Jambo msikilizaji wa VOA Express mahala popote pale unapotusikiliza, ni siku nyingine tena tunakukaribisha katika VOA Express ya VOA Swahili hapa mjini Washington. Ni saa kumi na nusu jioni saa za Afrika Mashariki, sawa na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Nayikukaribisha hivi sasa, naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi jina langu ni Patrick Ndwimana. Leo ikiwa ni siku ya Ijumaa Express, zaidi utapata maswala ya burudani E, jicho letu lakini vile vile kutakuwa na mada muhimu sana inayohusu vijana, matumizi mabaya ya vifaa vya kielektroniki ikiwemo simu za mkononi, laptop, na vifaa vingine vya kielektroniki haswa. So, vilevile tutakuwa na kipengele cha swali la leo ambapo tumekuuliza, tume ya tume uchaguzi ya Burundi imezuia muungano wa upinzani wa kisiasa kushiriki katika uchaguzi mkuu, nini maoni yako? Na tutakuwa na kipengele pia cha jicho letu tumekuuliza wewe kijana, matarajio yako ya mwaka wa 2025 na mikakati yako ni ipi katika kufanikisha malengo yako ya mwaka huu wa 25. Tutakuwa naye Lucy Patrick, na bila kusahau, kama kawaida, siku ya Ijumaa huwa tunakuwa na spot au michezo na burudani. Tutaungana mwenzetu kutoka kule Mombasa. Liberty Adere atakuja hapa live, tutaangalia maswala kemkem yanayoendelea. Kumbuka kwamba VOA Express pia inaambatana na habari za kimataifa. Tutakuchezea muziki mbalimbali, believe me <laughs> sio maneno yangu, anaitwa Johny Drill, kibao chake utakipata muda mfupi ujao. Lakini kwanza moja kwa moja tuangazie swala hili ambalo inaelezwa kwamba huko nchini Tanzania eh, Usambazaji wa picha za ngono kwenye mitandao ni janga la kitaifa na hilo linatokana na ulimbukeni au malezi mabaya. Hilo ndio swali ambalo limeibuka sasa. Je, ili kufahamu teknolojia hii nzuri inayokuwa lakini inakuja na changamoto zake, itumike vipi? Wazazi wako wapi mpaka vijana wanaingia mitandaoni? Je, mitandao ya kijamii au teknolojia ni mbaya ya kutumika au ni nzuri? Na tunazungumzia wale ambao umri wao ni chini ya miaka kumi na minane, sababu ndio wanaathirika zaidi na masuala haya ya kutumia kiholela uh, vifaa vya elektroniki ikiwa ni simu za mkononi na, na kuweza kuweka picha zao kwenye mitandao ya kijamii zikiwaonyeshwa wakiwa wamevaa nguo ambazo sio za, za kujistiri vizuri au picha ambazo zinaonyeshwa ko kama vile wametupu hivyo. kwa hiyo mm -hmm. ndiyo maswala ambayo tunajadili so, basi katika laini ya simu tunaye mtaalamu um, wa maswala ya teknolojia simu ingine huyu ni yusuf kileo shukrani sana yusuf kwa kujumuika nasi katika kipindi chetu hiki cha VOA Express ikiwa leo ni januari tatu siku ya tatu ya mwaka huu wa 2025 kwanza niseme heri ya mwaka mpya kwako Asante sana, na wewe pia heri ya mwaka mpya. Shukrani sana basi. Haya, tuangazie hivi vifaa vya electronic tunavyowapatia watoto wetu, je, vinajenga au kubomoa kwa mtazamo wako? Kimsingi ni kwamba um, ni namna mtumiaji anatumia, kwa sababu uh, vifaa hivi vya electronic uh, vina faida nyingi sana vinavyotumiwa vizuri na ndio maana mpaka kesho tunaendelea kutowakataza watu wasivitumie. Lakini unavyovitumia tu vibaya, basi vinakuja vinakuja na changamoto zake nyingi sana, ikiwa na hili la mmonyeko wa maadili. Kuna masuala mengine mbalimbali ambayo yanakukumba kama ya kihalifu mtandao na kadhalika, na hatimaye sasa wanaweza wakaona uh, upande wake wa pili ambao ni ubaya wa kutumia hivi vifaa vya kielektroniki. Sasa basi, uh, nini unadhani kifanyike hapa ili kuboresha mazuri yaliyopo katika utumiaji wa vifaa hivi vya elektroniki na hali kadhalika kuepukana na momonyoko wa maadili ni kwamba kwanza ni kupongezeni kwa hiki mjadala um, huu mzuri na nimemsikia hapo um, mtangazaji mwenzako akisema kwamba uh, mnaangazia um, zaidi walioko chini ya umri wa miaka kumi na nane maanake ni watoto hmm. Na nikupe tu taarifa njema ni kwamba nchi zetu za Afrika Mashariki uh, takriban si zote, lakini nchi takriban nne tayari zimesha kuja na mkakati mahususi kuweza kuwalinda watoto chidi, uh, wa umri huo kuanzia miaka kumi na nane kurudi chini, dhidi ya changamoto mbalimbali mbali za, za, za, za huku kwenye mitandao ama matumizi mabaya ya mitandao mitandao ama vifaa hivi vya elektroniki nchini Tanzania, kwa mfano, sisi tuna kampeni yetu inaitwa Child Online Protection, ambapo kubwa zaidi ni kwamba tuna uh, kama taifa tunapambana ama tunajiweka sawa kuhakikisha kwamba watoto wetu wanaotumia mitandao, watoto wetu wanaotumia vifaa vya elektroniki, basi wanatumia hivyo wakiwa salama, na maudhui ambayo hayaendani na wao ya kuweza kuharibu, kuharibu tabia zao, ama kufanya mamonyoko maadili kwaweza kutamalaki, basi tunaangazia kwa, uh, kwa karibu zaidi na kampeni hii. Kama utakumbuka ilizinduliwa na VOA mlitu sapoti kubwa sana ya kuizungumzia uh, ilizinduliwa mwaka jana mwezi wa pili tarehe kumi, ambayo tumeipa jina la Child Online Protection ama kuwalinda watoto dhidi ya changamoto za kihalifu mitandao. Um, uh, hii eh, kampeni itakutupa jibu sasa eh, kwamba uh, ni vitu gani ambavyo vinaweza vikatusaidia. Tunaangalia mambo makubwa matatu, swala so, la kwanza ni masuala ya elimu ya uelewa, kwa sababu mimi naamini ama imani yangu ni kwamba watoto na uh, hata watu wazima uh, wanajikuta wa, wa wanatumia mitandao vibaya, na mitandao hiyo inawaletea changamoto mbalimbali, na wanajikuta labda ndo kama hivyo, wanashea picha ambazo sizo, wanajikuta maadili yanaenda na, ya huku na kule, wanajikuta kwenye matatizo mengine ya kitapeli na kadhalika. Ni kwa sababu tu kuna changamoto kubwa sana ya, ku, uh, ya kukosa uelewa, tunaita awareness. Kwa hiyo tumejikita sana katika elimu ya uelewa na utakuwa um, ni mkakati wa kitaifa kuhakikisha kwamba watu wanapata elimu ya uelewa, matumizi sahihi ya hivi vifaa elektroniki mitandao na kadhalika, na wajue matumizi ambayo ni hasi na athari gani zinaweza zikawakuta, na vilevile kwa mujibu wa sheria zetu nini kinaweza kikakumbana kika, kika, nao lakini swala la pili ni swala la um, uh, tunasema uh, teknolojia yani controls uh, kwetu kwenye upande wa uh, taifa letu uh, maswala haya ya teknolojia ni mambo ambayo tunayaangalia. Nakumbuka kipindi kilichopita mheshimiwa waziri anayeshumunia watoto wake uh, Dr. Dorothy Gwajima alikuwa uh, tarehe tano na sita alikuwa nchini Abu Dhabi akihudhuria uh, kikao cha maswala haya, haya ya watoto na kuwalinda dhidi ya changamoto za kimtandao mm -hmm. huku alikutana na ni moja ya teknolojia ambayo okay, anaweza kuja ame, ame, ame, ameweza kutuletea kama mrejesho, tuiangalie jinsi gani na sisi tunaweza tukaiweka sawa. Lakini mbali na hivyo sawa, basi tunategemea Yusuf, nashukuru, nashukuru kwa maelezo hayo uliyotupatia. Naona muda nao pia unakimbia, hatuna budi kusonga mbele. Uh, katika sehemu ya pili tukiendelea na mwendelezo wetu, tutamkaribisha mwana saikolojia, naye atueleze katika upande wa saikolojia swala hili. Tupate burudani ya muziki Itakuwaje? Ni Mau Sama akishirikiana na Ali Kiba, Nimetekwa tena yani. Matangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka studio za sauti ya Amerika, Washington DC. tunaendelea kukuzungumzia kuhusu mada ambayo e, ndiyo imegubika matangazo yetu ya leo. Ni kuhusu matumizi mabaya ya vifaa vya elektroniki kwa upande wa vijana, athari zake na nini kifanyike kuweze kudhibiti matumizi ya vifaa hivyo hasa kwa wale ambao wana umri ulio chini ya miaka 18. Kwenye laini ya simu hajapatikana tunaendelea kumtafuta uh, mwanasaikolojia kutoka kule Kenya, lakini sasa tuende kwenye habari za dunia. Jeshi la Israel limeripoti kwamba limetungua kombora na ndege isiyokuwa na rubani iliyorushwa Ijumaa kutoka Yemen ukiwa msururu wa mashambulizi ya hivi karibuni kutoka nchini humo kuilenga Israel katika wiki za hivi karibuni. Kombora lililorushwa kutoka Yemen na kuvuka mpaka hadi kwenye ardhi ya Israel limetunguliwa, jeshi limesema katika taarifa iliyochapishwa kwenye mtandao wa Telegram. Idara ya Israeli inayotoa huduma za dharura imeripoti kwamba imewatibu watu kadhaa waliojeruhiwa au waliopata kiwewe kutokana na mashambulizi waliokuwa walioyapata njiani kuelekea kwenye maeneo ya usalama baada ya ving'ora vya tahadhari kulia kwa sababu ya mashambulizi ya anga kusikika katikati na kusini mwa nchi. Mawaziri wa mambo ya nje wa Ufaransa na Ujerumani wamefanya ziara yao ya kwanza rasmi nchini Siria baada ya kuanguka kwa utawala wa rais wa zamani Bashar al Assad katika kile waziri wa Ujerumani amesema ni ishara ya wazi kwamba mwanzo mpya kati ya Ulaya na Siria unawezekana. Waziri wa mambo ya nje wa Ufaransa Jean Noel Barrot, ambaye ameanza ziara yake Ijumaa kwa kukutana na viongozi wa kidini mjini Damascus, amesema katika taarifa kwenye mtandao wa X kwamba nchi hizo mbili zinataka kuhimiza utawala wa mpito wa amani na waharaka kwa manufaa ya Wasiria na utulivu katika kanda hiyo. Mamlaka za Korea Kusini Ijumaa zimesimamisha jaribio la kumkamata rais aliyoondolewa baada ya kushtakiwa na bunge, Yun Suk Yeol, kufuatia hali ya mvutano mkali wa saa sita kati ya wachunguzi na maafisa wa usalama watiifu kwa rais huyo. Katika taarifa, timu ya pamoja ya uchunguzi iliyojaribu kumkamata Yun ilisema ilikuwa haiwezekani kabisa kuendelea na utekelezaji wa hati za kumkamata iliyoidhinishwa na mamlaka mahakama kwa kuzingatia upinzani na usalama wa wafanyakazi kwenye eneo la tukio. Na waziri mkuu wa Telende Pentagotarne Shinawatra Ijumaa alitangaza mali zenye thamani ya zaidi ya dola milioni 400 chama chake kimesema, ikijumuisha zaidi ya mikoba ya mkononi 200 iliyotengenezwa na wabunifu yenye thamani ya dola milioni 2 na saa 75 za kifahari zenye thamani ya dola milioni 5. Pentego Tarm, binti mdogo wa bilionia katika sekta ya mawasiliano ya simu na waziri mkuu wa zamani Takshini Sinawatra alichukua wadhifa huo mwezi Septemba kama mwanachama wa nne wa ukoo huu, wa ukoo huo kuiongoza serikali ya Thailand katika kipindi cha miaka ishirini. Yeah. Tulikutana TikTok do mwanzo kufamiana, mara ghafla bimbu kila kitu tunaendana, ameninasaka wimbo sitaki acha kumtazama, hey, hey. Penzi mbona limenoga tamukuzija tasoda, penzi mbona linamwagika kama maji ya bomba. Mario akishirikiana Harmonize na wimbo wao wangu, eti penzi limenoga kama nini? Aya. <laughs> <laughs> basi tume ona kuna matatizo ya mawasiliano kati mm -hmm, ya studio hapa na simu ya huyu mwanasikolojia kutoka kule Kenya. Basi naona moja kwa moja tuangalie jicho letu linasema nini. Jicho leo limetizama maazimio ya vijana kwa mwaka mpya elfu mbili ishirini na tano na mikakati waliojiwekea vijana kufanikisha matarajio yao. Mwenzetu Lucy Patrick amezungumza na vijana mbalimbali mbali, na haya ndiyo maoni yao. Naitwa Malaika John. Kwa mwaka huu elfu mbili na ishirini na tano natamani sana mikakati niliweke, nipunguze madeni, maana mwaka elfu mbili na ishirini na nne ule ulikuwa ni mwaka ambao yani kila siku na madeni mapya, kwa sababu kila nachokifanya naona kieni kuona kopa hapa na lakini, natamani mwaka huu elfu mbili na ishirini na tano na huyu mwaka ambao nitajidhibiti mwenyewe kutokopa, lakini pia kuhakikisha nakuwa na mipango ya kuweka akiba, kwa sababu kutoweka akiba hii ndio inafanya muda mwingine nakuwa na shida na kopa kuona, natamani mwaka mwaka huu nihakikisha naweka akiba ili mradi niepukane na madeni, maanake madeni yanarudisha sana nyuma. Kwa jina naitwa Maimanati Ali wa mwaka huu, maadhimio yangu nimepanga kukuza mitaji yangu ya biashara yangu na mpango wa kusafirisha michele kutoka Morogoro, Mbeya, Dar es Salaam niweze kuuza kwenye maduka mbalimbali. Mi naitwa John. Mwaka huu ambao mpya tumeingia kabisa, nimepanga kuachana na swala naitwa mapenzi, kwa sababu kwa asilimia moja nyingine, mwaka elfu mbili na ishirini na nne ni swala bado unaona kwa asilimia hamsini au sitini limenirudisha nyuma sana. Kwa hiyo nimeona faida yake ni ndogo sana kwenye malengo ya mwaka mzima hasa kwa vijana. Hicho ni moja kati ya kitu kikubwa sana ambacho nimekipanga kukiacha ili kumove on kwenye matarajio yangu ya mwaka huu. Ni vitu gani mnaviangalia zaidi katika kutimiza matarajio yenu? Naangalia fursa, yani inapotokea fursa tena huu mwaka huu huu ndio mwaka wa uchaguzi. Eh, nadhani fursa nyingi zitatokea kama sisi vijana. Naamini sanasana sana nikuchangamkia fursa. Unajua kuna muda sisi vijana zinatokeaga fursa ila tunatabia kudharau, lakini natamani itokee mwaka elfu mbili na ishirini na tano kila fursa inayotokea mbele yangu. Vitu ambavyo nazingatia ambavyo nimeviweka ili nianze kuachieve hiyo, uh, plani yangu ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano kufanya kazi kwa bidii sana. Ushauri wako kwa vijana wenzio kwa mwaka huu ishirini ishirini na tano? Waache kubeti kubeti, hakuna masilahi yoyote, to make sure tunafanya kazi kwa bidii na tutafika tunapokutaka, lakini kusema hii ubashiri ili ufanikiwe hamna kitu kama hiko. Haya basi. Acha kubeti, ndio ujumbe huo. <laughs> Kuna mmoja amesema ti maazimio ma, ma, ma yake ni ku, kuachana masuala ya kupendana, hataki tena kupendana. <laughs> Amechoka, amechoka. <laughs> <laughs> na ndio bado kijana anachoka. Sasa sasa hivi amechoka mapema hai, ndio mtazamo wake. Lakini sasa basi, baada ya kuzungumza haya, ni wakati sasa wa kupata burudani ya muziki uh, tumsikie huyu Johnny Drill anakwambia believe me, vibao hivi vikali. Ah, katika mwanzo wa mwaka huu 2025, unavipata VOA Express pekee siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa. Kipindi kinarushwa hewani kuanzia saa 10:30 jioni saa za Afrika Mashariki, sawa na saa 9 na nusu alasiri Afrika ya Kati. Ni dakika 30 za VOA Express. Sikiliza kibao hicho believe me unakumbuka wimbo walioimba Chameleon, naomba uniamini? Haya basi, believe me inatufanya tuamini maswala ya michezo <laughs> hapa studio za VOA Express kwa kumkaribisha mwanamichezo mahiri huyu, si mwingine Libert Collins Adede. Sio michezo, tuna burudani. Adede, Adede, karibu. Heri ya mwaka mpya <laughs> Asante sana, mimi mzima buheri wa afya, na nafurahi kusikia sauti zenu nyororo tamu sana zikiburudisha mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tano. Awali nilizungumza na mkamiti juma iliyopita nikiwa katika maeneo ya magharibi mwa Kenya eh, almaarufu Kitale. Sasa hivi niko pwani ya Kenya, nimerejea maskani na tayari kupatia mengi mazuri. Tuanzie na mchuano ambao unazungumzia sana, ambao utakuwa kivutio kikubwa wikendi hii. Ee, mchuano wa Mapinduzi Cup e, michuano ya Mapinduzi Cup inakutanisha timu nne e, ambayo itakwenda itakuendamzuliwa kule kisiwani Zanzibar. Kenya, Tanzania, Zanzibar na Burkina Faso zinashiriki michuano hiyo. Hii ni kuandaa timu ama kuandaa vikosi vya mataifa hayo kwa ajili ya michuano ya CHAN ambayo itakuwa imeandaliwa Afrika Mashariki kabla ya michuano ya ya, ya, ya soka kwa timu bora barani Afrika. Sasa hapa kesho jioni Kenya itakuwa inafungua jumba hilo na mechi kati yake na Bukina Faso, kisha itacheza eh, dhidi ya Tanzania na baadaye itamaliza udhia na Zanzibar. Michuano hii katika mfumo wa round robin, yaani wote watakutana, ya yule ambaye atakaeibuka amepata eh, pointi nyingi, basi ndiyo ta- ataingia kwenye fainali, alafu watakuwa watatuzwa pale. Michuano hii eh, i ni kuunoa tu wa kunoa eh, vikosi vya mataifa haya kwa ajili ya michano ya CHAN. Hivi leo kikosi cha Kenya kimepaja ie Ametaja, uh, kocha Robert Kimanzi ambaye anayekaimu kocha akiwa ametaja kikosi cha wachezaji ishirini na wanne akiwemo kipa Brian Odiambo, uh, Madisenda, eh, Silvesto wino uh, Alfonso Mija, na katika safu ya kati ikuwe kuna wachezaji kama vile Keli Madaga na wachezaji kama Muhamed Jaber na katika safu ya ya mashambulizi kuna wachezaji kama Moses Suma na Ryan Ogam. Kikosi ambacho kukiona kesho hapo kwa ajili ya mapinduzi ka Naam, tuingie katika upande wa burudani. Ni kwamba hii wikendi ni ya kulipia madhambi. Watu waliteswa sana kuvuka mwaka, sasa saa hii watu ni mifuko imetoboka ime, lakini Kenya inazungumzia sana shoo ya Zuchu ambayo ilifanyika mjini Mombasa, na pia shoo ya Harmonize iliyofanyika pwani ya Kenya. Eh, kwa kuvuka mwaka mashabiki walifurahishwa sana na kuvutiwa na mw show hizo ambazo zilipigwa kuvutiwa. Sasa wikendi hii michano itakuwa ni kufuatilia tu ligi za la bara ya ula Ulaya na michano hiyo ya mapilizi kap na mengi zaidi itakuwa tuni wale wanataka kujivinjari kwa sababu bali kulipia dhambi na kuangalia karo inalipwa. Kuanzia wiki ijayo siku ya Jumanne inakuwa ni siku rasmi ya shule kufunguliwa nchini Kenya kwa ajili ya mhula wa kwanza mwaka elfu mbili na ishirini na tano pati Haya, Liberty Adede, shukrani. We unasema Januari mifuko umetoboka, eh, ni ni mwezi wa ukame. <laughs> Ina, ina Januari inakuwa na siku arobaini na tano wanasema wenyewe, baada ya kutesa Desemba nzima, basi umalipia madhambi yako na ukiwa na siku arobaini na tano za Januari. Kwa hiyo ni, ni mwezi wa kubana matumizi <laughs> bila shaka, hata hapo hakuna mtoko wala nini Tuto unaanza kuvuka kama mlipiga picha ukijiweka kwenye WhatsApp <laughs> na mitandao ya kijamii ukijikumbusha yale yalitokea, eh, katika mbuzu <laughs> <avu, laughs> huo mwezi Disemba. Shukrani ni Adede na weekend njema, na pia mwendelee kuburudika huko pwani ya Kenya huko Mombasa. Shukrani, asante sana, wakati mwema Shukrani sana basi, tunarejea tena katika kipengele kile cha swali la leo ambalo tuliloandika kwenye mtandao wetu wa Facebook linasomeka: tume ya uchaguzi Burundi imezuia muungano wa upinzani wa kisiasa kushiriki katika uchaguzi mkuu, nini maoni yako? Namwona huyu Peter Barasa, ni kutoka uh, kule Kenya, anasema tume ya uchaguzi nchini Burundi siyo tume huru kabisa. Hizi nchi za Afrika ziko na shida kubwa sana Richard Kambale anapatikana Beni, Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, anasema endapo kuna tatizo ni vyema azuiliwe, kwani kuna pia baadhi ya wapinzani wanaotatiza nchi zao. Musa Zuberi Kabumae kutoka Chanika, Dar es Salaam, Tanzania, anasema kiukweli, tume ya uchaguzi ya Burundi haijatenda haki. Kila mtu ana haki ya kushiriki uchaguzi ili mradi tu amekidhi vigezo. Andrew Daniel anasema yeye ni mwalimu wa shule ya sekondari Biturana, Kibondo, Kigoma, Tanzania. Anasema huo ni uchangaji wa demokrasia. Goligota Magabe kutoka kule Geita, Tanzania anasema kama tume ya uchaguzi imezuia muungano wa upinzani wa kisiasa kushiriki katika uchaguzi mkuu, kuna haja gani kuwa na mfumo wa vyama vingi? Tume ya uchaguzi, acheni kukandamiza demokrasia ya muungano huo, kunaweza kutokea vita vya wenyewe kwa wenyewe. Zabuloni Mayongeza kijana mkongwe anapatikana Beni DRC, anasema hakika hii siyo jambo sahihi, sababu kila mtu anayo haki ya kugombea au kushiriki uchaguzi kwenye nchi yake. Basi Mkamiti, kama una muda, tunaweza kuangalia yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, au tusome hili la mwisho. Abbas Hassan: kuzuia muungano wa upinzani kushiriki katika uchaguzi Burundi ni pigo kwa demokrasia na uwakilishi wa haki nasoma ujumbe wa Shukuru Musai, anasema yuko Butembo, maeneo ya DRC. Anasema kile ambacho tume huru ya uchaguzi Burundi imefanya siyo jambo sahihi kabisa. Na mwisho ni Amida Mwangaza, anasema Rwanda ilifanya unyama wa kuzidi huo utawala wa miaka sabasaba. Shukran kwa wewe msikilizaji ambaye umetuma maoni yako na tumefanikiwa kuyasoma hapa katika VOA Express. Basi sasa tuangalie yale kwenye mitandao ya ya kijamii tukianzia Facebook, Instagram, mtandao wa x pamoja na makundi ya WhatsApp, tunaelekea wapi? Naam, hapa Marekani ni matukio yaliyotokea mwisho wa mwaka ambayo yanaendelea kuzungumziwa. Kuna lile shambulio iliotokea New Orleans, lakini hapa naona wanazungumzia kuhusu shambulio la kule eh, Las Vegas, eh, kufuatia tukio lilotokea siku ya mwaka mpya na kuzua gumzo kubwa la mwanamume aliyetambulika kwa jina la Matthew kutoka Colorado, Marekani kulipua gari aina ya Tesla Cybertruck nje ya hoteli ya Trump. Imebainika kwamba mwanaume huyo alituma meseji kwa mpenzi wake wa zamani, Alicia Aret, muda mfupi kabla ya kufanya tukio hilo. Haya basi, msikilizaji, muda nao nakimbia, tunabudi kufunga virago katika VOA Express kwa siku hii ya leo. Basi mimi jina langu ni Mkamiti Kibayasi, lakini pia uh, upande wa pili wa matangazo haya yupo mzalishaji wa matangazo Aida Isa, fundi mitambo anaitwa Patrick Dea, na hapa studio katika kipaza sauti nipo naye Patrick Ndimana. Tunakuacha na kibao "Itakuwaje" ni Ali Kiba akishirikiana na Mausama.