na msikilizaji karibu katika VOA Express inayotangaza kutoka hapa mjini Washington. Ni siku nyingine tena sana, wakati kama huu tunakutana katika dakika 30 ambapo tunaangalia masuala mbalimbali yanayokugusa wewe, kijana, jamii inayokuzunguka na kadhalika, ambapo tunaelezea masuala mbalimbali mbali ya kijamii, ya kiuchumi, kisiasa. Kwako wewe kijana yanamaanisha nini? Changamoto ziko wapi? Nini kifanyike ili kusonga mbele? Naitwa Mkamiti Kibaya. See. na mimi nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Siku nyingine hii ya juma nne, juma nne hapa saa mbili na nusu asubuhi Washington, kumi na nusu <laughs> Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Msikilizaji langu jina naitwa Sandy Shomari, niko standby kukuletea vitu vizito kama alivyosema Mkamiti. Leo tuko tayari kabisa, tunaangalia vitu vingi. Mojawapo ni kwenye swali letu la barazani, tunauliza: je, ni kweli wanaume wanapenda kutetemekewa. Hey, kamati wengi wamejibu mo ndani kwenye Facebook, tutawaambia mambo yake. Ehe, lakini Sande, kwa kuwa huko standby leo mm -hmm. haujajaa kama pishi la mchele mm -hmm. mimi nawambia wasikilizaji kwamba pishi la mchele limejaa leo. Tuna miziki mbalimbali mbali, kutoka sehemu mbalimbali mbali za dunia tukiongozwa na produsa wetu mzalishaji wa matangazo haya Abdu Shakur Abud bila <laughs> shaka mambo ni mazito kweli kweli. Mzee wa kazi leo yuko upande wa pili akiangalia vitu vinavyoendelea. Basi vile vile, msikilizaji, tutakuwa na mada ya ushauri na tutamulika vile vile katika masuala ya soka la wanawake. Mkamiti msikilizaji, akae standby. Soka la wanawake mm -hmm. unalijua linavyotamba Tanzania ha, na Afrika Mashariki na hapa pia Marekani limeanza kupewa kipaumbele, huku liko juu huku ha, tena mabingwa wa dunia, ndugu yangu, hawana wasiwasi, wako vizuri sana. Sasa tunaangalia kule mambo yanavyokuwa Afrika Mashariki. mm -hmm. Afrika Mashariki, basi natua katika nchi ya Kenya, ardhi ya Kenya. Unajua um, uh, kuna swala hili la migomo eh, katika sekta ya elimu imekuwa ikiendelea, ikiwepo tangu mwaka jana. Sasa tunauanza mwaka mpya ikiwa ni Januari 14 leo hii, basi shughuli za kawaida katika Chuo Kikuu cha Ufundi Kenya TUK zimesitishwa baada ya wahadhiri kuanza maandamano, yani mgomo. Lakini wanapofanya mgomo wahadhiri wanafunzi wanaathirika Birashaka. wazazi wanaathirika. mm -hmm. kwa sababu wazazi wamelipa ada za shule kwa ajili ya watoto wao e, watoto hawamalizi mihula ya shule, migomo inaingia, wanafunzi wanaathirika kimasomo, kwa sababu wamejipanga kusoma, ghafla basi masomo yanasitishwa. Walimu wanataka kukaa na serikali ili kuweza kupata mafao yao na kujua nini hasa wanaweza kubadilishiwa mazingira ya kazi kuwa bora na kadhalika. Basi nimezungumza yao. na mwanafunzi huyu Rita Ndano anapatikana hapo hapo jijini Nairobi, Kenya, na nikamuuliza hali kama hii inapotokea kwenye shule eh, wanaathirika vipi. Lakini yeye kwanza akaanza kunielezea sababu hasa zinazopelekea waalimu kugoma na nini ambacho anadhani kingefanyika katika kuweka mambo sawa kuhusiana na hili. Sababu kuu ya kusababisha mgomo mimi naweza onelea ni okay. naweza onelea ni government poor government kwa student leaders so if either one has a change the student leader council wapeane good wapeane good governance to the students, alafu wasikilize pia masilahi ya wanafunzi wetu, hiyo inaweza saidia sana. Changamoto ingine ni kuhusu fedha fedha za help zenye zenye tunapewa, eh, I guess, kidogo tu zinatatiza zina zingine ni kidogo, alafu pia wapata wazazi wetu hawana hawana hela za kutulipia na bado za mahitaji zetu, so unapata pia hiyo ni changamoto ingine. Ehe, changamoto ingine naona ni kama Mental Health Awareness. Like watu hawajajijua kabisa, kwanza mtu wajijue so pia mnafaa pia, naweza onelea kwamba shule inafaa itumane wa watu wakuja waongeleshe watu wenye wa wa wako university sana Rita, kwa kuwa tayari mmeshaona changamoto zipo nyingi ikiwemo suala la fedha na jingine hata msongo wa mawazo kama walivyosema, nini ambacho unadhani kinaweza kufanywa ili kuhakikisha migomo kama hii haitokei mara kwa mara katika uh, sekta ya elimu ili kuwafanya wanafunzi nao wanapata uh, fursa na muda mwafaka wa kusoma bila kukatishwa masomo yao? Mimi government isikilize lecturers, alafu pia wawasikilize, kwa sababu wakikosa kuwasikiliza ndo maana inaleta sasa strike yao na ina affect sasa masomo yetu, so they should listen to us, uh, what we tell them so that masomo iendelee vizuri. Shukrani sana Rita Ndano, mwanafunzi akielezea uh, um, um, athari wanazozipata uh, pale migomo inapotokea katika vyuo vikuu kama hiki, uh, kama hivi sasa, ambapo chuo kikuu cha ufundi Kenya kimeanza mgomo. Haya basi, msikilizaji, sasa tupate burudani ya muziki. Nei wa Mitego uh -huh. anakwambia Kipato chetu ni cha chini bado, tunao furaha ah. kukosa pesa kwetu siyo ishu, maana Mungu katutunuku furaha, ni utajiri tosha kuiona siku, ndo maana hatuchoki kumshukuru ja na maadui wanatuchokoza, vichwa vikipata moto tunajiponza, pia kuna vitu vya kuviuguza, ukiufuata moyo utauponza, wezi pangua, imepangwa na Mungu. Tunajua kwamba riziki mafungu kakupa, ndizi moja kanipa mkungu. Acha tamaa wewe, weutatu kidogo, tuna pimba japo akitoshi kujenga, kumwagilia moyo sojinga, fanya kituro inapenda sisi. Ni masikini ila tuna furaha, kipato chetu ni cha chini, bado tuna furaha. Asante baba. <laughs> Hey, mm -hmm. nayo ametega huyo msikilizaji akitoweka taratibu na kitu chake happy day, mambo yanakuwa ni mazuri kabisa, na ni happy day pia hapa studio ya VOA Express Washington DC. Msikilizaji sasa Mkamiti, baada ya kusikia happy day, mm -hmm. twende sasa kwenye soka la wanawake ama sivyo, hasa soka la wanawake kama ulivyosema, Mkamiti, Marekani limekuwepo muda mrefu, wanatamba timu ya hapo, wanafanya vizuri. Lakini vipi upande wa afrika ya mashariki? Soka hilo liko namna gani? Tumepata nafasi ya kuzungumza na mchezaji wa mpira kwa upande wa wanawake, Opa Clement. Yeye amecheza na timu tofauti nchini Tanzania, amecheza na Simba Queens, hali kadhalika amewahi kucheza kule nchini China na tena kurejea Tanzania sasa. Mtu ambaye ameshacheza soka la kimataifa na soka la nyumbani pale Afrika ya Mashariki, nitaka kujua kwanza kabisa kwa Opa Clement atueleze changamoto kwa upande wake yeye katika soka la wanawake, imekuwa vipi? Uh, changamoto kwenye kazi yoyote ni zipo, lakini upande wa ndugu, familia, mi nimetokea kwenye familia ya michezo, kwa hiyo haikuwa ngumu sana kwangu kunisapoti kwenye mambo ya michezo. Familia yangu amenisapoti sana mpaka hapa nilipofika. Changamoto ni zile zile kama maslahi kwenye mpira wa kike hususani Afrika zamani, tulikuwa tunacheza, hakuna maslahi, unakuta mchezaji unaumia, huna hela ya kujitibia, unajitibia, unajitibia mwenyewe, timu haina uwezo, vitu kama hivyo. Lakini kadri siku zinavyozidi kuongezeka, yani siku zinavyozidi kwenda, mpira unabadilika. Sasa hivi mpira umekuwa una maslahi, mpira unalipa, kwayo changamoto zinakuwa zina, zipo, lakini sio nyingi. Na opa pengine kwa sababu umecheza mpira Tanzania na umecheza mpira nje ya Tanzania, labda utueleze kwa soka la wanawake unavyoona wewe e, jinsi ilivyo kwa hapo Tanzania na jinsi ulivyojionea nje ya nchi ambako umecheza pia. Ah, tofauti ni kubwa, wenzetu wamewekeza sana kwenye mpira yaani. Ukiangalia ni tofauti sana na ambavyo iko Tanzania. Tanzania wanajitahidi kuwekeza lakini sio kwa asilimia zote kama wenzetu walivyowekeza. Wenzetu wamewekeza kama ulivyo mpira wa wanaume, ndivyo ulivyo mpira wa kike. Timu zina maslahi mazuri, zina matunzo mazuri, kuna vitu vingi sana wamewekeza kwao. Hata mchezaji akicheza sehemu hiyo, anajiona anacheza sehemu salama. Tanzania ipo lakini sio sana. Kwa hiyo mi naomba tu wawekezaji wazidi kuwekeza kwenye ligi ya wanawake, waisapoti sana TFF, kwa sababu TFF inatumia nguvu kubwa sana kupromoti mpira wa wanawake umecheza pia michuano ya kafu ya wanawake elfu mbili na ishirini na mbili, umecheza pia kosa, sekafa, pengine nakuwa mfungaji bora kule kwenye michuano hii ambayo umefanya pengine huko na kwenye michuano hiyo mikubwa ya Afrika, ulichokiona nchi zingine za Afrika zilivyokuja kukutana na nyinyi, tofauti gani umeiona? Uh, tofauti ni ushindani wa level za timu. Kwa hiyo kuna level za timu, timu zao zinakuwa zipo juu kwenye mashindano ya Afrika kwa hiyo inawezekana, siwezi jua, siwezi kama wamewekeza kwa sababu sipo kwenye ligi zao, lakini kwa walivyokuwa wakija kwenye yale mashindano inaonekana wamewekeza kwenye ligi yao. Bila shaka. Na Clement, unajua unapokuwa kwenye ligi kubwa kama hizi, kila mtu anakutazama na inakuwa ni kazi kubwa sana kwa mchezaji kufanikiwa, hasa unapokuwa unafahamika, timu zinakuwa zimekamia kucheza na wewe. Ushauri wao kwa vijana ambao wanaangalia michezo kama hii, wasichana ambacho wangependa kufanya na, wa, na wao pia wafanikiwe, nini unawashauri? Cha kwanza wasikilize wa maelekezo ya viongozi wao kwenye timu wanazokuwepo, waongeze nidhamu, wasiige tu tabia ambazo wanazikuta kwa watu wengine na wao wakaiga, na wafanye mazoezi kwa bidii Haya. Haya, ni Opa Clement huyo mkamiti e, mwanadada machari kabisa, anacheza soka, amecheza um, soka la kulipa kule China, hali kadhalika kucheza Tanzania vasaba amerejea nchini Tanzania kuendelea na michezo yake. Basi hayo ndio akiyazungumza kuhusiana na soka la wanawake mm -hmm, Afrika ya Mashariki. Haya msikilizaji, kaa tayari kusikiliza habari za kimataifa. Wapatanishi wanatarajiwa kukutana hii leo Jumanne nchini Qatar kujaribu kukamilisha pendekezo la kusitisha mapigano kati ya Israel na Hamas. Mazungumzo hayo yanakuja baada ya miezi 15 ya mapigano na kile watu wanafahamu, mazungumzo hayo walisema yalikuwa mafanikio katika wiki hii katika juhudi za kumaliza vita huko Gaza. Wakati huo huo, rais wa Marekani Joe Biden alisema Jumatatu kwamba makubaliano yalikuwa yanakaribia kuzaa matunda. Waziri wa ulinzi wa Ujerumani Boris Pistorius anaitembelea Ukraine leo Jumanne katika kuonyesha kuiunga mkono nchi hiyo kwenye vita vyake dhidi ya uvamizi wa Russia ulioanza takriban miaka mitatu iliyopita. Maafisa wa Ujerumani wamesema ziara hiyo inalenga kuihakikishia Ukraine kuwa itaendelea kupata msaada, huku Pistorius anakutana na maafisa wa ngazi ya juu wa Ukraine. Ziara hiyo inakuja chini ya wiki moja kabla ya kuapishwa kwa rais mteule wa Marekani Donald Trump na maswali kuhusu namna sera ya Marekani kuelekea Ukraini inaweza kubadilika chini ya utawala mpya. Idadi ya watu nchini Haiti ambao wameyakimbia makazi yao kutokana na ghasia za magenge imeongezeka mara tatu katika mwaka uliopita na kufikia zaidi ya milioni moja, Umoja wa Mataifa umesema hii leo Jumanne. Shirika la Umoja wa Mataifa la uhamiaji limesema kwamba takwimu zake za hivi karibuni zinaonyesha kuwa watu zaidi ya milioni moja, wengi wao wakiwa wamewakimbia makazi yao mara kadhaa, wanataabika kutokana na ongezeko la mzozo wa kibinadamu. Mwezi Desemba mwaka 2023 tulirekodi karibu watu laki tatu kumi na tano elfu waliohamishwa kutokana na ghasia, msemaji wa IOM Kennedy Okof Omondi aliwaambia waandishi wa habari. Mataifa ya Ulaya lazima yajiandaye kukabiliana na matukio zaidi katika bahari ya Baltic kufuatia uharibifu wa vita wa hivi karibuni wa miundo mbinu ya chini ya bahari, viongozi wa nchi za NATO katika kanda hiyo walisema leo Jumanne kabla ya mkutano wa usalama huko Helsinki. Mataifa katika bahari ya Baltic yako katika tahadhari kubwa baada ya kamba ya nyaya za umeme zinazounganisha mawasiliano pamoja na kukatika kwa bomba la gesi kufuatia uvamizi wa Russia wa Ukraine hapo Februari mwaka 2022 na wanajadili kuongezeka kwa uwepo wa NATO. Sema kweli nampenda, sawa kabisa. mm -hmm. Mambo mazuri, ama tuingie be... katika kipengele cha barazani. Barazani ndio barazani, barazani. Nasema kwamba je, ni kweli wanaume wanapenda kutetemekewa? Hiyo ndio swala la barazani, mkamiti. Niseme kwanza jawabu, wanaume wanapenda kuheshimiwa, hawapendi kudharauliwa ni mmoja hayo, wa wasikilizaji wetu ndio ameandika ujumbe huu, anatokea kule Tanzania, ndio ameandika ujumbe huu wakusema wanaume wanapenda kuheshimiwa, na si mwingine ni Miriam Abubakar. Bila shaka basi ukishamsikia Miriam Abubakar, niangalie mi upande wangu, niko naye huyu, si mwingine ni eh, Daniel Kazungu, anasema ni kweli mwanaume kama kichwa cha familia anapenda heshima zote. Domesh Balume anasema mwanamme anapenda heshima na utawala, mwanamke anapenda sifa. Edna Chepchumba chep, huyu aya, Edna ukusema kuape akini, anasema kwa kweli, ni kweli wanaume wanapenda sana kutemekewa tu na kutumikiwa kwa kila kitu ikiwezekana, anakwambia kila kitu, chakula, kulala huko, wake wote siku zizi. Anasema wanawake tupo wengi duniani, kwa hiyo sasa inakuwa ni kazi haya. Kwenye laini ya simu tayari tuna wasikilizaji wawili. Haya, tuanze na msikilizaji basi. Salim yupo kwenye laini ya simu, tuambie unapiga simu kutoka wapi na tupatie mchango wako. Msikilizaji hatukupati, unapiga simu hii. Nikiwa Rusumo, Ngara, Kagera, Tanzania. Habari za Ngara, Salim. Hapa Ngala ni kwema kabisa, sijui huko Washington DC salama. Tunashukuru Mungu, baridi lipo kali, lakini tupo tunafurahia VOA Express. Haya basi, tupa maoni yako. Mi binafsi nahisi, kwa mtazamo wangu, hakuna mabadiliko yote, yaani kati ya katika familia yake na mwanaume, kwamba katika kipaumbele labda mwanamke atimiziwe hivi au mwanaume afanye hivi. Hapana, hayo inategemea na makubaliano yenu nyie wenyewe wanandoa. Sio kwamba kwa sababu ukimtimizia hiki na hiki na hiki kwa ulazima ndo mweze kuelewana mwanamke, au ndo akupende zaidi, au mwanaume utimize hivi ndo mwanamke akupende. Hiyo inatokea na ma, makubaliano yenu wenyewe, kwamba ukitimiza hiki mwenzangu, ukifanya hiki mwenzangu, anakipenda hiki, akipendi basi mkifikia kwa staili hiyo hapo mnaweza vizuri, lakini kama kutakuwa kuna tofauti, hiki sikipendi lakini, lakini mwenzangu anakipenda, au hiki nakipenda mwenzangu akipendi, hapo baadaye mnatofautiana na kuona hamwezi kufikia malengo haya. Asante kwa mtazamo wako. Naje tumsikilize, uh, msikilizaji katika laini ya pili Cambridge, tuambie basi. Eh, nashukuru sana kwa kunipa hii nafasi mm -hmm. kuchangia mchango wenyu wa kuhusu mwanaume, unapenda heshima katika jamii mwanaume ni mtu ambaye anapenda, sifa yaani, anapenda in anapenda heshima yake iwe katika msimamo fulani uh -huh. Kwa mfano mwanaume iye yule mtu ambaye angependa angependa kudarauliwa. Mwanaume ni yule mtu ambaye huwa anapenda akuwe na utaratibu fulani Haya, sauti yake imepotea hapo lakini nafikiri ujumbe tuliopata. Merudi tena, endelea mwendo fulani katika jamii. Tunakusikia, kulikuwa kidogo kuna mawasiliano yalikuwa ya kidogo hayasikiki vizuri, lakini sasa tumekupata. Basi nyote wawili wasikilizaji, Salim na Cambridge, na washukuru sana kwa mchango wenu kuhusiana na mada yetu ya barazani, wanaume wanapenda heshima na majibu yako lukuki. Na tukiendelea kusoma mm -hmm. uh, majibu mengine kutoka kwa Killington Elius Kapi anasema, weka kwanza heshima mbele kwa mwanamume utaona faida yake. E, sangali mwanga huyu anasema, jamani, wanaume ni wengi duniani, wanawake ni zaidi ya wanaume, pamoja na hayo. Kwa hiyo hii kitu uwiano unakuwa ni mgumu. Huyu anaitwa shaks bobu anasema, sio kutetemekewa, sema tunapenda uwepo wetu uheshimiwe na si vinginevyo. Matilda Mushi anasema, huyu kwa upande wake anasema yeye, kwa mfano, kama mwanaume hana maamuzi kwenye familia yake na pengine mkiwe anaamua ki anaofanya ni tofauti eh, kwa hiyo anasema kwa muhimu lazima mkewe amheshimu, kama hivyo hata mheshimu. Basi Hasan anasema wanaume wanapendelea heshima ya kweli kuliko nyenyekevu wa kupitiliza, mahusiano bora yanajengwa kwa kuheshimiana. Shukran sana Asia, ukiwa huko Tanzania, hali kadhalika shukran kwako wewe Isaya Sambo mpenda amani unapatikana Tanzania na wale wote mlioshiriki kutoa maoni yenu kupitia mtandao wetu wa Facebook katika kipengele cha barazani. Tupate burudani ya muziki bi tu Neno hili, si geni sandu, unaambiwa bila shaka, anaambiwa neno hili sio geni na B2K. Msikilizaji, mambo yanakuwa ni mazuri kwelikweli kwenye VOA Express Committee. Hasa tuangalie maswala ya ushauri eh? Bila shaka kwenye maswala ya ushauri tunaelekea leo kwa wanandoa ambao wanakuwa kwenye ugomvi wa mara kwa mara, wanatakia kutafuta ushauri kutoka kwa wataalam wa afya ya akili ili kuepusha mauaji ambayo yanaonekana kukithiri katika ndoa hasa nchini Tanzania na Kenya. Hii ni baada ya mwanaume mmoja mkazi wa kata ya Magara kule Manyara, nchini Tanzania, kumuua hivi karibuni mkewe kwa kumchinja. Basi tumsikize Joseph Ndinda, huyu ni mwanasaikolojia kutoka Mombasa ambaye amezungumza na mwenzetu Patrick Ndwimana. Bila shaka tatizo la afya ya akili lipo, na kwanza ningeomba nitume rambirambi zangu kwa familia ya waliopoteza mpendwa wao kupitia kuchinjwa kwa maana hicho ni kitendo cha ukatili wa hali ya juu, ila ningependa kusema hata si wanawake pia peke yake wanachinjwa, hata wanaume wanachinjwa pia. Na bila shaka ni kusema kuna tatizo kubwa la ukosefu wa afya ya akili, na mara nyingi sana unapata kunao mambo mengi sana watu wanapitia kwa mambo mbalimbali mbali, na ile anapofikia kiwango cha kufanya maamuzi kama yale si jambo ameanza jana ama leo ama, ama juzi, bali ni jambo linaweza kuwa limekaa linamtatiza kwa miaka ndipo afikie uamuzi huu, kwa sababu hajapata kupata, eh, kupata mtaalamu yoyote kumwelekeza na kuweza kutambua ya kwamba kumbe alikuwa na tatizo la afya ya akili na lingemwezesha kufanya mambo kama haya. Mara nyingi sana watu kama wale hata unapoenda kuwafata pale gerezani unapotamani kusikia anakwambia najutia, natamani ningepatana na mtu kama wewe wakati ule ambao tatizo hili lilipo nilianzia, kwa maana kwangu lilikuwa ni tatizo kama la kawaida. Kumbuka, kitendo ambacho kinachomsababisha mtu kumtoa mwenzake uhai ama mtu hata yeye mwenyewe kutamani kujitoa uhai si jambo la kawa, ambalo si la kawaida. Ni yale mambo tunafanya siku a, kila siku kama kawaida tu, lakini kwake inamuia ni mzigo na hajui kwa sababu anaona wengine wanaweza kustahimili, lakini kwake inafikia kiwango ya kwamba nafsi yake haiwezi kustahimili na anajipata ameangukia tendo lile. Na hiyo ni kumaanisha ya kwamba ule wakati ambao unajihisi ya kwamba huwezi kustahimili, ni wazi kwamba umeweza kushikamana na msongo wa mawazo, na tatizo la afya ya akili linaweza kukukabilia polepole. Na ni vizuri unapojihisi ya kwamba unaona unaumia unaona wivu ambayo inakusa kukufanya hata ukatamani kumcharaza mtu kofi, tafadhali tafuta mtu akuzungumzie, tafuta ushauri mwanashauri nazaa ili aweze kukuelekeza. Na saidi ya yote, hata kama uwezi kumpata ni ni mbora saidi mimi kama mwanasaikolojia na kushauri bora saidi, unaposikia umeumia sana unachukua muda wako unatoka nje hata kama ni usiku, mbora utoke nje utembee kwanza uende pale popote hata uende uketi pahali ukunywe chai kama ni mahali kama huku kwetu kama Mombasa, kuna bichi, unaenda pale kando ya kando ya mto, unaangalia bahari vizuri, unaporudi yale mawazo yale yameanza kurudi tena. Ama unaenda tu mazoezi ya kukimbia tu inakusaidia sana, hata kurukaruka ili mawazo kama yale yasikuendelee kukudhuru zaidi, bila shaka, hey. Suala la msingi kabisa hilo. Uh, kutoka kwake Josephine Ndinda, mwanasaikolojia kutoka Mombasa, Kenya. Tuangalie haraka haraka swali la leo, nini maoni yako kuhusu Kenya kutumiwa kuruhusu wageni kutekwa nchini mwake? Joseph Jili anasema, anapatikana Rock City Mwanza, Tanzania, anasema, kwanza kabisa hicho kitendo sio kizuri. Kama sikosei, ni mara ya pili hii inajitokeza. Ina maana nchi ya Kenya sio sehemu nzuri ya kukimbilia. Eh, Blair Castro anasema serikali za Afrika Mashariki zimeweza kuchukua mkondo duni wa uongozi licha ya kuwa nchi zenye amani hapa Afrika. Rais wa Kenya, Tanzania, Uganda, Rwanda na Burundi wote wanaongoza kwa ubabe. Muhamed Charo anatokea pwani ya Kenya anasema ni matumizi mabaya ya demokrasia, kwa sababu kila mgeni ana haki za kisheria kuingia nchini, na iwapo ni mhalifu, basi kuna sheria za kufuata, wala sio kutumia njia ya utekaji nyara. Kenya mahali imefika imefikia ujambazi, na wala sio uongozi. Dominik Mogere Okwena anasema kutoka nchi yoyote, kulingana na katiba, inafaa mgeni alindwe, hata kama amekosea huko anakotoka. anasema hii ni aibu kubwa kwa mgeni kutekwa nchini Kenya, na serikali ipo ya kuwalinda wageni wanaokuja kutembelea. Muda ndo hivyo mkamiti, unakimbia kweli kwelikweli. Basi mm -hmm. hapa studio niweze kuwashukuru upande wa pili, ni mzee wa kazi Abdul Shakur Abudle ulio kwenye upande wa pili, hali kadhalika ni mshukuru fundi mitambo na vilevile vile msimamizi Mery Mgawe mkamiti ndio ameshirikiana nami hii leo kusema mkamiti, tunatakiwa endelee kusikiliza VOA Express, ambapo pia unaweza kutufuatilia kupitia mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Kuwa na wakati mzuri popote pale ulipo.