VOA 1, the hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Na msikilizaji, karibu katika VOA Express kutoka hapa mjini Washington. Tunakukaribisha wewe msikilizaji popote pale unapotusikiliza, ambapo VOA Express inasikika kupitia redio shirika zetu zilizopo eneo la Afrika mashariki na Kati, na vilevile vile unaweza ukatufuatilia kupitia mtandao wetu wa VOASwahili.com. Ninayekukaribisha hivi sasa naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi hapa ni BMJ Mridhi. Kwa pamoja tunakukaribisha kwa mara nyingine tena, kwa mikono miwili, tuandamane pamoja kwa takriban dakika thelathini tukiwa na mengi tu kama ilivyo desturi. Eh, kama alivyosema Mkamiti, ni siku ambayo tumejiandaa na mengi, ikiwa ni pamoja na kama ilivyo ada, lile suala la barazani Mkamiti, ambapo mm -hmm. tunawauliza watu, je, ni nini maoni yako eh, kuhusu uh, watu wanaojichubua au mm -hmm. wanaobadilisha rangi za mwili wao. Mm-hmm. Hapo -hmm. inamaanisha kama wewe ni mweusi kama mimi na wewe, lakini unataka kuwa na rangi tofauti, unataka kuonekana wa njano, unataka kuonekana mweupe. Eh? Sasa unatoka rangi ya asili unaenda katika rangi tofauti na ile uliozaliwa nayo. Tutapata majibu pale ambapo tunamshirikisha msikilizaji kwa njia ya simu, na kuna maoni lukuki ambayo wameandika kupitia mtandao wetu wa Facebook tutawasomea vilevile. Tuna lile swali la leo ambapo tulibandika pia kwenye ukurasa wetu wa Facebook, unasomeka kwamba je, unauelewa wa kutosha kuhusiana na homa ya Marburg ambapo uh, kama ilivyoelezwa na shirika la afya duniani WHO, ugonjwa huo unasemekana umeingia katika nchi ya Tanzania. Sawa sawa kabisa, tutaangalia kama ilivyo ada katika kipindi ama matangazo haya ya VOA Express. Tunapenda sana kuangazia maswala ya vijana. Tutaona nini ambacho kinazungumzwa kuhusu soko la ajira huko Tanzania, ambapo kumekuwa na uzinduzi wa mradi fulani unaopanga au nia yake ikiwa ni kuwezesha vijana kupata ajira, hususan wale ambao ndio wanamaliza masomo ya vyuo vikuu. Haya basi, msikilizaji, VOA Express bila ya muziki bado haijakamilika. Tutakuwa na kibao cha ananipenda ni kutoka kwa Mario akishirikiana na platform kiza kinene. <laughs> Sauti Sol anashirikiana na Nandi pia naye tutamshirikisha katika VOA Express siku ya leo Januari 16 mwaka huu wa 2025, lakini muhimu zaidi kwamba mwezi wa Januari, msikilizaji, Januari kila mwaka ni siku ya uhamasishaji wa kuchangia damu. Maadhimisho ya mwezi huu wa Januari yanalenga kuwapa watu heshima wachangiaji damu kwa hiari na kuwahamasisha watu kutoa damu wakati ambapo rasilimali hii muhimu inahitajika. Unafahamu kwamba damu ni muhimu. Damu inahitajika kwa kila binadamu na hasa katika maeneo yale ambapo a, kuna mapigano, mfano kule Sudani, e, kule jamhuri ya kidemokrasi ya Congo, mashariki mwa DRC, e, mapigano yanaendelea, wakati huu damu zinahitajika. E, wa damu zinahitajika kwa sababu watu wanajeruhiwa, wanahitaji kuongezewa damu na pia Uh, mtu anaweza akakumbwa na ugonjwa wote ule tu ambao anahitajika kupatiwa damu kwa wakati huo. Hivyo sasa, nimezungumza na kijana kutaka kujua eh, kama wana uelewa wa kutosha kuhusiana na swala hili la kuchangia damu na vilevile, je, wapo tayari kuchangia damu pale inapohitajika. Nimempata kijana Shaban Mukere, yeye anasema anapatikana kule Busia. Busia ni eneo la mashariki mwa nchi ya Uganda ambalo lipo karibu kabisa na mpaka wa Kenya. Hivi ndivyo anavyoeleza: Ya, niko tayari mimi kijana ambaye ninaishi hapa mpakani niko tayari kuchangia damu kwa sababu damu imekuwa na uhitaji mkubwa sana katika jamii yetu inayotuzunguka hususan katika mahospitali. Ukiangalia watu wengi wamekuwa wanapata ajali miezi hii ya, ya safari iliyokuwa imeisha mwaka jana Disemba mpaka kufikia hivi sasa, ajali zimekuwa nyingi, watu wamekuwa wanaumwa maradhi mbalimbali ambayo yanakuwa yanahitaji damu. Kwa hiyo mimi, nikiwa kama kijana ambaye nina afya timamu ambayo afya yangu iko vizuri, sioni sababu ya kutoweza kumchangia binadamu mwenzangu damu, ambapo yeye anakuwa na uhitaji nayo, kipindi ambacho yeye anauhitaji nayo, na mimi ninayo zaidi o inapokuwa inatokea fursa na chansi ya kwenda kuwachangia damu wale wenye uhitaji, siwezi kusita kwenda kuwachangia damu, kwa sababu itawaongezea maisha yao pale ambapo damu inahitajika, itawaongezea pia faraja kama mtu alikuwa anapata gharama kununua damu kwa pesa nyingi, kwao kwenye matumizi ya serikali yetu mahospitali, ataweza kupata damu ya bure ambayo imechangiwa na mimi binadamu wenzake, ambaye nimejitolea kwa hatua moja ama nyingine ili kuweza kunusuru maisha ya wale ambao wanakuwa wenye uhitaji wa damu. Kuna baadhi ya vijana na jamii kwa ujumla wanakuwa na uoga wa kuchangia damu pale inapohitajika. Nini ambacho unaweza ukawaambia vijana wenzako, hasa katika maeneo hayo ya mpakani mwa Uganda na Tanzania? anachoweza kuwaambia ni kwamba watoe shaka, watoe uoga, kwa sababu kitendo cha wewe kwenda kuchangia damu si lazima na mpaka unakwenda kuchangia damu, maanake unakuomesha chukuliwa vipimo na kuonekana kama damu yako inajitosheleza katika mwili wako. Kwa hiyo hata kile kiasi ambacho utakuwa umeweza kukichangia kwa wenye uhitaji hakitoweza kukudhuru au kukufanya wewe ukapata maradhi au ukawa mdhaifu kwa sababu umechangia damu. Hapana, ndo maana kabla ya kutoa damu huwa tunapata elimu kwamba hii damu iliyopo ni kiasi kadhaa na wewe utatoa kiasi kadhaa, na bado aliokuwa nayo itaweza kukusaidia katika kuhimili mstakabali wa mwili wako, damu inayohitajika ndani ya kiwango cha mwili wako. Kwa hiyo niwatoe hofu na mashaka, kwa sababu wengine wanakuwa labda, so nadhani nikitoa mimi damu kesho, kesho kutwa na mimi nitatakati na damu. Hapana, kama afya yako iko vizuri, umeshafanyiwa vipimo, ni vizuri kuwachangia wenzetu ambao wanauhitaji, kwa sababu wewe unaweza usiwa na uhitaji leo kesho katika familia yako hapa, kuna mtu ana uhitaji wa damu. Kwa hiyo pale utakapokuwa unainunua damu kwa gharama, utaweza kuona ni jinsi gani ambazo wewe ungekuwa umewachangia wengine damu. Na sehemu nyingine zimechangia damu kwa binadamu sisi, ingekuwa inapatikana kwa wingi na inaweza kutusaidia au kwa bei nafuu zaidi kuliko kuilipia kwa gharama kubwa sana. Ni Shaban Mukere, kijana kutoka mji wa Busia ambao upo katika mpaka wa Uganda na Kenya, akizungumza na VOA Express wakati huo. Tupate burudani ya muziki All I Want kutoka kwa Kisimi no, <laughs> <speaking> Safi ni kibao chake Simi anasema all I want, kinateremka safi kabisa. Eh, wakati huu ukiwa unasikiliza matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington DC, basi kama tulivyokujokezea hapo mwanzo wa uh, matangazo haya ni kwamba uh, tutakuwa tukiangalia hali ya ajira kwa vijana huko nchini Tanzania ambako inaelezwa kwamba katika kuendana na soko la ajira ambalo linahitaji rasilimali watu wenye ujuzi wa kisasa ikiwemo teknolojia, mradi mahususi wa kuwajengea uwezo wanafunzi wa vyuo vikuu umeanzishwa ili kuwawezesha kushindana kwenye soko hilo. Ni mradi uitwao Generation Empower ambao umeanzishwa na taasisi ya Empower Limited unaolenga kuwawezesha, kama alivyosema, vijana wa Tanzania kiujuzi, ili kuziba pengo kati ya elimu ya kitaaluma na vilevile vile mahitaji ya soko, huku ikijenga pia nguvu kazi yenye ushindani na ubunifu. Ni ujuzi ambao e, unatolewa kwa wanachuo kupitia mradi huo. Unahusisha e, kuandaa mapendekezo, kuzungumza mbele ya watu, kujiamini pamoja na pia teknolojia ya mawasiliano maarufu TEHAMA. Kwenye laini ya simu, moja kwa moja tunaungana na mtaalam wa maswala ya elimu na pia ni mwanaharakati wa kutetea haki za vijana ambao wanapata elimu kutoka huko eh, Tanzania, Julius Mabula, karibu eh, tuzungumze kuhusu hili, na labda swali la kwanza kabisa, moja kwa moja ni ni kwa nini miradi kama hii ni muhimu hapo Tanzania, wakati ambapo tumeona kila aina ya uhamasisho, lakini wengine wanalalamika kwamba bado wanafunzi hawapati nafasi nzuri za kazi? Asante ah, sana kaka kaka BM kunikaribisha kwenye kipindi chako hiki hapo hapo Voice of America. Nina- ninakushukuru kwa kwa swali zuri ulionihoji. Kwanza ni, nianze tu ka kupongeza huu mradi wa kuwawezesha vijana waliokwa kwa, kwa vikuu kwamba ni, ni ni ni wazo zuri sana sana, lakini hoja ya msingi ambayo mimi nilikuwa nikiiongea siku zote ni, ni kwamba vijana uh, wetu hasa wanaohitimu wa vikuu wamekuwa na changamoto ya ya kupata ajira hapa hapa nchini kwetu, na kwenye public sector na kwenye public sector Ninadhani eh, pamoja na huu mradi kuzinduliwa ku, ku, ku, ku, ku ni mradi mzuri na ninauunga nina mkono mimi uh, ninadhani baada ya huu mradi tu, tu, tu, tuendelee kuongeza jitihada kupeleka kitu kinaitwa CBC kwenye ngazi za vyo vikuu, kwa sababu hii CBC eh, kwa hapa nchini Tanzania uh, imeshaanza kutumika shule za msingi, sekondari na vyo vya kati a Eh, hili ndo eneo ambalo la, la kuwajengea wahitimu wetu skills. Unajua, tuna vitu viwili, tuna skills na knowledge. Sasa kweli tuna knowledge, vijana wetu wanaipata eh, kwenye vyuo vyo vikuu, lakini tuna ombela vijana wetu wanakosa skills ya hicho kitu tulichokisomea. Eh, sasa ninadhani tukifika hiyo ngazi tukafaruka kwenye, kwenye hilo eneo tutaanza mdogo mdogo kupunguza hili ombwe la vijana wetu kukosa fursa za ajira na huku wakiwa wamesoma. Lakini huu mradi mnaunga mkono karibu na. Tukimalizia, sijui kumekuwa na uh, malalamiko kutoka hasa wanafunzi walio katika vyuo ambavyo viko mbali na miji. Nimeona hilo sio hapo tu Tanzania, lakini eneo lote hilo la Afrika Mashariki. Je, unadhani wakati uzinduzi kama huu unafanyika e, kwenye vyuo vikubwa vi e, wale wanafunzi ambao wako mbali wanaweza kufaidika kama ilivyo kwa wale ambao wanakaribia e, hasa miji mikuu na vyuo hivyo ambavyo nitajika hiyo? E, ni changamoto nyingine kama ulivyosema. Kwa mfano hii nchi yetu ya Tanzania ni kubwa, na, na wahitimu wetu wengi Uh, wakihitimu hivi vyuo vikuu wanarudi makwao kweli, mpaka tunavyoongea dakika hii uh, wako waliohitimu wameshajiingiza kwenye shughuli za kilimo tu, wala hana hana habari kwamba kuna programu huko inazinduliwa. Kwa hiyo kwenye hii kwenye huu mradi kuna, kuna haja sasa ya kuwekeza nguvu kubwa kwenye kupromoti matangazo na namna ya kuwafikia wahitimu wetu wote, ili huu mradi usije usije ukafanyika uka halafu ukalisahau uka kundi kubwa la wahitimu ambao tayari wameshaondoka maeneo ya maeneo ya, ya mijini ambapo vyuo vikuu viku, vikubwa vipo ni kushukuru sana Julius Mabula, tungekuwa na muda tungeendelea zaidi, lakini ndo huo tuliokuwa nao. Asante sana kwa tathmini yako kuhusu wanafunzi wa vyuo vikuu eh, kuchorongewa njia za kupata kazi na ujuzi na kujiamini hapo Tanzania. Asante sana. Ni wakati ufao sasa kupata habari za dunia. Katika habari za dunia ni kwamba Elon Musk mtu tajiri zaidi duniani atakuwa miongoni mwa mabilionea kadhaa watakaohudhuria kuapishwa kwa muhula wa pili kwa rais mteule Donald Trump. Mkurugenzi mtendaji huyo wa Tesla alikuwa kiunganishi muhimu katika kuchaguliwa tena kwa Trump kwa mchango wake wa zaidi ya robo ya dola bilioni kwenye kampeni ya Trump kwa mujibu wa jarida la Forbes Musk, anatarajiwa kuwa mkuu wa idara mpya ya Trump ufanisi wa serikali, pamoja na Vivek Ramaswamy, mjasiriamali wa kampuni ya masuala ya biolojia. Ripoti zinaeleza kuwa Musk anatazamiwa kuketi kwenye sherehe za kuapishwa huko pamoja na mabilionea wenzake, mkurugenzi mtendaji wa Amazon Jeff Bezos na mkurugenzi mtendaji wa Meta Mark Zuckerberg. Ingawa sio kawaida kuwaalika viongozi wa kigeni, Trump amewaalika kadhaa. Waokoaji wa Afrika Kusini walikuwa wakifanya juhudi za mwisho mwisho leo Alhamisi kufahamu kama kuna mtu yeyote aliyenusurika kwenye machimbo haramu ya dhahabu chini ya ardhi ambapo takriban watu 78 walikufa wakati wakizingirwa na polisi katika kile chama cha wafanyakazi kilikiita mauaji ya kufadhiliwa na serikali. Polisi walikuwa wameuzingira mgodi huo tangu Agosti na kuzuia chakula na maji kwa wachimbaji hao e, katika jaribio la kuwalazimisha wachimbaji hao watoke nje ya mgodi ili wakamatwe kama sehemu ya msako dhidi ya uchimbaji haramu wa madini ambao serikali inauita kwamba ni vita vya kiuchumi. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu alisema Alhamis kwamba mgogoro wa dakika za mwisho wa Hamas unazuia idhini ya Israel ya makubaliano yaliyosubiriwa kwa muda mrefu ya kusitisha mapigano kati ya ukanda wa Ghaza na kuachilia mateka kadhaa, wakati wa mashambulizi ya anga ya Israel yamewadarzeni ya watu katika eneo lililoharibiwa na vita. Ofisi ya Netanyahu ilisema baraza lake la mawaziri halitakutana ili kuidhinisha makubaliano hayo hadi Hamas irudi nyuma nyuma ikishutum kwa kukataa sehemu ya makubaliano hayo ili kujaribu kupata makubaliano zaidi bila kufafanua Kimamba, on the mambo mazuri kabisa, kiza kinene kutoka kwake sauti Sol akishirikiana na Nandi. Mambo mazuri haya unayepata ndani ya VOA Express pekee siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa, kuanzia saa kumi na nusu jioni saa za Afrika Mashariki, sawa na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Twende kazi. Safi kabisa. Kama unavyojua msikilizaji, ikiwa leo ni Alhamisi, huwa tunaangalia ni nini ambacho kina e, vuma hasa kwenye e, burudani, na hapa studio tuko naye Sandi Shomari e, kutueleza hasa ni nini kina e, tunapata kwamba na afahamishwa kwamba, kwanza, twende wapi Mkamiti, tuangalie kipengele cha barazani BMJ, ambapo tumewauliza wasikilizaji wetu maoni yao kuhusiana na watu wanaojichubua au kubadilisha rangi zao za asili, na maoni kama tulivyosema hapo awali yapo lukuki, na tayari kuna msikilizaji kwenye laini ya simu. Basi tumsikilize msikilizaji maoni yake eh, na pia tuambie anapiga simu kutoka wapi. Haya, msikilizaji, bila shaka unanisikia. Anazungumza na nani? Unazungumza na Mwalim Josef, niko Mwanza ku Tanzania. Habari za Mwanza Mwalim Josef? Mwanza ni jua kali, jua kali, joto hatari basi na mimi hapa Washington ni baridi hatari. Sasa kungekuwa na uwezo wa kubadilishana haya hizi hali za hewa kwa haraka, basi ningesema tupatie joto na we tukupe baridi lao. <laughs> bila shaka. Basi haya, kama avyosikia kipengele cha barazani, maoni yako kuhusiana na watu wanaojichubua au wanaobadilisha rangi zao za asili? Mi nilikuwa naona maana maana, kama nilivyosema kwamba yaani, kwenye kwenye maisha kuna kuna kuna kuna, kuna, kuna, kuna, kuna chaguzi, mtu anachagua anavyotaka, anataka aonekanaje. Kuna wanaofikiri mm -hmm. kwamba kujichubua, basi unaonekana una, una, watu wanakuchukulia kama vile vizuri, lakini mi sidhani kama itakuwa ni hivo. Na iwapo basi, uh, mwalimu ukampata, eh, tuseme mwanamke mm -hmm. au mchumba au mpendwa wako mm -hmm. ambaye anajichubua Utamshauri nini au utafanya nini? cha kwanza, lazima nimzuie kwa sababu napenda kwa uhalisia. ni Maanake kama ni mweusi atabaki kuwa mweusi, kama na, kama ataendelea basi, lakini mi sipendi sana. Kama <gasps> nikimpata mtu kama, lazima nimzuie kwanza, kwamba unachofanya sio vizuri, hata kwenye afya yake, na akikataa basi, asipokuelewa basi, na, basi. Ee, maanake tunavunja Haya, nashukuru sana mwalimu kwa maoni yako. BMJ pengine wanataka kumuuliza zaidi mwalimu. Anasema ye atamshauri mpendwa wake kama swala la kujichubua sio zuri, na kama akikataa kufuata basi, nasema kwa sababu kuna yeah, yeah. E, kwa sababu kuna wengine wanasema wana haki ya kufanya chochote watakacho na miili yao. Wale wanazungumza Kiingereza wanasema my body, my choice <laughs> e, lakini ni, nafikiri maoni yako tumeyapata vizuri. Haya basi, asante sana. Ah, kutoka huko mm, Mwanza, Tanzania. Msikilizaji, unasikiliza VOA Express kutoka hapa Washington. Basi uh, shukran kwa wasikilizaji wote ambao wamechangia kwenye mada hii ya leo, akiwemo Joseph Jila, Nkwabi Nkwabi, Robert Wezo, Robert Didia Sahani, Hodari Peter Barasa, Silas Anderson na wengine wote ambao mmetoa maoni yenu. Basi tupate burudani ya muziki hivi sasa, ambapo kibao hiki kinasema, kinasomeka kama anavyoelezwa hapa. nunanunana <laughs> <laughs> <ananipenda laughs> E, kweli ni mziki safi kabisa. Naingia namna hiyo hapa VOA Express. Muda umekimbia sana na mkamiti mm -hmm. Nilikuwa nimetaja kwamba tuko naye mzee wa kazi Sanday Shomari kaja hapa kama pishi la mchele mm -hmm. E, ana nini leo? Kabla ujamkaribisha, Sandey Shomari ameshatupa dondoo za kile ambacho anataka kumwaga vitu ndani ya uumkaribisha moja kwa moja. <laughs> <laughs> Ni vyema msikilizaji akajua zile tips dondoo, kwamba amesema amejipanga vyema kuzungumzia maswala ya movi mpya ya Jemi Fax na Cameron Dias, mambo hapo ni mema, vilevile vile tuzo za filamu za BAFTA. Haya, Sande Shomari, mzee wa kazi, tupe vitus bila shaka bila shaka, asante sana BMJ muridhi na mkamiti kibayasi, moja kwa moja kama mlivyoeleza, mambo ambayo yanatamba na kujiri ni Jamie Fox amerudi. Kama mnavyokumbuka, Jamie Fox mwigizaji na mchekeshaji huyu, akiwa na Cameron Diaz, wana kitu chao kipya kabisa. Cameron Diaz, kitu hichi kinaitwa Back in Action ni filamu ya kuchekesha, filamu ambayo wamekuwa kwenye red carpet huko Berlin, Ujerumani wiki hii wakiitangaza, na hii ni muda mrefu baada ya Cameron Diaz kutokuonekana kwa muda mrefu kwenye filamu. Wanasema yuko wapi jamani, dada yetu huyu, lakini anasema hatimaye ameamua kurudi kwenye filamu na kichompeleka, anasema kikubwa ni ushirikiano wake na Jamie Foxx ambaye amemvuta kwelikweli. Filamu hii ninaonyesha hawa wakiwa ni majasusi wa CIA ambao wamestaafu kazi kuondoka kwenye shughuli hiyo, sasa wanarudi kwenye maisha yao, lakini mambo yanatokea yanawalazim tena kurudi kwenye maisha yao ya kikazi. Ni filamu ya kuchekesha ambayo itaonekana hapo kwenye mtandao wa Netflix kuanzia Januari kumi na saba, yani ngoma hiyo kuanzia kesho itakuwa tayari wala Netflix. Mm-hmm. tafadhali kaa mkao wa kula, kitu kinakuja kwengineko. ni BAFTA au hizi uh, tuzo za Uingereza za filamu, British Academy Film of Television and Television Arts. hawa wameingiza wa, uh, imetoa filamu ya waigizaji inaitwa The Brutalist ambao walikwenda kwenye tamasha maalumu huko Uingereza kuitangaza filamu yao kwenye Academy Awards, na kutangazwa kama filamu hiyo inakuja hivi karibuni. Lakini vile vile, msisahau kuna kitu kinaitwa vudu vudu vudu vudu, au wengi wanaenda uchawi. Hii ni kitu ambayo ni tamasha kubwa kule Benin, linafanyika kila mwaka, wanaliita <laughs> tamasha la kuondoa vitu vibaya, yani kuondoa uchawi na kuzunguka au mambo mabaya mabaya, uh, vudu hiyo ee, uh, uh, uh, kama naofahamu kule Benin, wanakuambia hii tamasha ni maarufu kweli kweli, kila mwezi Januari linafanyika na vile vile bmj, uh, linavutia watalii wengi kwenda kwenye huo mji mdogo unaoitwa Atlantic ya Odia. Maanake ni kwamba wanafukuza baridi na maswala yote mabaya ambayo yanawazunguka, lakini hii ni kitu ambacho kinafahamika kwa miaka zaidi ya 65 kwenye nchi hii, lakini pia ina waumini zaidi ya milioni saba na si tu Benin, nchi kama Togo, kwenye visiwa vya Caribbean kule Haiti inaaminika sana hii masuala ya vudu, na kwamba pamoja na kwamba kuna ukosoaji mwingi kutokana na imani hii uhum, lakini kwa nchi hii ya Benin hii ni utamaduni rasmi kabisa unaotambulika, usio na mawaa wala matatizo yoyote. BMJ Murithi, hayo ni baadhi tu yanayotanda, lakini usikose mengine zaidi na kujia mm -hmm. kwenye televisheni yako ukiungana nasi kwenye duniani leo. Hali kadhalika kwenye red carpet pia ya haya ya utakuwepo Mambo ya burudani, inaonekana tunafungua mwaka kwa kishindo kwelikweli katika kweli masala ya burudani. Umesikia hapo msikilizaji e, mwenzetu Sandi Shomari yuko standby, kila wiki usikose kusikiliza mengi hasa hapa VOA Express, na kama alivyosema pia e, kwenye matangazo yetu ya televisheni katika e, e, e, awamu mbalimbali katika mbali, siku zijazo. Mkamiti, naona muda umekimbia sana, lakini ulikuwa umetaja swali la leo, haswa je, una uelewa wa kutosha kuhusiana na homa ya Marburg? Basi maoni yapo kadha wa kadha. Peter Barasa ameandika, yeye anapatikana huko Kabrasa, Kenya. Anasema kwa kweli tunahitaji elimu uh, kuhusiana na, na swala hili Safi kabisa. Kuna wengine pia ambao wanazungumzia suala hili ha, so, kama, kama huyu mbena um, halisi anasema, yuko kule Makambako Town, Jombe, Njombe, Tanzania. Hapana, ninaamini wengi hatuna elimu zitolewe na tungependa kuona zitolewe elimu au itolewe elimu katika mikusanyiko mbalimbali Didier Sahani KKL Hodari anapatikana kule Lubero, Kivu Kaskazini, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo DRC, anasema yeye binafsi huelewa kuhusu ugonjwa huo hana, lakini anausikia kupitia redio. Sasa ni bora wataalamu wa afya wangefanya jitihada ili kupata elimu kuhusiana na ugonjwa huu, pia uchunguzi usif, usifanyike, uchunguzi ufanyike ili kuhakikisha kwamba maambukizi hayasambai zaidi, unaonekana ni ugonjwa mpya kiasi katika ukanda huo kwa sababu wengi wanaozungumza hapa kwenye maoni ni kwamba wanasema tu tupewe elimu ya kutosha, kama huyu Peter Barasa kutoka huko Kenya anasema e, tupe elimu ya kutosha na wengine wengi. Lakini muda ndio huo umetupa kisogo msikilizaji. mm -hmm. E, tulikuwa hapa studio, naitwa Mkamiti Kibayasi, basi pia nimeshirikiana na BMJ Muridhi. Tunakuacha na kibao All I Want kutoka kwake Simi pata mambo mazuri