Toka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Karibu karibu karibu karibu, msikilizaji. Ni ijumaa nyingine kabisa swafi, tukiwa ndani ya nyumba ya studio. Msikilizaji, atumaini ijumaa yako ni vizuri, imeshakuwa sudakta ijumaa. Karibu wasikilizaji wetu wote, na wale wengine wote ambao mnaendelea shughuli zenu. Ijumaa tuendelee vizuri, tumalizie malizie, malizie. Wale ambao tayari mshatoka, basi nawaambia mambo ya leo ni ya furahi dai, wengine wanaita siku ya kwanza kwa wikendi, mambo yanakuwa ni mazuri kabisa. Msikilizaji, ingia uwanjani, ingia viwanjani upate mambo mazuri, na Vue Express iko pamoja na wewe sambamba, bampa tu bampa wengiwa wanakuambia tukupa mambo mazuri kabisa, nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Naitwa Sandey Shomari lakini siko peke yangu. Emsikia mtu anacheka vizuri hapa, naitwa Mkamiti Kibayasi. Basi ikiwa ni Ijumaa ya Januari 17 tunakukaribisha katika VOA Express ambayo pia inaambatana na burudani ya muziki. Nakumbuka leo, siku ya Ijumaa, tutakuwa na kipengele cha jicho letu, ambalo litaangazia sababu zinazowafanya vijana kutokuwa na utaratibu wa kwenda hospitali kuangalia afya zao. <laughs> hapa lakini vijana na hata watu wazima, hata watu wazima pia mm, mm. Lakini leo tunaangazia vijana tu, kwa sababu hiki ndiyo kipindi chao cha VOI Express kinakumulika. Wewe kijana, na eneo unaloishi, maendeleo gani unataka yapatikane kama kijana katika eneo lako? Eh, vijana mfanyiwe nini ili mweze kuwa mnajitegemea wenyewe na msiwe tegemezi? Na vile vile, je, linapokuja swala la umaskini, vijana mnawasaidia vipi ili waweze kuondokana na swala la umaskini? Tutakuwa na hicho kipengele hivi punde, ambapo utamsikia Mofat Motero kutoka kule Mombasa nchini Kenya, atatujuza haya basi. Uh, na vile vile tutakuwa na habari za kimataifa. Uwezi kosa habari za kimataifa, mambo yanakuwa ni mazuri kabisa msikilizaji. Vilevile, kama kawaida, Express bila muziki ujasukuma gurudumu mkamiti. mm -hmm. Express inakwenda na muziki, mambo yanakuwa ni mazuri kabisa kwenye Express. Basi mkamiti, moja kwa moja, tuanzie wapi? Nianzie huko nchini Tanzania na Afrika Mashariki kwa jumla kabisa, swala ambalo linamgusa kila mmoja, swala linaloitwa la kufanya ngozi kuwa nyeupe au wengi wanasema maarufu kujichubua mm -hmm. Matumizi ya dawa e, za kubadili rangi ya ngozi kwa watu wengi tu yameonekana yakiongezeka katika maeneo yote ya Afrika Mashariki, haswa kubadili eh, rangi ya ngozi yako ya asili kwenda ngozi nyingine. Naam. Sasa hii ni kitu ambacho kwa hakika Mkamiti e, kina madhara yake mengi, lakini bado inaonekana ni kitu ambacho kinafanyika kwa kiasi kikubwa. Sasa ni kwa nini vijana na watu wengine wasiokuwa vijana wanapenda kufanya vitu kama hivi? Hii inatokana na nini hasa, na pengine, kinachotusukuma au kinachosukuma watu kuingia kwenye tabia hii ni kitu gani? Tunaungana basi na mdau Pendo Thomas kutoka nchini Tanzania, ambaye yeye naye kwa upande wake anaeleza pengine, anaona ni kwa nini tabia hii inakithiri sana katika maeneo yetu ya Afrika Mashariki. Kwanza nafikiri ni, ni imani kipotofu kwanza mtu anaamini kwamba nikiwa mweupe na kuwa mrembo na kuwa mzuri. Lakini pia nadhani ni upatikanaji, upatikanaji wa hizi dawa za kujichubua ngozi na kuwa mweupe mtu, na sasa hivi zimekuwa zikiuzwa tu kiolela, mtu anatengeneza tu, anachukua hiki, anachanganya na hiki, anakuambia kwamba ukipanga utakuwa mweupe na kweli ukipaka unabadilika rangi, unakuwa mweupe. Kwa hiyo upatikanaji pia na wenyewe umekuwa ni rahisi, licha ya kwamba tumekuwa tukielezwa madhara yake, tukikatazwa kuvitumia, lakini watu tayari wana ile spirit kwamba nikiwa mweupe ninakuwa mzuri, nakuwa mrembo na ninaonekana niko vizuri. Nadhani hicho ndo kinachosababisha ongezeko linakuwa kubwa la kutumia hizo dawa za kuchubua ngozi. Sasa nani wa kulaumiwa Pendo? Ni wazazi? Ni wapenzi? pengine wanaume kwa kuwawasifia wanawake kwamba ni warembo, au pengine wanawake kuwasifia wanaume kwamba ni mahandsome? nani wa kulaumiwa katika hili ili tabia hii isiendelee? Mimi nafikiri tulaumiwe tu sisi wenyewe tunaotumia, kwa sababu kama unajua hichi kitu unachofanya kina madhara na unaamua kufanya kwa ajili ya kufurahisha mpenzi, lakini baadaye ujaupate madhara, mi nafikiri tulaumiwe tu sisi wenyewe kwa kweli. Asante sana Pendo Thomas, huyo msikilizaji akizungumza kutoka Dar es Salam, Tanzania. Lakini vilevile tunaye mtaalam wa masuala ya afya daktari kutoka hospital, hospital kule Nairobi, Kenya, D Mariam Aden. D Mariam, pengine utueleze madhara yatokanayo na haya matumizi. kuna madhara mengi kwenye watu wenye huwa wanajichibua au huwa wanafanya skin bleaching. madhara ya kwanza ni madhara kwenye ngozi Matumizi ya muda mrefu za hizi kemikali za, za kujichibua yaweza kusababisha ngozi kuwa nyambamba, kuongezeka kwa hisia na hatari ya maambukizi. Inaweza pata infection kwa urahisi, infection ya ngozi kwa urahisi. Madhara mengine ya pili inaweza kuwa sumu mwilini. Kuna kemikali fulani zenye ziko kwenye hizi creams zenye zinatumika kujichibua. <coughs> Hizi zinaweza, zinaweza, zinaweza fanya yani mtu yani ya, ya, ya, akuwe na sumu kwenye damu. Hii sumu inaweza sababisha figo maini na hata uh, viungo vya hisia ku, ku, kutofanya kazi venye inafaa kufanya kazi. Yeah, so inaweza fanya figo ziharibike, inaweza fanya matatizo ya nerves na matatizo ya kiafya kwa jumla some of them zingine pia huwa zina affect venye ubongo unafanya kazi. Memori yako yani inaweza kuwa chini kuliko mtu mwenye hatumii hizo bidhaa. Shukran sana Dr Mariam Aden kutoka House hospital hospital kule Nairobi, Kenya, kuzungumza na Vio express na moja kwa moja, msikilizaji apata burudani ya muziki inayotusindikiza ni yake Sofia Nzau. Sofia Nzau anasemaje? mkamiti kora ndicho kibao hicho Asante sana msikilizaji, ni kibao chake Sofia Nzau huyo, msikilizaji, taratibu jumaa hii, akikuteka akikupa vitu vizuri kutoka hapa VOA Express na kitu chake kora. Tunakwenda wapi mkamiti baadaye hapa, hapa, hapa, hapa. Tunaangazia katika kipengele cha pili katika VOA -E Express. Unajua sande swala la umasikini mm -hmm. uh, lina shamiri duniani kote, si hapa tu Marekani lakini mm. pia hata bara la Afrika katika eneo la Afrika Mashariki pia umasikini umeongezeka miongoni mwa vijana, wanamaliza uh, shule eh, wanakuwa hawana kitu cha kufanya na wanajikuta tu wapo nyumbani asubuhi mpaka jioni mm, mpaka siku inayofuata unaona. Basi sasa, uh, kuna mashirika yanayomtetea, uh, wanaoshughulika na maswala ya vijana katika uh, kuondokana na maswala ya umasikini uh, likiwemo shirika la Mashinani Watch ambalo uh, lipo na mfanyakazi wake Mofat Motero. Nimezungumza naye muda mfupi uliopita, na kwanza nikamuuliza ni harakati zipi ambazo wanazifanya kusaidia vijana kujikomboa katika umasikini. E, kitu cha kwanza mkamiti ni kwamba e, hapa barani ya Afrika haswa Kenya ikiongoza, tumekuwa na matatizo mengi sana sana, aswa upande wa vijana Unapata vijana wengi wanaenda shuleni kuanzia eh, shule ya msingi, wanaingia ya upili, kutoka ya upili wanaenda kusoma university ama college, lakini wale wanafunzi unawapata mara nyingi hawajapewa kitu kinaitwa life skills ama mbinu za kuishi kimaisha. Unapata mara nyingi serikali na wazazi wanaegemea tu masuala ya kuwapatia academics, ambapo pia ni mzuri lakini unapata uh, mwanafunzi akimaliza shule uh, akimaliza university akirudi hapa uh, hapa kwa maisha, anapata maisha ni tofauti na vile ilikuwa kule shuleni. So yule mtu maisha inaanza kumkalia ngumu, anaanza changamoto sababu hakuweza kufundishwa mbinu za maisha. Ukiangalia katika Vision 2030 ambayo ilikuwa ni ruwaza ambayo ilikuwa imetengenezwa na aliyekuwa rais wa Kenya Mwai Kibaki ni kwamba ile ruwaza ilikuwa pia imezungumzia masuala ya vijana kupata nafasi, lakini serikali nyingi hapa barani Afrika na haswa mfano hapa Kenya, serikali haijapatia jukumu ama kipaumbele hilo suala la kuangalia vijana wataweza kupata nafasi vipi. Hatusemi vijana wote mpaka wakimaliza shule ati waweze kupata kazi kwenye serikali, hapana. Kuna miradi tofauti ambayo inaweza kufanyika kupitia kitu kinaitwa PPP, that is public private partnership, ambayo serikali ilikuwa imetengeneza kwamba itakuwa ni ushirikiano wa sekta za, kibi, za kibinafsi na zile za umma kuweza kuangalia ni vipi masuala ya umaskini yasoko ya vijana itaweza kujadiliwa. Unapata sasa vijana na wamebaki hapa maskani, kazi yao ni ku miadarati, sigara, bangi, mogoka hizo zote, na wengine wameingia katika hayo masuala. Kwa hivyo mm -hmm. Sisi tunachukua nafasi ya kuweza kuwarekebisha kwanza, maanake ni watu ambao tayari wameathirika akili kwa njia moja ama nyingine. Pia napata wale vijana wameweza kupitia ama wameweza kutumia miadarati aina mbalimbali. Kwa hivyo before tuanze kuwarekebisha na kuwaonyesha njia za investment kwanza, tuanze kuwarekebisha ili waweze kuwa na kujielewa ama kuwa na kitu kinaitwa awareness. Mradi ambao saa hizi tuko nao hapa Mombasa na hapa Kenya kwa jumla mm. ni kuhakikisha kwamba tumeanza kuonesha kuwaita vijana, tunawafanyia tunawafanyia usajili, tunawasajili kwenye zile eh, department ya vijana ili waweze kupata certificate wakipata zile chet, ile cheti tunaweza pia kuwaunganisha na sacos na banks ili waweze kufundishwa mm -hmm. eh, the modern ama mbinu ya kisasa ya kuweza kuwekeza iko mmojawapo. yeah. yeah, tuko yeah. na mradi kama vile tunaambia vijana waweze kuwa na na kusave ile pesa kidogo wanaopata kutoka kwa zile biashara kidogo wanapata, wanaweza kusave kila siku ama kila wiki ama kila mwezi ili baada ya kama mwaka zile sacos ama zile benki zitaweza kuwasaidia kupata pesa nyingi zaidi ama mikopo ambayo itawasaidia kuweka biashara zao na kupataassets zao. Ambazo zinaweza kuwasaidia shukrani sana, Mofat Motero kutoka shirika la Mashinani Watch huko Mombasa, nchini Kenya. Sasa kaa tayari kusikiliza habari za kimataifa. Polisi nchini Sudani Kusini Ijumaa wametangaza amri ya kutotoka nje usiku baada ya maandamano dhidi ya Sudan katika mji mkuu wa Juba kugeuka na kuwa uporaji. Maafisa wa usalama walifyatua risasi hewani siku ya Alhamisi baada ya waandamanaji kupora maduka yanayomilikiwa na Wasudan wakati wa maandamano ya kupinga vifo vilivyoripotiwa vya raia 29 wa Sudani Kusini huko Wad Madani, mji mkuu wa jimbo la nchini Sudan. Hata hivyo basi, shirika la habari la AFP halijaweza kuthibitisha uhalisia wa ripoti hizo za vifo. Kama hatua ya kukabiliana na hali hiyo, tumetoa amri ya kutotoka nje kuanzia saa kumi na mbili jioni, mkuu wa polisi Abraham Manyuat alitangaza kwenye televisheni ya serikali. Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu amesema makubaliano ya kuwarejesha mateka wanaoshikiliwa na Hamas katika ukanda wa Gaza yamefikiwa na hivyo kuondoa kizingiti kuelekea usitishaji wa mapigano unaolenga kumaliza vita vya miezi 15 kati ya pande hizo mbili. Taarifa iliyotolewa mapema ya Ijumaa na ofisi ya waziri mkuu ilisema Netanyahu aliarifiwa na timu ya mazungumzo kwamba makubaliano yamefikiwa juu ya mpango wa kuachilia mateka. Jopo la baraza la mawaziri la usalama la Israel lilikutana Ijumaa ili kupiga kura kuhusu makubaliano hayo. Baraza kamili la mawaziri la Israel linatarajiwa kukutana baadaye hii leo ili kutoa kibali cha mwisho. Iwapo yataidhinishwa, makubaliano ya kusitisha mapigano yataanza siku ya Jumapili kwa kubadilishana mateka wa Israeli kwa wafungwa wa Kipalestina, na baada ya hapo makubaliano ya kumaliza mzozo huo kikamilifu yatajadiliwa. Mahakama moja ya rasia leo Ijumaa imewahukumu mawakili watatu waliokuwa wanamtetea marehemu Alexis Navalny kifungo cha miaka kadhaa gerezani na kupeleka ujumbe kutoka kwa kiongozi huyo wa upinzani kutoka gerezani hadi nje kwa umma. Hukumu hizo zinakuja wakati rasia inayofanya msako mkubwa kuhusiana na mashambulizi yake ya Ukraine ikiinua kuwaadhibu washirika wa Navalny tangu kifo chake ambacho chanzo chake hakijawahi kuelezewa bayana. Mkuu wa shirika la haki za binadamu la Umoja wa Mataifa alionya siku ya leo Ijumaa kwamba vita nchini Sudan vinazidi kuwa hatari zaidi kwa raia, kufuatia ripoti kutoka kwenye makundi ya haki za wanamgambo wanaoungwa mkono na jeshi wanaofanya mashambulizi ya kikabila dhidi ya walio wachache katika jimbo la Aljazira. Mzozo huo ambao umelihusisha jeshi la kawaida dhidi ya kikosi cha wanamgambo wa Rapid Support Forces, RSF, tangu Aprili mwaka 2023 unachukua mwelekeo hatari zaidi kwa raia, kamishna wa haki za binadamu wa Umoja wa Mataifa Volker Turk alisema kwenye mtandao wa kijamii. Kwa nini unitoero kama haunipendi basi? Na mimi na moyo tena, wanyama sio bati. Kwa nini unitoero kama haunipendi basi? Nachotaka kukwambia msikuchuki, sina ubaya na wewe wala kisasi, napachana na wewe. Hmm. Haya, watu fresh yao wanakwambia Sina ubaya, sina ubaya kabisa, na atapambana na hali yake. Jamani, mambo mazito hayo, msikilizaji kutoka Vexpress, Washington DC. Na moja kwa moja inatupeleka Mkamiti, kwenye jicho letu. Tuambie mambo ya jicho eleo, yanasema nini? Moja kwa moja basi, tukiwa huko Mbeya nchini Tanzania, ambapo yupo mwandishi wetu Lucy Patrick. Yeye amezungumza na vijana na kuangazia sababu zinazowafanya uh, kutokuwa na utaratibu wa kwenda hospitali au vituo vya afya ili kuangalia afya zao mara kwa mara. Basi tusikie maoni yao vijana. Anaitwa Perfect. Miko upande wangu naweza nikasema kwamba hapo kuna matabaka mawili, kuna baadhi ya watu ambao walijengewa huo utaratibu wa kufanya check up na kuna wengine hawakuwa na huo utaratibu na hakujengewa huo utaratibu. Kwa hivyo miko upande wangu ni wale kundi ambalo pia hatufanyagi check up pia, kwa sababu sikuwahi kufanya check up tangia hapo nilipozaliwa kwa mpaka sasa hivi. Ninapojiamini kwamba mimi ni mgonjwa ni pale ambapo nitakapokuwa na umo, nadhani utaratibu tu uko hivyo kuongezeka au ni watu wazima ambao kidogo wana uchumi ambao uko, uko sawa. Kwa si vijana takuta kipimo laki mbili elfu hamsini elfu sabini kwao, kijana kuta ni maisha yetu ni ya kuungaunga kwao. Ndo maana ni ukiumwa nienda kumeza kidonge cha kutuliza maumivu imeisha, kwa sababu biashara zetu nyingi ni bodaboda. Bodaboda kwa siku nafanya, unapata hela ambayo ni yakula na kidogo ikibaki. Kwao huwezi kumudu vipimo vya laki ngapi, labda itokee ugonjwa wa lazima yani, hapo lazima ndugu wengie wachange wafanyaje, lakini hivi ukisema tu ujitoke from nowhere tu ukapime. Kwa vijana kita, si, pata, kufazika, ni uongo. Kila sisi hela zetu nazopata tu, hela za kuhifadhika ni hela ambazo tunapata kwa ajili ya kula matumizi madogo madogo. Kusema eti niende nikapime tu kwamba eti nikacheki mwili wangu a ah, inakuwa uongo. Naitwa Rosemary. Kwa na kweli sasa hivi vijana wengi wako bize sana, wanajifanya wako bize sana na maisha, wanakimbizana na maisha, wanakimbi maisha wanajisahau kucheki afya zao, na pia wanaamini wazee ndio wenye magonjwa, wao wanajisahau. Tatu ni mfumo wa hela. Kiukweli hela imekuwa ngumu sana, kwa hiyo na hicho kitu nacho kinachangia. Mwingine ana akana natamani kufanya hiyo ishu kwamba nikacheki, lakini fedha, shida ni hela. Kwa jina anaitwa Mwinga Shila Mwasele. Vijana wengi hawapendi kufanya chekapu kwa sababu wanaamini kwamba wao wako strong zaidi ya wazee, lakini kitu ambacho hakipo. Unatakiwa tufanye chekapu, ujue afya ya yako ni muhimu ni muhimu sana, kama anavyosisitiza huyo dada hapa. Kuangalia afya yako, msikilizaji, ni jambo ambalo litakusaidia e, katika maisha yako ya kila siku. Hata kama humwi, kuchekiwa ni kuangaliwa tu kwamba kila kitu iko sawa. Kuna vitu vingine huwa vinajificha alafu vinajitokeza baadaye, kwa hiyo ukiangalia mapema inakusaidia, kama alivyosema eh, huyo dada. Msikilizaji, hapo umemsikia bila shaka. Basi moja kwa moja express, bila muziki, mkamiti atujasukuma gurudumu mm -hmm. Basi moja kwa moja naona kuna kibao chake nani, Bruce Melody. kibao hicho kinatoweka taratibu, kinatupa fursa nyingine tena, e, wakati tunaelekea mwishoni mwishoni mwa VOA Express mm -hmm. mambo mengine mazuri yanaibuka ibuka ukiwa unajiandaa na maswala ya weekend, maswala ya burudani hayawezi kuachwa nyuma siku ya Ijumaa, manake ndio najua, ndio mtoko ule unaanza, viwanja vya huku na kule, maklabu manini na ah. Nisiseme mengi sande Jomari. <laughs> Mambo, tunaelekea wapi? Mambo ni mengi sana, kama unavyosema mkamiti, kishafika weekend basi mambo ni mengi, tuelekea kuangalia maswala ya burudani yanavyoendelea, kwa sababu kila mahala weekend kama hii wanakuambia furahi day mambo nayo yanaendelea mengi tofauti katika eneo zima la Afrika Mashariki na kwingineko, na kufanya hivyo basi tunaelekea moja kwa moja kule nchini Tanzania kutokutana na mtayarishaji wa muziki huyu. Ni DJ anaitwa Emmanuel Alois Peter almaarufu DJ Hunter kutoka Legendary, Legendary Studios. Uh, DJ Hunter, karibu sana kwenye Vio Express na tunafahamu kwamba uh, leo Januari kumi na saba katika maswala mkamiti, ya reality show wanakwambia mm -hmm. reality Young Rich and Famous inaingia kwenye yeah. sizoni yake nyingine hii leo Young Rich and Famous, umeona. Uh, sasa wengi vijana wanasubiri sana kuangalia show kama hizi mkamiti, na wakati kama huo wamejipanga kwelikweli kuona hasa Afrika Mashariki, ukizingatia kwamba Diamond Platinums mm -hmm. yupo pale mm -hmm. Bizari yumo mle, kwa hiyo wengi vijana Afrika Mashariki haya mambo wanayasubiri kwelikweli, aha ma mzima mpaka kufikia pale tunayoyaona kwenye hizi show wanazoziita reality shows. Uh, okay. Asante sana, asante sana kwa. Uh, kifupi naweza nikaelezea uh, watu wasiamini sana kile wanachokiona, sababu uh, waga mara nyingi ni script zinatengenezwa, ni vitu ambavyo vinakuwa vinaandaliwa. Kwa hiyo mtu wasiamini sana anachokiona, akiamini kwamba ni reality, sababu script zinatengenezwa na pia zinaeditiwa. Kwa hiyo mtu anaweza akachukulia kama wanafanya tu kweli au watu wana, wana wanaishi maisha hayo kwa wakati huo lakini inakuwa ni tu. Yes, kwa uelewa wangu mimi. Ndiyo. Bila shaka. Inakuwa it's, it's not reality, eh? Bila shaka. Na pengine kwa sababu hiyo basi, Diamond Platinum yuko kwenye hii kitu, Zari yupo kwenye hii reality show, vijana wengi Afrika Mashariki. Yeah. Eh, kwenye mitandao, kwenye magumzo ya mitaani, nini ambacho kinazungumza ukiwasikiliza uh... Just a drama, sababu uh, nikisema ni kwenye, kwenye hisia za mtu tofauti, nakuwa siwezi kumwelezea, lakini najua tu ni, ni drama za mtandaoni, kwa sababu waenda wengine wameti wakiwa na wapenzi wao tayari, lakini kutokana walivyokuwa wameona kwenye kwenye visual, wameamini kwamba ni ndiyo reality, lakini inakuwa sio hivyo, umeona nah. Kwa hiyo drama ni nyingi zinaendelea mtandaoni. <laughs> Unajua, drama ni kibao yeah, watu waelewani yeah, vitu kama hizo lakini yeah. Uh, DJ Hunte, ni nikuulize, drama ndiyo ni nyingi yeah, kwenye mitandao lakini maisha ya kufahamika, maisha ya ufahari mm, ni vyema yeah, uishi kwa drama nini? Mtazamo wako uh, Siamini, siamini kwamba kila mtu anatokea kuishi hivyo kwa sababu ya ustaa au kujulikana, lakini kuna wengine drama zinawafata, lakini wengine pia wanatengeneza drama uh -huh. Kwa sababu ukija swala la swala la la visual au swala la video au swala la muvi, lazima ujue kabisa kama wewe ni msanii au kama upo kwenye industry, lazima ujue kabisa hizo vitu kwamba vinapangwa na huwezi kushutia tukio yako na mhusika fulani kwamba kuna madirekta, kunakuwa kuna, kuna, kuna watu kuna pembeni Bila shaka ni kushukuru sana uh, wenyewe huyu wanamwita DJ Hunter almaarufu kutoka nchini Tanzania, au Emmanuel Alois Peter kutoka Legendary Studios kuzungumza na VOA Express. Asante sana DJ Hunter, wikendi njema kwako. Asante sana, VOA, na kwenu pia. Asante na sana. Kamiti um, basi mengi yanasubiriwa, walishaona watu sizon iliyopita, sizon inayokuja leo. Sasa watu wengi wanaendelea kusubiri pale, ikiwashirikisha e, star wa kule Afrika Kusini Zari Hassan, ambaye pia ni wa Uganda e, Diamond Platnumz, kuna Kanyi Mbao na Annie Macaulay-Idibia. Huyu unamjua, aliimba African Prince African Uh -huh, basi bila shaka mambo yatakuwa ni mazuri, na vilevile, katika upande wa sport, timu za Simba na Yanga Afrika Mashariki zinashiriki michuano ya Champions League pamoja na kombe la washidi Confederation, wiki hii Jumamosi na Jumapili. Haya, sande, basi tuache kibaomurwa kabisa, hiki kinaitwa badi, ni ushirikiano mpana, nikisema mpana namaanisha hiyo, oh. kutoka West East mpaka Jamaica, Yemi Alade, Femi na Conscience Naitwa Mkamiti Kibayasi, nimeshirikiana na Nime Sande Shomari. Mzalishaji wa matangazo ni Aida Issa. Uwe na wikendi njema popote pale unaposikiliza VOA Express <mimitri>