Hivi sasa ni saa saba kamili mchana kwa saa za hapa Washington. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Hizi ni habari za dunia, zinasoma kwako nami Mkamiti Kibayasi. Rais wa Marekani Joe Biden ametoa amri ya kiutendaji leo Jumanne, akielekeza ukuaji wa vituo vya takwimu za akili mnemba kwenye maeneo sita ya serikali kuu kwa lengo maalum la kuimarishwa kwa nishati safi na kuzingatia viwango vya juu vya ajira. Biden alisema katika taarifa yake kwamba Marekani ni kiongozi wa dunia katika AI, lakini haiwezi kuchukua uongozi huo bila kufanyia kazi. Hatutaruhusu Marekani ipitwe na wakati linapokuja suala la teknolojia ambayo itaelezea siku zijazo, wala hatupaswi kutaabika na viwango muhimu vya mazingira na juhudi zetu za pamoja za kulinda hewa safi na maji safi. Biden alieleza, amri hiyo inaitaka idara za ulinzi za nishati kutambua maeneo matatu yanayofaa ambapo kampuni binafsi zitakodisha ardhi kulipia ujenzi na uendeshaji wa vituo vya takwimu, pamoja na kuhakikisha usambazaji wa nishati safi ya kutosha ili kuyafikia kikamilifu maeneo hayo. idadi ya watu nchini Haiti ambao wameyakimbia makazi yao kutokana na ghasia za magenge imeongezeka mara tatu katika mwaka uliopita na kufikia zaidi ya milioni moja, Umoja wa Mataifa umesema hii leo Jumanne. Shirika la Umoja wa Mataifa la uhamiaji limesema takwimu zake za hivi karibuni zinaonyesha kuwa watu zaidi ya milioni moja, wengi wao wakiwa wameyakimbia makazi yao mara kadhaa wanataabika kutokana na ongezeko la mzozo wa kibinadamu. Mwezi Desemba mwaka 2023, tulirekodi takriban watu 315,000 waliohamishwa kutokana na ghasia, msemaji wa IOM Kennedy Okoth Omondi aliwaambia waandishi wa habari. Mwaka mmoja tangu wakati huo tumeshuhudia idadi hiyo ikiongezeka mara tatu na kufikia zaidi ya watu milioni moja ambao hivi sasa wamehamishwa kwa sababu ya ghasia za magenge huko Haiti. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA inayotangaza kutoka hapa mjini Washington. Rais mteule wa Marekani Donald Trump atashiriki kwa njia ya mtandao mkutano wa kila mwaka wa jukwaa la uchumi duniani mjini Davos siku chache baada ya kuapishwa kwake. Rais wa baraza hilo amesema hii leo Jumanne. Borge Brende, waziri wa zamani wa mambo ya nje wa Norway ambaye anaongoza shirika hilo lenye makao yake mjini Jeneva, Amesema kuwa Trump alihudhuria mara mbili mkutano wa wasomi katika biashara, serikali na viongozi wengine wakati wa muhula wake wa kwanza madarakani. Siku ya Alhamisi mchana atajiunga nasi kwa njia ya kidijitali, moja kwa moja kwa njia ya mtandao katika mazungumzo na washiriki wetu, Brende aliwaambia waandishi wa habari hii leo Jumanne wakati akiwasilisha mpango wa siku tano ambao utaanza Jumatatu, ambayo ni siku ya kuapishwa kwa Trump. Tunadhani huo utakuwa wakati maalum sana, aliongeza, hasa kusaidia kujifunza vipaumbele vya sera vya utawala wake. Waziri wa ulinzi wa Ujerumani Boris Pistorius anaitembelea Ukraini leo Jumanne katika kuonyesha kuiunga mkono nchi hiyo kwenye vita vyake dhidi ya uvamizi wa Urusi ulioanza takriban miaka mitatu iliyopita. Maafisa wa Ujerumani wamesema ziara hiyo inalenga kuihakikishia Ukraini kuwa itaendelea kupata msaada, huku Pistorius anakutana na maafisa wa ngazi ya juu wa Ukrain. Maafisa katika mikoa kadhaa ya Rusia wamesema hii leo Jumanne kuwa maeneo yao yalishambuliwa na ndege zisizo na rubani drone za Ukrain, ikijumuisha Saratov ambako gavana Roman Busajin alisema kulikuwa na uharibifu katika kampuni mbili za viwanda katika miji jirani ya Saratov na egos mwisho wa habari za kimataifa kutoka hapa Washington msomaji wako nilikuwa mimi mkamiti Kibayasi sekunde chache kutoka hivi sasa utakuwa naye BMJ mridhi katika kipindi cha kwa undani undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari. Tunapekuapekua, tunachimbua na tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki, tutaangazia taarifa kwamba kundi la wanamgambo la Hamasi limekubali rasimu ya makubaliano ya kusitisha mapigano katika ukanda wa Gaza. Kulikoni, tutegemee kwamba katika masaa ishirini na nne kutatokea uh, pengine matangazo maalum, na haya pia tukizingatia kwamba mashambulizi dhidi ya Palestina yameongezeka kwa hali ya juu. Katika masaa 24. Kwenye sehemu ya pili tutamulika maandalizi dhabiti ya kiusalama kuelekea uapisho wa rais mteule Donald Trump ambao unatarajiwa siku ya Jumatatu wiki ijayo tarehe 20 mwezi huu wa Januari, hapa Washington DC uongozi unahusiana na, na masuala ya ulinzi na usalama wa viongozi na wananchi wote kwa ujumla watajipanga vizuri, na labda niweze niseme tu kwamba ku activate vyombo uh, vyote vya ulinzi na usalama kutoka katika hizi uh, majimbo yote ya hamsini yaliyokuwekwa hapa Marekani. Ni kwa undani. Mimi naitwa BMJ Mridhi. Nam shirika la habari la Associated Press pamoja na mashirika mengine yanaripoti kwamba kundi la wanamgambo la Hamasi limekubali rasimu ya makubaliano ya kusitisha mapigano katika ukanda wa Gaza na vilevile vile kuachiliwa kwa dazani za mateka, likinukuu maafisa wawili waliohusika katika mazungumzo hayo. Mpatanishi Qatar amesema Israeli na kundi hilo walikuwa wamepiga hatua kubwa zaidi eh, kufikia sasa, kuelekea utiaji saini wa makubaliano hayo. Shirika hilo limesema limepata nakala ya makubaliano yaliyopendekezwa, na afisa mmoja wa Misri na mwingine wa Hamasi walithibitisha uhalisia wa nakala hiyo. Baadaye kidogo, msikilizaji, tutaungana na Amin Mwidahu, huyu ni mchambuzi wa siasa za kimataifa akiwa kule Toronto, Kanada ili kuliangalia hili kwa kina zaidi katika sehemu hii ya kipindi cha Kwa Undani. Lakini kwanza ni kwamba afisa mmoja wa Israeli amesema ya mafanikio yamepatikana, lakini maelezo ya kina bado hayajatolewa. Mpango huo utahitaji kuwasilishwa kwa baraza la mawaziri la Israeli ili kupata idhini yake ya mwisho. Maafisa wote watatu waliozungumza kwa mashirika hayo ya habari walizungumza kwa masharti ya kutotajwa majina, hasa kwa sababu walikuwa wakijadili maudhui ya mazungumzo ya faraha na hivyo hawakuwa na idhini ya kufanya hivyo. Marekani, Misri na Qatar zimetumia mwaka mzima uliopita zikijaribu kupatanisha pande hizo mbili ili kuhitimisha vita vya miezi kumi na tano na kuhakikisha kwamba kuna e, wale ambao ni mateka wataachiliwa, ambao walikamatwa katika shambulio la Hamasi la Oktoba 7 mwaka elfu mbili ishirini na tatu ambalo lilikuwa lina walenga Waisraeli. Na sasa moja kwa moja tunaungana na Amin Mwijau, mchambuzi wa siasa za kimataifa akiwa kule Toronto nchini Kanada. Amin, najua tumezungumza kuhusu hili hata jana, lakini leo, kama ambavyo tumeeleza hapo awali, ni kwamba Hamasi wamekubali rasimu ya makubaliano ya kusitisha mapigano, ingawa hii taarifa haijathibitishwa, kwa sababu maafisa wawili ambao wanahusika na mazungumzo hayo wamezungumza na, na shirika la habari la Associated Press lakini kwa sharti ya masharti ya kutotajwa majina. Lakini kulingana na hii taarifa eh, ni kwamba kuna uwezekano mkubwa kwamba hilo limeshafanyika eh, licha ya kuwa ah, bado ah, hakuna ah, ah, ah, hakuna taarifa au ripoti ya mwisho kabisa ya kusema kwamba ni kweli yamefanyika. Lakini ukisikia hili, kwa sababu umefuatilia haya kwa muda mrefu nini tathmini yako? Nafikiri kutokana na ishara ambazo zime za kiserikali, kama vile matamko ya ya baadhi ya viongozi wa kisiasa, ikiwemo ya Yair Lapid ambaye ni kiongozi wa upinzani ndani ya Israel akisema ya kwamba uh, ikiwa Netanyahu ataweka signature katika mkataba huu ama atafanya sahihi saini kwenye mkataba huu, basi yuko tayari kumsaidia serikali yake isianguke, kutokana na vitisho vilivyotolewa na baadhi ya viongozi ambao wako katika muungano wa, wa serikali ya Netanyahu. Kwa hiyo nafikiri hizi ni ishara za kuonesha kwamba aidha hii rasimu imekubaliwa ama iko katika katika ngazi za mwisho kukubaliwa, na vile vile kama tunavyojua leo asubuhi Netanyahu alikutana na Bezalel Smotrich ambaye ni mmoja ni waziri wa fedha, lakini ni mmoja wa wa wanasiasa ambao wako katika kikundi vyenye siasa kali ndani ya muungano wa serikali yake. Kwa hiyo nafikiri kutokana na matamshi hayo, kutokana na vitendo vya wanasiasa, kutokana na ma, matamshi ya serikali ya Biden na pia wawakilishi wa wa, wa, wa rais mtarajiwa Trump kuhusu swala hili uh, tutegemee kwamba katika masaa ishirini na nne kutatokea uh, pengine matangazo maalumu na haya pia tukizingatia kwamba Uh, mashambulizi dhidi ya, ya Palestine yameongezeka kwa hali ya juu katika masaa ishirini na nne. Nafikiri hiyo ni mojawapo ya mbinu ya serikali ya Israel kuhakikisha kwamba kama kuna sehemu zingine zote ambazo kwamba walikuwa na nia ya kufanya kuleta uharibifu katika sehemu kama ile wamezitekeleza kabla makubaliano haya kutangazwa rasmi. Takriban watu mia moja bado ni mateka ndani ya Gaza Majeshili na jeshi linaamini kwamba theluthi moja kati yao tayari wamekufa. Makubaliano yoyote yanatarajiwa ya kusitisha mapigano na vilevile vile kuzileta Israeli na Hamasi katika hatua ya karibu kabisa ya kukomesha vita vya kutisha ambavyo vimekuwa vikiendelea na ambavyo vimesababisha uharibifu mkubwa wa mali. Mzozo ambao umevuruga eneo la Mashariki ya Kati na vilevile vile kusababisha maandamano katika sehemu mbalimbali mbali duniani. Yote haya yanajiri kama unavyojua, wakati Marekani, Misri na Qatar zimekuwa e, zikiongoza e, mjadala huo au mazungumzo hayo, lakini kuonekana kushindwa katika miezi kadhaa iliyopita, lakini pia e, kwamba kunaonekana kwamba kuna shinikizo hata la ziada hayo kufanyika kabla ya raisi e, wa ajaye wa Marekani Donald Trump kuchukua E, wadhifa wake tarehe ishirini e, wiki ijayo e, je, unaona kwamba labda utawala wa Biden e, unafanya hivi ili uwe ndio ambao unaelezwa kwamba ndio ulofanikiwa katika mpango huu? Nafikiri serikali ya Biden ina doa kubwa sana katika historia ya, ya Palestine katika mzozo huu uliotokea juzi, kwamba waliiwezesha Israel kwa kuipatia silaha kufanya yale walioyafanya na bila ya kutumia Uh, mbinu za kidiplomasia za ziada kujaribu kusimamisha. Kwa hiyo ni jukumu lao kuhakikisha kwamba ile historia ile wameitengeneza na, na na juhudi zaidi za kuhakikisha kwa kwamba watakapokuwa wanaondoka uh, masuala ya, ya Palestine na Israel yametatuliwa, lakini nafikiri pia ni tishio ya kwamba hawajui ni kitu gani ambayo ambayo Donald Trump atakifanya katika sehemu kama ile, aidha kwa manufaa ya Marekani ama kwa kwa, kwa kwa kwa hasara ya Marekani, na, na na pia katika mbali na Palestine, uh, Rais Biden amejaribu kufanya ma, mambo mengi sana, mambo ya yenye kuhusu mazingira, mambo yenye kuhusu uh, Russia katika vikwazo aliviekiavya zaidi. Kwa hiyo nafikiri hili ni mojawapo ya jambo ambalo kwamba lilikuwa la mkera zaidi na najaribu kuhakikisha kwamba amelisuluhisha. Na kwa Israeli nao pia ni kwamba hawatambui kutokana na kutoweza kumtabiri Rais Trump, nia yake iko namna gani? Kwa hiyo, hii ni fursa ya pekee kuhakikisha kwamba mzozo huu wame, wameuleta katika katika katika um, wameuleta katika mwisho wake wakati wa utawala wa Biden, wasingojee kuona ni kitu gani ambacho kitatokea baada ya Trump atakapoingia kwenye utawala. Kunao wanaoangalia sasa hivi wanaona kama msemo mmoja wa e, Kifaransa usema deja vu kwamba tumekuwa hapa katika siku za awali. Hebu wape wasikilizaji ambao labda wanajaribu kuelewa tofauti ya sasa na matangazo ambayo yamekuwepo awali, e, kwamba kuna sitisho la mapigano ambalo linakubaliano lakini linakuwa kwamba halitekelezwi e, tofauti ni nini kwenda mbele? Zilizoku, ba, sasa na mbeleni ni kwamba kila mmoja alikuwa na kauli tofauti. Israeli walikuwa na vikwazo vya vya kisalama ambavyo walitaka lazima viekwe. Kwa hiyo kila kila wakati kulipokuwa kuna matamshi na serikali ya Marekani ama wale wenye kwenye ku, ku, kujadiliana swala la, la la la temporary ceasefire Israeli walikuwa wakiweka vikwazo ama Hamas walikuwa wakiweka vikwazo. Lakini kwa wakati wa sasa twaona kwamba katika hii rasimu ambayo kwamba inasimuliwa ina, ina kwamba iko na imekubaliwa na wote, hakuna hata mmoja kati ya wao ambaye amekeuka ame ama amekwenda kinyume za taarifa za za wale wenye, wenye uh, negotiators ama taarifa ya kinyume za za pengine Rais Biden ama taarifa ya kinyume na pengine washirika kutoka Ulaya, kila mmoja uh, uh, anayezungumzia swala hili kwa sasa wako katika katika meza moja ama katika mstari mmoja kwa kwa kimawazo. Kwa hiyo kima nafikiri hayo peke yake yaleta ya, ya imani ya kwamba haya makubaliano ambayo kwamba pengine yamekubaliwa ya, ya, ya kwa, kwa wakati wa sasa ni makubaliano ambayo yatamridhisha kila mmoja wao kwa kukubali hali yake ya ya matokeo ya ni ya kisiasa ama ni ya kisalama ama ni ya, ki, ya kibinadamu. Tukimalizia, iwapo kwa namna moja au nyingine, huenda e, mchakato wenyewe usichukue mkondo ambao wengi ambao wana matumaini wanatarajia, itakuwa kwamba rais uh, Donald Trump uh, ajaye uh, wakati akiapishwa tarehe ishirini uh, atakuwa analiangalia ana kwa ana suala hili la mzozo wa Mashariki ya Kati, na amezungumza hapo awali kwamba Aa, akichukua usukani basi vita vya Mashariki ya Kati vitakuwa vinaanza kuisha na vilevile vile kule Ukraine. Hebu nipe mtazamo wako kuhusu taswira ya wakati Trump sasa ameingia ndani kabisa. Iwe kwamba kutakuwa na sitisho la mapigano, makubaliano yoyote E, lakini pia picha pana ya jinsi mambo yatakavyokuwa kwa sababu pia kuna ujenzi ambao unatarajiwa kufanyika iwapo vita hivi vita kama vitaisha, nafikiri kama tunavyojua, Trump asili yake ya ya katika kujihusisha na kijamii ilianza na biashara. Kwa hiyo si mtu ambaye kwamba ana ana misingi ama amelelewa kwa misingi ya kisiasa. Kwa hiyo mwelekeo wake wa wa wa wa wa utawala hauko katika misingi ya, ya kisiasa kama ambavyo Biden alivyokuwa. Kwa hiyo, na vile vile kama tunavyojua kwamba ana urafiki wa kikaribu sana na washirika wengi kama vile Saudi Arabia, ana urafiki wa kikaribu, lakini vile vile Israel, ana urafiki wa kikaribu kwa sababu yeye ndio aliondoa ubalozi wa Marekani kutoka Tel Aviv akaupeleka Jerusalem. Hilo ni swala moja la Middle East. Kwa hiyo atakapoweza kuingia pale ataweza kupata ushawishi kutoka sehemu mbalimbali. Biden ushawishi wake mkubwa zaidi ulitoka na, na na na Israeli na makundi ya Israeli ambayo yako ndani ya Marekani kama vile AIPAC. Lakini huyu rais nani Trump ana uhusiano wa moja kwa moja na na Mohammed bin Salman ambaye ni mwana mfalme kule kule Saudi Arabia na ndio ambaye mwenye kuongoza serikali ya kule. Kwa hiyo tutategemea kwamba atapata ushawishi mkubwa na hilo pengine litaweza ku, ku ile ile ile ule ile itwaje effect ama ama nguvu zilizoko katika upande wa, wa Israeli kwayo, u, u, u, u, kui, kwa hiyo kuingilia kati kwake yeye swala la Palestine aliwezi kutabirika kwa sababu ya uhusiano wake ulioko na sehemu zote mbili ama pande zote mbili. Tukija kwa upande wa Russia uh, Trump ni mtu ambaye ana urafiki wa kikaribu na, na anaonekana ni mtu mwenye kupenda ule utaratibu na ubabe wa wa, wa, wa Putin na ni watu ambao kwamba wenye kuzungumza walikuwa wakizungumza wakati wa urais wake wa kwanza, waliwahi kuzungumza wakati alipoondoka kwenye uraisi, na ameshasema tayari kwamba nia ya yake ni kuhakikisha kwamba vita baina ya ya, ya Ukraine na na na, na, na Russia vimesimama vime. Kwa hiyo nafikiri hii masuala ya kwake yeye kuweza kusimamisha vita vya Ukraine na Russia yatakuwa ni mepesi kwa sababu tayari ashaamua kwamba katika sera yake Uh, Ukraine lazima ikubaliane na baadhi ya ya matokeo yaliyotokea kwamba sehemu baadhi ya sehemu zake za ardhi zitabidi aidha zibaki na Russia ama ziondoke ndani ya Ukraine zibaki peke yao. Kwa hiyo nafikiri kwa undani zaidi ama kwa urefu zaidi ni kwamba uh, mwelekeo wa sera za serikali za Marekani zitabadilika sana. Katika, katika masuala ya, ya ya mashariki ya Kati na vile vile katika masuala ya vita vya Ukraini na na Rusia. Shukran sana, Amin Mwidau, kwa kuzungumza na Sauti ya Amerika kwa leo. Asante ndugu BMJ. Iwapo makubaliano hayo yatathibitishwa, hatua hiyo italeta afueni kwa ukanda wa Gaza ambao umekumbwa na mzozo mkubwa zaidi, ambapo mashambulizi hayo Israeli, ya Israeli yamewafanya maeneo hayo kuwa vifusi na kuwahamisha karibu asilimia 90 ya wakazi milioni mbili na nusu au milioni mbili nukta tatu wa Gaza, wengi wao wakiwa katika hatari ya njaa. Mashambulizi ya Israeli katika eneo la Gaza usiku kucha hadi leo Jumanne yaliua Wapalestina 18 wakiwemo wanawake wawili na watoto wanne, kulingana na maafisa wa afya wa eneo hilo ambao walisema mmoja wa wanawake hao alikuwa mjamzito na kwamba mtoto alikufa pia. Hadi hapo msikilizaji, tunafika mwisho wa sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani, lakini usiondoke, kwa sababu nitarejea hivi punde vivosea Karibu msikilizaji, kwa sehemu ya pili ya kipindi Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Uko nami BMJ Muridhi. Mpango madhubuti wa usalama unaendelea kuwekwa katika mji mkuu wa Marekani hapa Washington DC, siku chache kabla ya kuapishwa kwa Raisi ajaye, Raisi Donald Trump ambaye tayari ya shahudumu kama raisi katika awamu ya kwanza lakini yakashindwa na rais Joe Biden ambaye yuko mamlakani sasa hivi. Lakini Trump ataapishwa Januari 20 ambapo ni wiki ijayo siku ya Jumatatu. Na hali inayoendelea hivi sasa inatajwa na wachambuzi na wataalam wa kiusalama kama tukio maalum la usalama wa kitaifa. Katika mkutano wa waandishi wa habari jana Jumatatu, meya wa mji wa Washington DC hapa tulipo Mario Bowser alielezea mpango huo ambao anasema kwamba utajumuisha juhudi za pamoja za jiji hili na vilevile washirika kutoka maeneo mbalimbali ikiwa mbali ni pamoja na serikali kuu ya Marekani. Mbali na kufungwa kwa barabara na vilevile vile vizuizi mbalimbali mbali, vya maegesho ya magari na kadhalika. Vizuizi vya safari za ndege za ndani na hata nje karibu na Washington DC pia vimeanza kuwekwa. Zaidi ya maili 30 za uzio zitatumika katika kuhakikisha kwamba hafla hiyo imelindwa vilivyo, kwa mujibu wa McCool ambaye ametukwa jukumu la kutoa maelezo kuhusu E, hali inayoendelea baada ya maelezo hayo. Msikilizaji, kama nilivyokuahidi kwamba tutakuwa na mchambuzi wa siasa na maswala yanayohusu Marekani, profesa Patrick Nigula kutoka South Carolina. Profesa eh, kwanza tuanze na, tumeeleza tu kwa mapana na marefu kuhusu yale ambayo yanaendelea hapa Washington DC. Kuna eh, uzio kuna Uh, kila aina ya vizuizi ambavyo vimewekwa na vilevile, inaelezwa kwamba kufikia uh, siku hiyo ya Jumatatu itakuwa ni vigumu sana kwa watu kukaribia eneo ambapo eh, rais eh, mteule Donald Trump ataapishwa. Je, hii ni kawaida, na kwa nini labda inaonekana kama mwaka huu ni tofauti kidogo kwamba ule usalama umeimarishwa hata zaidi? Uh, utofauti wake tu niseme ni kutokana na matukio kadhaa ambayo yametokea hapa Marekani, na vilevile vile watu bado wana hisia za kupoteza uh, uchaguzi uliopita na yeye kurudi tena katika nafasi ya uraisi hapa katika hili taifa kubwa Marekani. Mkuu wa polisi hapa Washington D. C. Tom Menja akajizungumza pia na waandishi wa habari, amesema kwamba wasiwasi mkubwa ambao wako nao ni tishio la mtu ambaye anajaribu kutekeleza maovu ya mashambulizi e, akiwa bila ku shirikiana na watu wengine ambao inaweza kuwa ni rahisi kwao kujua iwapo mtu anapanga na kushirikisha wengine, lakini mtu binafsi ambaye anaweza kutokea na kuleta tishio kama hilo ni moja ya wasiwasi mkubwa ambao e, wanasema maafisa wa usalama hapa Washington kwamba wako nao. E, katika siku za karibuni kumekuwa na ripoti kwamba kungekuwa na hata na maandamano kabla ya siku hiyo, yakiwa ni ya pande zote mbili. Kuna watu ambao bado uh, bila shaka wanamuunga mkono uh, rais mteule Donald Trump, lakini kuna kundi lingine uh, ambalo pia li, ilina, linafanya maandamano hapa Washington. E, ni kama kupinga tu sera ambazo yeye anazisimamia. Sasa maandamano kama haya yana umuhimu gani hasa ikizingatiwa kwamba, uh, hii ni hafla ni hafla ambayo uh, kisheria ipo, kikatiba ipo na ni lazima iendelee? Uh, hiyo tu niseme, maandamano hayo yata, yanaonyesha kukomaa kwa demokrasia hapa Marekani, kwa sababu kuna baadhi ya hilo kundi liyolitaja ambazo zinataka kuendelea kuonyesha kwamba haliungi mkono kama walivyogusia sera zake na mikakati yake ambayo atakuja kulichukua taifa hili kulipeleka katika uh, katika hatua nyingine. E, wakati ambapo kumekuwa na ukosoaji ama ukosolowaji, e, kwa hasa idara ile, wa, uh, maarufu, hasa maraisi, ile ya ulinzi wa watu maarufu hasa maraisi, ile ya ya Secret Service na imeibuka kwamba wao pia wanasema hawana maafisa wa kutosha na vilevile vile mipango mahususi ya kuhakikisha ku, ku, kwamba wanatekeleza eh, majukumu yao ipasavyo. Je, eh, suala kama hili linaweza kuathiri kwa vyovyote hafla ya tarehe ishirini kiusalama? Sidhani, na- nafikiri ni kwamba uh, katika masuala ya ulinzi na kiusalama katika hiyo hafla ambayo inatarajiwa kufanyika Jumatatu tatu uh, mimi nafikiri tu uongozi uh, unaohusiana na masuala ya ulinzi na usalama wa viongozi na wananchi wote kwa ujumla watajipanga vizuri, na labda niweze niseme tu kwamba kuactivate vyombo uh, vyote vya ulinzi na usalama kutoka katika hizi uh, majimbo yote hamsini yaliyokwekwa hapa Marekani kwa hiyo basi mi nizungumze tu kwa kifupi tu, ni kwamba nafkiri watakuwa wamejipanga na, na na katika suala la la, la la ulinzi na usalama nafkiri linapewa kipaumbele zaidi katika katika viongozi hapa Marekani na wananchi kwa ujumla. Shukran sana, shukran za dhati eh, kwa kuzungumza na Sauti ya Amerika. Profesa Patrick Nigula ukiwa hapo South Carolina. Asante sana kwa kunipatia nafasi hii. Tena asante ndugu Mkurugenzi Msaidizi wa FBI katika uh, mji wa Washington na eneo pana linalojumuisha mji huo David Sandberg. Pia amesema nyarifa mbili za kamandi zinafanya kazi katika e, ofisi ya Washington na nyingine katika makao makuu ya FBI, yaani wametenga maeneo mawili ambayo yanashughulikia mpango huu kikamilifu, e, vikiwa ni vituo maalum ambavyo vimewekwa. Hadi hapo msikilizaji, ndo tunafika mwisho wa sehemu ya pili, na hivyo basi kipindi kizima hiki cha Kwa Undani, kwa niaba ya wote waliokifanikisha, msimamizi amekuwa ni Meri Mgawe. Mimi naitwa BMJ Mridhi, upande wa pili mwelekezi wetu amekuwa ni aida Isa. Kwa pamoja, tunakuaga tukisema kwa heri ya kuonana.