tikiti za kuhudhuria gwarida la kitamaduni la baada ya uhapisho ambalo hufanyika kwenye barabara ya Pennsylvania kuelekea majengo kutoka majengo ya bunge kuelekea White House pia limefutwa kwa sababu ya hali ya hewa, na gwarida hilo litafanyika katika eneo lililo karibu lenye viti elfu ishirini la Capital One Arena. Wakati rais mteule Donald Trump atakapoapishwa kama rais muda mfupi ujao ndani ya ukumbi wa Bunge, atafanya hivyo akitazama sanamu ya mchungaji Martin Luther King Jr. katika siku ambayo mwanaharakati huyo wa kutetea haki za kiraia anaenziwa. Ni hali inayotatanisha kwa baadhi ya watetezi wa haki za kiraia ambao wanataka kutimiza ndoto ya hayati Dr. King kwa kutumia mbinu zisizo za hasia ya kuleta mapinduzi ya kijamii. Hafla ya kumwenzi Dr. King na kutetea maono yake ya kijamii yenye haki inafanyika kote nchini Marekani huku wengi wakitazama makabidhiano ya amani ya madaraka katika mji mkuu hapa Washington. Matukio hayo yanayofanyika sambamba yamevutia hisia ya tofauti kutoka kwa viongozi wa kutetea haki za kiraia ambao kwa kiasi kikubwa wanashutumu matamshi na misimamo ya Trump kuhusu rangi na haki za kiraia wakati wa kampeni yake ya tatu ya kugombea urais. Lakini viongozi wengine, ikiwa ni pamoja na familia ya King mwenyewe, wanaiona kama nafasi ya kuangazia tena kazi ya kuendeleza haki za kiraia katika enzi mpya ya kisiasa. Kwingineko, sitisho la vita kati ya Israeli na Hamasi linaendelea leo Jumatatu, huku pande hizo mbili zikiwa katika hatua za mwanzo za utekelezaji wa makubaliano ya kusimamisha mapigano kwa wiki sita ambayo yanaweza kupelekea kumalizika kwa vita vilivyoanza Oktoba mwaka 2023 hadi sasa mateka watatu kati ya 99 wanaokuwa waliokuwa wanashikiliwa na wanamgambo wa Hamasi huko Gaza wameachiliwa huru huku wengine thelathini wakitarajiwa kuachiliwa katika awamu ya kwanza ya makubaliano hayo. Nam basi, karibu katika siku maalum kabisa hapa Marekani na dunia kiujumla, Januari 20 ambayo ilikuwa ikitarajiwa kwa hamu kubwa kabisa, ambapo siku ni ya uapisho wa rais wa Marekani, rais ajaye Donald J Trump ambaye shughuli zinaendelea pale ndani ya bunge la Marekani, mara baada ya kumsikiliza BMJ na habari hizo e, za dunia. Moja kwa moja tutakuwa tukiangazia e, shughuli hizi. Mpaka hivi sasa katika e, ukumbi huo wa bunge, wageni waalikwa wameshafika, lakini kikubwa zaidi ni marais wastaafu Uh, Raisi Bill Clinton, uh, raisi George W. Bush, hali kadhalika rais Barack Obama. Uh, marais wote wamekuja na wake zao isipokuwa rais uh, Barack Obama, na hivi sasa uh, rais mteule uh, Donald Trump anapita kwenye uh, hile uh, hali ya kupewa heshima kuelekea katika ukumbi kwa ajili ya kuepusha siku peke yangu. Mi naitwa Idi Ligongo, nitakuwa na mwenzangu uh, BMJ Muridhi BMJ kuelekea siku ya leo mpaka hali jinsi ilivyo mpaka hivi sasa uh, tumeshaona kwamba baridi limekuwa kali. Uapisho huu unakwenda kuwa tofauti na ile ambavyo imezoeleka, kwa sababu mara nyingi huo inafanyika nje eh, pale nje kabisa kwenye bunge la Marekani. Kipindi hiki kinafanyika ndani. Bila shaka Idi Ligongo, na kama ambavyo tumetanguliza katika habari zetu za dunia eh, ni kwamba ilibidi tangazo hili limetolewa siku moja tu kabla ya uapisho huu. Yalikuwa ma, maandalizi yalikuwa ni kama kawaida eh, ambavyo tumekuwa yamekuwa yakifanyika kila eh, wakati kuna uapisho kama huu. E, lakini uh, wataalam wa maswala ya hewa wakasema siku moja e, tu kabla ya uhapisho huu kwamba e, mipango yote imebadilika, na kwamba uhapisho utafanyika ndani kwenye ukumbi wa e, bunge hapa Washington DC, na ndivyo hivyo sasa kama unavyozungumza e, ambayo ni mambo ambayo yanashughuliwa na yamebadilisha mambo mengi, kwa sababu kama unavyojua Idi Ligongo, kulikuwa na watu wapatao laki mbili na nusu ambao tayari wakuwa wamepawa tikiti za kuhudhuria moja kwa moja hafla hii lakini sasa ni watu nafikiri mia sita tu ambao wanaweza kutoshea kwenye ukumbi ambao si mbali sana na hapa tunapotangazia na maandalizi uh, haya yalikuwa ameanza eh, toka Septemba uh, kumi na nane maandalizi ya kuapishwa kwa rais wa Marekani, na ni kipindi kirefu kwelikweli, unaweza ukakiona kabla hata ya uchaguzi wenyewe. Na kwenye lile jukwaa ambalo lilikuwa lingechukua watu uh, nje ya bunge, ilikuwa inatarajiwa kuchukua, kuwa na uwezo wa kuchukua watu elfu moja na mia nne eh, na hawa wageni vilevile inajumuisha eh, wawakilishi wote ama wa bunge E, wa mabaraza yote ya mabunge ya hapa Marekani, yani tunazungumzia Senate pamoja na baraza la wakilishi, lakini vilevile majaji walitisa wa mahakama uh, ya juu ya Marekani, marais wa zamani vilevile vile, ambao pia walikuwa wanatarajiwa kuwa hapa uh, na leo wapo mm -hmm. E, nazungumzia hili jukwaa la nje ambalo likuwa limeandaliwa mahsusi kabisa kwa, kwa ajili ya, ya, ya swala hilo, lakini vilevile eh, marais makamu wa raisi ambao Uh, waliwahi kuwepo hapa Marekani kutawala pamoja na familia zao uh, na kama ulivyogusia, tiketi zilikuwa tayari zimeshatolewa uh, kwa hiyo ni mambo ambayo yamekuwa tofauti kidogo na hali ambavyo imetarajiwa, na kwa namna ambavyo uh, huwa shughuli hii inafanyika, huwa uh, wanaanza kumwapisha makamu wa raisi, alafu baadaye ndo wanakuja kuapishwa mm-hmm. raisi na hivi tunavyozungumza tumemwona tena akiingia katika ukumbi huu raisi wa sasa ambaye, dakika e, si nyingi sana, atakuwa ni raisi aliyekuwa e, Joe Biden amefika pale akiandamana e, na makamu wake Kamala Harris, na utakumbuka hid, hidi na pia wasikilizaji kwamba Kamala Harris e, yeye E, anakisiasa huwa uh, uh, kwamba hawapatani uh, hapa kwa hapa na huyo ambaye anakwenda kuapishwa kwa sababu walikuwa wanashindania kiti hiki, naam. Na mambo na, ni mengi kwelikweli. Sasa uh, kwenye laini ya simu tunaye uh, mwanahabari wetu Abdul Shakur Abud wakati huu ambapo uh, tunamwona uh, makamu wa rais mteule JD Vance akiwa anaingia kwenye ukumbi, na ikumbukwe yeye atakuwa ni makamu wa pili Uh, wa raisi akiwa na umri mdogo maanake ana miaka arobaini tu hivi sasa. Uh, naye anaingia kwenye hiyo historia sasa. Abdu Shakur Abud, uh, wakati watu wanazidi kuingia katika ukumbi, labda tueleze kwa ufupi tu hali ikoje hivi sasa uh, katika mitaa, viunga vya jiji la Washington D. C. Uh, kwa hakika kutokana na hali ya baridi watu wengi wamebaki majumbani na sherehe hizi kinyume na kawaida haifanyiki katika uwanja huu wa mall kwa sherehe hizi watu wanaangalia kupitia televisheni. Ni mara ya kwanza katika kipindi cha miaka arobaini kitukio kama hili kufanyika namna hii. Rais wa mwisho kuapishwa ndani ya Rutanda katika jengo la bunge ilikuwa Ronald Reagan, mwaka elfu tisa mia themanini na tano kama sijakosea, na hiyo ilikuwa ni sherehe ambayo ilifanyika kutokana na baridi kali. Kwa hivyo hapa Washington hii leo watu wamebaki nyumbani, ile shamra shamra iliyokuwa inasubiriwa kwa wingi haikufanyika, lakini wafuasi zaidi wa Trump wamekusanyika katika ukumbi mmoja wa mchezo hapa Washington, Capital One Arena, ambapo wamekuwa karibu watu elfu ishirini wanaangalia maonesho sherehe hii zote kupitia televisheni, na kuna ukumbi mwingine vilevile, nimeambiwa dakika hii ya mwisho wamewekwa wengine, manake watu walikuwa wengi wamekwenda huko. Lazima ukumbuke kwamba hili watu walioalikwa ni karibu laki mbili, lakini sasa nafasi hizo hazipo, na watu wengi lazima ikumbuke kwamba sio Washington peke yake. Jana nilipokuwa mitaani huko nimekutana na watu wametoka Los Angeles, Arizona, kila jimbo. Uh, inaonekana kwamba watu wamekuja hapa Washington, maanake kawaida katika sherehe hizi mbunge huwa anatoa tiketi fulani kwa watu wake, kwa mashabiki wake kuja kuhudhuria. Kwa hivyo waliweza kualika watu wao wote, wamekuja hapa na Trump mwenyewe, kabla aliwaalika alisema, njooni huku tuweze kusherekea kwa pamoja. Sasa mambo haya yote hayafanyiki mitaani, imekuwa tulivu kabisa na hali ya baridi iko kali sana. Idi, asante sana uh, Abdu Shakuru. Wakati huu tunaendelea kusubiri, tunaona kwamba muda si mrefu tukio la kumwapisha uh, makamu uh, wa rais wa Marekani ajaye JD Vens ambaye atakuwa mmoja kati ya vijana ambao watakuwa wakimsaidia uh, moja kwa moja rais mteule uh, uh, Uh, Donald Trump, ikumbukwe kwamba kiapo cha raisi kina maneno thelathini na tano. Eh, BMJ muridhi na Mfali. Kiapo hichi kinapatikana katika ile ibara ya pili uh, kipengele cha kwanza cha katiba ya Marekani ambayo ndio inayofanyika uh, hapa uh, kumwapisha. Na kati ya marais wote ambao wamewahi kuwapisha rais wamewahi kuapishwa marais ambao wamewahi ku, kuapishwa katika hali tofauti kidogo alikuwa ni Rais Franklin Pierce, hiyo uh, ilikuwa ni mwaka 1853. Yeye kiapo chake kidogo kilikuwa uh, tofauti na yale maneno ambayo huwa yanapatikana ambapo huwa wana Ma, eh, wana wana, wana hapa, iko kiapo. Na ikumbukwe pia bmj ni kwamba uh, siku hii ya uapisho wa rais wa Marekani ilizoeleka kuwa ni siku ya tarehe nne ya mwezi Machi, eh, eh, ambapo ndipo zamani kimuda wa urais ulikuwa unaanza, lakini uh, mabad, mabadiliko ya ishirini ya katiba Uh, yakabadilisha hiko kipengele na hiyo ilikuwa ni mwaka elfu moja mia tisa na thelathini na tatu na, na, uh, na kupeleka siku ya kuapishwa na kuanza kwa raisi mpya kuwa ni uh, Januari ishirini, na rais Franklin D. Roosevelt eh, alikuwa ni rais wa kwanza kabisa eh, kuapishwa katika Januari ishirini, na hiyo ilikuwa ni elfu moja mia tisa na thelathini uh, na saba. Eh, na kwa hii ilikuwa ni E, uapisho wake wa uh, muhula wake wa pili. Kwa hiyo hiyo ni historia tu ya siku hii ya leo kuona uh, Marekani imetokea wapi na ikumbukwe, like, kwamba uh, enzi hizo uh, makao makuu ya nchi hayakuwa hapa Washington DC. Bila shaka Idi Ligongo, umeeleza vizuri sana na kwa wale ambao mnaungana nasi sasa hivi, ni kwamba tunaendelea na hafla ya uapisho wa rais wa 47 wa Marekani, Donald J. Trump ambapo muda mfupi ujao uapisho wenyewe utafanyika na kwamba E, wataanza na makamu wake mteule e, JD Vance kama alivyosema Idi Ligongo na Idi pia e, kwa wasikilizaji ambao e, mnajiunga um, nasi kwa sasa pia tuko naye Profesa Chacha Nyagoti Chacha e, kwa laini, kwa njia ya simu kutoka Nairobi tutaungana e, naye baadaye kidogo, lakini kwa naona ni vizuri tumtaje sasa hivi. E, naona kwa sasa e, wameanza kutoa hotuba pale kwenye ukumbi e, Idi Ligongo. Na kama ambavyo umekuwa ukizungumza kuhusu ratiba yenyewe mm -hmm. kwa kawaida huwa inafuatiliwa jinsi ambavyo imeandikwa, ikisemekana kwamba ni saa tano na dakika arobaini na sita. Mara nyingi huenda hivyo, ni kweli mm -hmm. na ni vitu ambavyo uh, wanavifuatilia Kwelikweli uh, kweli. Sasa unajua mimi, uh, ningependa sana kumpa msikilizaji wetu yale maneno ya kihistoria uh, ya tukio hili la leo uh, sasa, katika moja ya marais ambao wameweka historia vilevile vile, uh, ni rais huyu wa kwanza wa Marekani George Washington, yeye aliapishwa katika miji miwili tofauti eh, aliapishwa katika uh, jengo la serikali eh, katika jiji la New York Uh, mwaka 1789 na, na, na baadaye uh, kuapishwa uh, katika ukumbi wa bunge eh, Philadelphia. Naikumbuka Philadelphia pia ili, eh, ili, ili, ilikuwa zamani niyo makao makuu ya taifa hili la Marekani, na hiyo ilikuwa ni mwaka 1793. uh, sasa tukija kuangalia uh, kile ambacho kinatarajiwa kutokea leo ni hotuba ya Rais Donald Trump. Eh, hotuba hii vilevile vile mara nyingi huwa inaangaliwa kwa kina kujua kwamba, uh, inazungumza vitu gani, lakini vilevile vile watu wanaangalia uh, itakuwa na urefu wa kiasi gani bila so, shaka idi mm -hmm. eh, na kama ambavyo amezungumza mwenzetu Abdu Shakur Abud, ametaja ah, ukumbi ule unaitwa Capital One mm -hmm. ah, jana usiku arena yeah, mm -hmm. ah, jana usiku Donald Trump ametoa hotuba ambayo tayari iliwapa watu uh, ndondoza ni nini ambacho atakizungumza hii leo mm -hmm. na kuna maswala kadhaa ambayo yashajitokeza na hapana shaka yatakuwa kwenye hotuba yake ya leo. na Hey, maanake BMJ, kama unavyogusia hotuba ya bwana hapa Marekani hasa katika siasa, mara mm -hmm. nyingi huwa ni kitu kinachoweza kumwonyesha mtu wa namna gani anaweza kukua Ikumbuke e, kwa mfano Rais Barack Obama a, moja ya hotuba yake aliyoitoa katika ule mkutano wa chama cha Democrat e, wakati wa e, uchaguzi e, ni moja kati ya hotuba ambayo ilibadilisha sana mwelekeo wake wa siasa zake mpaka akaja kufanikiwa. Sasa tukija kwenye swala hili la, la, la hotuba Rais George Washington, yeye unaambiwa ndio aliyetoa hotuba ambayo ilikuwa ni fupi kuliko rais yoyote kuwahi kutokea. Hiyo hotuba yake ilikuwa ina maneno 135. Eh, na tano, lakini hotuba ambayo ilikuwa ndefu eh, mpaka hivi sasa na labda leo hii Rais Donald J Trump abadilishe, ah, avunje ah, hii rekodi mm-hmm, ilifanyika mwaka elfu moja mia nane arobaini na moja, na Rais William Henry Harrison yeye alikuwa ni rais wa tisa wa Marekani ambaye hotuba yake ilikuwa ina maneno 8445 na aliitumia kwa saa moja na dakika 45. Ba lakini vilevile vile, eh, rais Harrison yeye alifariki baada ya mwezi mmoja tu eh, baada ya kutoa hii hotuba na alikufa kwa ugonjwa wa nyumonia na watu pengine wanaweza wakasema labda hili ilimsababisha, e, ndio akapata huu ugonjwa, maanake kusimama kwa muda mrefu mm -hmm. Ni kitu kikubwa kwelikweli, na huyu ndiye rais ambaye amehudumu Marekani kwa siku chache zaidi, maake aliyohudumu kwa siku thelathini na mbili tu. Sawa sawa kabisa, msikilizaji, kama tunavyosema, iwapo ndo kwanza unajiunga nasi, unaendelea kusikiliza matangazo ya moja kwa moja kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Muda mfupi tu ujao tutakuwa E, tukiangalia hafla yenyewe ya kuapishwa kwa rais wa 47 wa, 47 wa Marekani eh, J, eh, Donald J. Trump ambaye pia kama unavyojua alikuwa ni rais wa 45 e, katikati hapo amekuwa rais Joe Biden ambaye muda mfupi uliopita pia tumemwona hapa kwenye hafla hii ya uapisho ambao kama tumekuwa tukisema ni kwamba, e, umebadilishwa pahali unafanyika, ukawani ndani ya ukumbi b e, hapa kwenye majengo ya bunge hapa Washington DC. Hili ligongo sijui, e, tuelekee wapi? wakati tukisubiri e, muda mfupi ujao tupate uhapisho huu, labda tuangalie hali ya mapokezi kule uh, Afrika e, tunaye Profesa Chacha Nyagot kama ulivyogusia, hali kadhalika Majidi Mjengwa. Uh, tujue kwa fupi tu kabla manake, eh, na sisi pia tunakimbizana na ratiba ile ya hali ya uapisho uh, profesa nini ambacho uh, kipo hivi sasa, mapokezi, matarajio ya tukio hili la leo? Maanake uh, tunaona marais wote wastaafu eh, wapo katika ukumbi, halikadhalika rais ambaye anaondoka madarakani na makamu wake, rais Joe Biden na Kamala Harris, wako ukumbini na imeonyesha ile desturi ya Marekani, licha ya kutofautiana itikadi za kisiasa na mitazamo, lakini inapokuja suala hili la kubadilishana madaraka kuonyesha mm, demokrasia ya Marekani huwa ni uh, swala la wazi kabisa. Karibu profesa uh, mimi ninashuhudia uh, kitendo hiki kwa sababu ni kitendo cha heshima kubwa, na kinyume na ilivyotokea wakati kwa mfano Jo Biden alipokuwa anaapishwa saa hizi imedhihirika wazi kwamba Wamarekani viongozi wote marais wa zamani na viongozi kwa ujumla wameitikia mialiko na wako pamoja na kila mtu wakishuhudia tukio hili ambalo ni la kihistoria kwa sababu kuondoka kwa, kwa rais mmoja na kuingia kwa mwingine hakutakikani kuwa na vifijo au vurumai ambazo zinaweza kuleta uhasama kati ya vyama vile ambavyo vimewatoa hao viongozi. Kwa hivyo sisi wa Afrika huku tunashuhudia tu kwa leo, namna ambavyo uongozi unaweza kutoka kwa mtu mmoja kwenda kwa mtu mwingine pasipokuwa na kasheshe na kelele na pirika pirika za malumbano. Tunangojea kwa hamu kuapishwa kwa makamu wa rais kwanza, na baadaye rais, na baadaye kungojea tusikie sera mpya ambazo rais eh, Trump atakuwa anatangazwa zitakazoongoza utawala wake kwa muda wa miaka minne, pamoja na namna ambavyo inayotumika uh, katika kutambua ni nani awe raia wa Marekani, sababu kwa kawaida mtu anapozaliwa Marekani anakuwa raia wa kuzaliwa, hata kama si wazazi wake si raia. Lakini naona ni kama amekusudia kwamba atabadilisha hilo jambo uh-huh. Kwa hivyo tunangojea kwa hamu sana matamshi yake na namna ambavyo sheria zake na sera mpya itaanza kufanya kazi bila shaka. Profesa Chacha Nyaigoti Chacha yuko nasi kwenye laini ya simu, tutakuwa naye kwa muda mrefu ee, baada ya uapisho huu tutaendelea na matangazo haya na vilevile vile tunaye Majili Mjengwa, mchambuzi wa siasa akiwa kule e, nchini e, Tanzania, mjini Dar es Salaam na uh, muda ukiruhusu pia tutakuwa naye Profesa David Monda katika matangazo yetu haya, yataendelea hadi hapo saa saba na dakika 30 saa za hapa Washington DC. Idi Ligongo, kuna wengi ambao wanauliza hasa e, wakati wa hafla ama uapisho kama huu, hali ya usalama huwa iko vipi? Na sisi wenyewe tumekuwa tukiangalia uh, uapisho baada ya mwingine vipi? Leo umeonaje? Uh, kwa mujibu wa uh, idara ambayo imekuwa ikisimamia inasimamia uh, ulinzi wa viongozi wa hapa Marekani uh, uh, Secret Service wenyewe wamekwambia, wa, wa uapisho huu walikuwa wamejiandaa pengine kutumia uh, uh, rasilimali zao nyingi zaidi pengine kuliko kipindi uh, chochote kile, na tunaona sasa hivi E, na shughuli inaendelea pale e, pale katika ukumbi wa bunge kwa ajili ya kuanza kuapishwa rasmi e, nadhani maombi kwanza yanafanyika sasa. Kitu ambacho tulikuwa tunaendelea kukizungumza ni swala la ulinzi. Kwa hiyo idara hii imeweka bayana kwamba uapisho huu inawezekana wakawa wametumia rasilimali nyingi zaidi, na hili ni kwa sababu mbalimbali e, kutokana na hali ya kisiasa. Mm, lakini vilevile ikumbukwe vile uh, Raisi Donald Trump rais mteule kwa wakati huu alikuwa amekoswakoswa na matukio mawili e, ya kuwawa kwake kwa hiyo wao walitumia nguvu zaidi e, ambapo walitumia vikosi vile vya akiba vya kijeshi vipo hapa jijini Washington e, maafisa wa polisi wengi kwelikweli wapo lakini vilevile vile idara hii ya Secret Service, ambayo inahusika uh, katika kusimamia Uh, uh, ulinzi wa viongozi na yenyewe vilevile imemwaga maafisa wengi kweli kweli katika jiji hili la Washington, na hii yote ni kutaka kuhakikisha kwamba kila kitu kinaenda sawa. Lakini kwa bahati nzuri mm -hmm. Eh, baadaye hali ya ulinzi hata sisi tukatumiwa hapa eh, taarifa kwamba hata kuingia kwenye jengo letu ambalo haliko mbali sana na bunge la Marekani na bustani ya taifa a yani Uh, basi hali ya ulinzi ilikuwa imelegezwa, lakini nafikiri mwenyewe uliona vizuizi vingi tu, hata ukitoka barabarani nje hapo, kuingia kwenye jengo. Baadhi ya vituo vya treni vimezuiwa kufanya uh, kazi vile vile. Kwa hiyo hiyo yote ni kuonyesha namna gani hali ya ulinzi uh, ilivyokuwa kubwa sana katika jiji la Washington hii leo, na mwenyewe nimeona pia vyombo mbalimbali vya habari na taarifa eh, za kuaminika tu zikieleza kulingana na eh, historia kwamba ingekuwa ni mara ya kwanza kupata eh, hali ya usalama ulioimarishwa kiasi hicho, iwapo ingeendelea kabla ya kuhamishiwa ndani na vilevile vile, eh, baadhi ya kanuni kuondolewa, ingekuwa eh, ni historia imewekwa, jinsi ambavyo kungekuwa na maafisa wengi na vilevile vile hali hiyo ya usalama kuimarishwa eh, kiasi hicho, ili ligongo, naona sasa hivi anazungumza uh, Timothy Dolan, huyu ni eh, askofu mkuu wa New York eh, ambaye eh, muda mfupi baadaye tutakuwa tukiona nini kitaendelea kabla ya uapisho wenyewe wa JD Vance ambaye naona tayari amesimama pale karibu na rais eh, mteule eh, Donald Trump. Uh, naweza nikasema kwamba kutokana na kwamba maraisi wengi wa Marekani eh, kuwa na imani ya Kikristo Biblia imekuwa ikitumika sana katika swala la uwapisho huu mm-hmm. na kitabu hiki uh, cha dini kimekuwa ikionyesha kwamba ni ishara ya viongozi hawa kumwamini Mwenyezi Mungu na kuamini kwamba vilevile uh, vile katika utawala ujao uh, Mungu anaweza akawa ndiye uh, pekee katika kuhakikisha kwamba mambo yanaenda sawa, lakini sio mara zote kwamba Biblia huwa inatumika. uh, bmj muridhi uh, labda tungewambia wasikilizaji wetu Uh, wapo baadhi ya maraisi ambao waliapa bila kutumia uh, Biblia. Kwa mfano rais John Quincy Adams, eh, na Franklin Pierce, wote walitumia uh, vitabu vya kisheria eh, lakini vilevile vile rais Theodore Roosevelt, yeye hakutumia kitabu chochote kabisa katika uapisho wake. Kwa hiyo hili linatokana na wewe mwenyewe, imani, ya imani ya yako nini ambacho unataka na yakitumika kwa hiyo uh, kwa historia uh, awamu ya kwanza ya rais Trump uh, alitumia Biblia. Naamini kabisa hata leo uh, itatumika Biblia, lakini tusubiri tuone yale ambayo yatakuwa uh, yanajitokeza lakini kile ambacho vilevile tunaweza vile tukasema, uh, kwa hali jinsi ilivyo hivi sasa bmj mm -hmm. ni watu kutaka kujua ni kwa namna gani uh, raisi ajaye na vilevile rais anayeondoka uh, wanaweza kuagana nje ya upande ule wa mashariki uh, mwa, mwa, mwa viwanja vya bunge. Mara nyingi unakuta ile uh, helikopta mashuhuri kabisa Marine One uh, leo itaruka pale kutoka hapa kwenye viwanja vya bunge uh, moja kwa moja kuelekea katika uwanja wa kambi ya jeshi ya Andrews uh, ambayo ipo nje kidogo ya jiji E, hili la Washington DC e, katika jimbo la Maryland, na nadhani ile ndege itamchukua, e, au ataamua kama atatumia treni e, kuelekea moja kwa moja mpaka jimboni kwake, hapo sio mbali sana na hapa Washington DC, Delaware. Ikumbukwe e, wakati Rais Barack Obama mm -hmm. alivyoondoka madarakani mm -hmm. makamu wake wa rais ambaye ni Joe Biden, yeye alipanda treni kutoka hapa katika kituo cha Union Station moja kwa moja so kurejea nyumbani kwao. Hatujui leo rais <laughs> leo atatoa kali ipi rais Biden kurejea nyumbani kwake. Na unajua eh, kuna historia kuhusu hilo, maanake wakati amekuwa katika siasa kabla ajawa raisi mm, kabla ajawa makamu wa raisi, alikuwa na historia ya kutumia treni kutoka kule Wilmington, Wilmington. Kuja, yeah. Kuja hapa karibu kila siku na ni, ni, ni mtindo ambao au ni, ni, ni, ni mila ama desturi ambayo alikuwa ameizoea kabisa mpaka akaja kupata kiti cheo kikubwa kuliko ambavyo alikuwa akatua akiwa seneta na kadhalika. Wakati huko rais, hayo mambo yalikuwa hayawezekani. Sasa tujue atujue leo kama rais mstaafu natarajia kujua kwamba nini ambacho uh, kitajitokeza uh, kwa hiyo tutaendelea kujuza ku, ku, kile kinachoendelea bila shaka. uh, na wakati huu ambapo tunasubiri bado uh, shughuli hile ya kuapishwa uh, rais e, uh, tunaona sasa hivi makamu wa rais mteule anasogea pale mbele kwa no. ajili ya kutaka kuapishwa. Basi tunakamilisha ama tunafunga kwa wakati huu matangazo yetu haya uh, uh, muda mfupi ujao tutarejia tena kwa ajili ya sehemu nyingine ya kuangalia uapisho wa