa pamoja na na, na, na, na kuweza kuwa wavumilivu kwa wengine wanaotofautiana hicho kimekiukwa kwa sababu sisi ni kama tumetengwa, tunachukuliwa kama wageni katika nchi yetu. E, inabaki kuwa wenye haki ni wale walio kwenye chama cha CNDD-FDD na washirika wao pekee. Kipengele cha sabini na tatu kinasema kwamba kila raia hana budi kutoa mchango wake katika kuhakikisha amani, demokrasia na social justice. Hayo yote unapowanyima watu haki yao ya kushiriki kwenye uchaguzi, na tisini na tisa inasema kwamba tume ya uchaguzi ina- inawajibika ku, kuandaa uchaguzi usioegemea upande wowote, iwe kwa ngazi ya kitaifa au kwa ngazi yoyote hata ya chini. Jini. Nini mipango yenu ya baadaye hasa ambapo tayari mnafahamu kwamba kuna vipengele kadhaa vimekiukwa ikiwemo hicho cha sitini na saba kipengele cha mia moja hamsini na nne Je, mna mpango wa kwenda mahakamani? Uh, utaratibu wa kisheria ulivyo ni kwamba watu wanaweza wakata rufaa, na viongozi wa muungano wa vyama walifanya hivyo. Tunasubiri maamuzi ya mahakama, japo tunajua kwamba mahakama yenyewe yenyewe inaamriwa ina, na chama na haina uhuru wowote ule, na kila mara ilipopelekewa kesi walikufanya maamuzi ya kujipendekeza kwa serikali na chama, na hiyo haijasaidia nchi ku, ku, ku, kupiga hatua wa mbele watake ku, ku, ku, kutambua ya kwamba Burundi ni zaidi ya chama hata kama kinakuwa ina, ina, ina na madaraka. Hapo mmejipanga vipi? Ni hatua gani zingine za ziada mtaweza kufanya ili kuhakikisha uh, mnapatiwa haki kuhusiana na swala hili? Huo ni utashi wao, kwa bahati mbaya wanatumia vibaya sheria kwa sababu kama sheria ingesomwa na watu ambao ni neutral, si watumishi wao si wacha washirika wao, nadhani hakuna angefanya uamuzi wa kipuuzi kama maamuzi hayo hayo tuliyoyashuhudia mara kwa mara, kila mara watu walipopeleka kesi mahakamani. Na isitoshe nchi imetumbukia katika shimo refu na inaendelea kudidimia kutokana na, wam, na maamuzi mabovu kama hayo hayo wanayoyafanya hiyo hiyod miaka ishirini madarakani. Wameshindwa kila jambo. Ni kiongozi mkuu wa upinzani wa Burundi, Agathon Kwasa, akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Bujumbura. VOA Mitaani. Katika VOA Mitaani tunaelekea katika jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo, ambapo mwanahabari wetu Mitima De La Shans amejielekeza katika mitaa ya mji wa Bukavu, katika jimbo la Kivu Kusini, na kuuliza namna gani wa Kongo wamepitisha sherehe za mwisho wa mwaka na matarajio yao katika mwaka huu mpya. Hebu sikiza majibu yao. Siku za mwisho wa mwaka zilipita vizuri kwa neema ya Mungu. Mungu ametusaidia, tumeona tumeanza mwaka na tumeumaliza kwa amani, basi tunasema apewe sifa kabisa. E, mimi ni mwananchi Edmo Chivava. Tulijiandaa tusikose chakula, watoto. Tulijiandaa watoto wafurahi kama vile wengine, lakini tuliyua ya kwamba na kesho nao ni siku, tuna haja ya kuishi pia. Hatukupenda tumalize ekonomi zote za jamaa okay. E, uchumi wote wa jamaa Tumejikaza tuyue, kama ya kwamba kesho nayo ni siku mpya. Inapishana kila mtu na mwingine, na conception yenye kila mmoja iko nayo. Sisi tumejaribu kushauri wenye kutusogelea wafahamu ya kwamba kesho ni siku mpya e, na kesho itatubidi tena tuweze kupata kidogo ya kupatia watoto kwa kuwa mwaka ingine itafika kwinji etu eneeko na vitamin kungambwangu nezo omba tu Mungu aitulize kwa njele hewa za vita. Mi nafanya kazi yangu hapa ku esikalia kwa mamakinja kusalo Gloire, jinangu Gloria Makiro. Natakia bandugu yangu nabo mwaka mwema. Mungu alisaidia akatupatia neema akatufikisha mwaka mupya na Mungu alitubariki kile kidogo ilikuwa tukakula kweli, kuna malegu, malu, na wandugu, kiukweli kuna kwamba lengo ambalo nilikuwa nilikuwa najiwekea ili nipate kufikilia lakini sikuweza kabisa kufikilia kama ilivyopasa Mpango yangu ilikuwa kutaka niku, niku, niku nikomae katika shughuli zangu za maisha ambao ninazofanya ninakuwa mchuruzi na pia ninakuwa, nakuwa mwinjilisti. Kwa hiyo nilitaka nilitaka kufika katika viwango fulani na Sikufikiria kama ilivyopasa kabisa. Mm, naitwa kwa jina la Emerance Faida. Tulimshukuru kwanza Mungu kuona alitufikisha mwisho wa mwaka, na ya pili tulienda kanisani. Tuliporudi rudi, tulichangia kisoda, wali na maragi na watoto, tukashukuru tukafurahi kabisa. Mwaka jana tulikuwa na, nilikuwa na mipango za mingi, ila Mungu alinisaidia nikienda na faulu kuzimwazimoya kupitia mipango yangu ilikuwa watoto kwanza waweze masomo. Mungu alisaidia, waliweza masomo, na tuliendelea bien kwa kazi. Tulitahidi kufanya kazi zaidi ya gisi tulikuwa tunafanya kusudi uchumi wetu uongezeke, na Mungu alisaidia, tulifaulu. Kwa hiyo tunashukuru Mungu. Iko tofauti na na siku zingine zingine, tu iko tofauti na zingine juu kuangalia kwanza mvuma ya leo yopeke ya leo Esa meni kujikaza tu kuko tofauti e. <laughs> Jina wangu ni Mshagalusa Kataraka. Hii siku vrema, hakuna pesa, hakuna ajira, basi tunavumilia tu, hakuna vya kufanya me. Serikali yetu ijikaze itupe ajira, kwa sababu hatuna gisi ya kukulisha familia kusomesha kukula na vingine kadhalika. Vurema watusaidie, vita inachangia kwa hii ukosefu wa, wa, wa pesa, mwa shida mbalimbali. Wakimbizi wiko wengi, wanakimbilia huko ukavu, kama huko na kidogo nasaidia ndugu, kuko venye wanapashwa kutumikia fashi kwenye kuko vita, hawaende ile yote inasumbua wananchi, lakini tunajikaza polepole pole. Mungu akiwezesha tutaendelea nafanya zaidi kuliko ya mwaka jana kufatana na kazi na maisha yetuko tunaishi. Tutapenda tuendelee kufanya hatua ya zaidi kuliko tuliyofanya mwaka jana. Hii mwaka nimepanga proje zingine za mupya kufanya ndoa ndafa ndoa mwezi hii mwaka ndafatundoa. Basi naziomba Mungu Bei ya gesi barani Ulaya ilipanda zaidi kuliko kipindi chochote cha miezi 15 Alhamisi, baada ya Ukraini kuzuia upitishaji wa gesi ya Rusia katika eneo lake kwenda Umoja wa Ulaya. Kampuni inayomilikiwa na serikali ya Rusia ya Gazprom inatazamiwa kupoteza zaidi ya dola bilioni tano kwa mwaka kufuatia kufungwa kwa njia hiyo ambayo rais wa Ukraini Volodymyr Zelenski ameita moja ya kushindwa kwa Moscow. Mtu aliyekuwa ndani ya gari aina ya Tesla Cybertruck, ambayo ililipuka nje ya hoteli ya rais mteule Donald Trump ya Las Vegas, alijipiga risasi kichwani kabla ya mlipuko huo. Maafisa wamesema huenda alipanga kusababisha uharibifu zaidi, lakini gari la upande wa nyuma ilichukua nguvu kubwa kutoka kwenye uvuzi. Basi hapo ndipo tunafika mwisho wa kumepicha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hivi leo. Kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya, msimamizi ya dija riami, jina langu Harison Kamau, na hewani nimekuwa naye Idli Gongo. Kwa pamoja tukutakia wakati mwema popote hivihoa.