Nam, karibu karibu kwenye VOA Express, msikilizaji moja kwa moja hapa Washington. Mambo mazuri, ni mazuri. Ikiwa ni asubuhi ya, ya saa mbili na nusu za Washington, lakini kumi na nusu alasiri ya Afrika Mashariki na tisa na nusu Afrika ya Kati. Msikilizaji hapa studio nimekusha jaa tere kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sunday Shomari. Mimi naitwa Kenneth Bwire, na ndio naanza mwaka, nakutakia mwaka mwema, nikutakie wanasemaje, happy new year tumeshawatekea penyu ya tangu. Sasa, wewe kama ukuwepo e, usiseme ya penyu ya wewe, sema tu nawashukuru e, kwamba mpo penyu ya <laughs> na si tuseme kwamba umetoka wewe. Eh, eh, karibu tupambane <laughs> Baada ya kupata lile joto kali yeah, eh, la kule Kenya sasa tupate mambo ya baridi mm, ya Washington, Mrs. Karibu, Washington, msikilizaji, Washington. Karibu msikilizaji unatusikiliza hacha nimkatize huyo niendelee kumsikiliza, ataendelea kunichafulia hewa hapa. Karibu msikilizaji kwenye VOA Swahili.com, kwenye redio washirika kote Afrika Mashariki na kati, na kwa wenzetu wa DRC tunajua mambo magumu, lakini unatusikiza kupitia redio nyingi sana kemkem -kem. Bila shaka na kama unavyosema huko DRC kweli mambo eh, si shwari kwa sababu waasi wanaoungwa mkono na Rwanda wamesemekana kuingia katikati ya mji mkubwa wa mashariki mwa Kongo leo Jumatatu. Tunafuatilia suala hilo kwa karibu kabisa, msikilizaji, kuangalia swala hili mzozo ukoje, hali halisi mashariki mwa DRC na hasa kipindi hiki hi, leo tutamulika zaidi DRC, hatutakuwa mm. na mengine yoyote ya kuangalia zaidi ya mambo yanavyokwenda kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na hata kupitia swali so letu la barazani leo tunauliza, kufuatia mapigano haya ya mashariki mwa DRC, nini kifanyike kuweza kupata amani nchini humo? Wengi sana wamejibu Bwire, tutasoma maoni yao na wengine tuwapigia simu kuweza mm. kujadili haya kwa kirefu kabisa. Hali iko vipi na kwa nini mpaka sasa mzozo waendelea kuwa hatari huko DRC. Sasa tukizungumzia DRC, mashariki mwa DRC, mji unaitwa Goma ndio mji muhimu sana mashariki mwa DRC, mji wa kibiashara, tegemeo kubwa la kiuchumi. Kufikia sasa ni dhahiri kwamba mji huo unadhibitiwa na waasi wa M23, waasi ambao siku nyingi ripoti re zilizopo zinasema wanaungwa mkono na serikali ya Rwanda, na ripoti kadhaa za ikiwemo ya Marekani pamoja na Umoja wa Mataifa inasema ni zaidi ya elfu nne ya wanajeshi wa Rwanda ambao waliingia mashariki mwa DRC, na inasadikiwa inaaminika kwamba wao ndio wameongoza eh, vita ambayo vimepelekea waasi wa M23 kutoa mji wa Goma hasa muda mfupi uliopita, licha ya kwamba kuna changamoto matatizo mengi ya mazungumzo kupitia njia ya simu. Imebidi yeah, tujue yeah, nini kinaendelea. Umezungumza na nani? Bila shaka mimi nimefuatilia hali halisi inavyokwenda kule DRC na kwanza kutaka kupata kusikia wachambuzi kwa upande wao wanasema kitu gani, halafu tukuja kwako, pengine BMJ, wewe uh, unavyosema kwamba uh, umefuatilia kule Bwire na unasema mm, kwamba kuna mtu umempata katika eneo hilo. Nimepata mkaazi wa Goma. Sasa hali iko vipi? Nimepata mkaazi wa Goma ambaye kwa kuzungumza kwanza ilikuwa vigumu kumwelewa nasema ni, lakini baadaye nikagundua kwamba amejificha chini ya kitanda mwenyewe. Amesema kwamba hawatoki nyumbani, inabidi wamejificha kwa sababu risasi zinalia kila pembe. Anaitwa Jean Baptiste. Nikaanza kumuuliza je, kwanza tupe hali taswira ilivyo ndani ya Goma ni ipi. Kuna ta, matatizo katika mazungumzo sasa, itabidi msikilizaji umsikilize kwa makini, kwa sababu Kiswahili pia, pia pale kuna machangamoto zake, na kwa sababu anazungumza kwa sauti ya chini kwa kuhofia usalama wake. Haya, Baptiste anasemaje? saa na mnane ya mchana wakafikia ngambo za muniji, lakini walishuka kupika ngambo za mji wa Goma apo grande vile wakuta fada ingali na haijachoka, wakapigana nasai mpaka sasa. Napiga ingali sasa katikati ya mjini wa Goma na wanaopigana ni akina nani? Ni wasi wahemu ishirini na tatu na wanajeshi ama ni wanajeshi wanapigana na akina nani? Kwa maana tumeambiwa wanajeshi wa DRC wamekimbilia wa Rwanda. Hapana, apana, e, wajeshi walimekimbilia Rwanda na wengine wakabaki hapo hapo muzini, akaaaiingia mmuzini agoma, wakapia wanajeshi waa wangali hapo hapo wangalinapigana kwa sasa na hapo ku aeropor ai aeroporo ya Goma hapo wangali napigana bado, wahoni kuingia mmuyo aeroporo ya Goma, wasoda wangali hapo wafade wakisasa, mapigano ingali sababu anga imefungwa, ndege za kijeshi haziwezi ruka. Wanapigana kwa kutumia nini? Makombora yanarushwa, ama ni risasi tu? Iko makomboranaah. Ni akina nani wanarusha sana makombora? ni makombora iko narushwa kati ya jeshi ya taifa DC na M23 hapo hapa murunguni mangali na kijana kwa sasa naaweeke iko na picha kwa mingi sana. Ni akina nani, upande gani ambao unarusha sana makombora mengi? Ni upande wa M ishirini na tatu ama ni upande wa jeshi la serikali? Jeshi la serikali ambayo iko narusha mabombu wa huni awa M ishirini na tatu Serikali ya DRC inasemaje? askari ya taifi inasema jinsi ao wangani mumujini wako tayari kupigana na hao nao, waume wa kumi ishirini na tatu hata wamujini ya Goma. Na wananchi wanakimbilia wapi sasa, wapo tu Goma ama wanakimbia? Eh, wananchi wako manyumba, wanakimbia manyumba kwanzia asubuhi mpaka kwa sasa, kuna mutu mwenyewe ambayo Asante na uwe salama jamaa, salamu zake ni utumbee kwa Mungu bila shaka, kwa sababu hali eh, ni ya utete huko, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Mashariki, kama msikilizaji ulivyomsikia huyo eh, mkazi akieleza hali ilivyo. Mara nyingi ni Nam. kama unafuatilia mambo ya vita hata wataalam watakuambia hilo bomu limeanguka limetoka upande wa Ukraine, na hilo kombora limeanguka limetoka Russia, kwa sababu unajua uzito wake na milio yake. Sasa mm. inawezekana yeye, hata kama amejificha kwa kwa sababu amesikia hizo sauti kwa muda unasikia zinavolia uzito wake bila shaka. alafu waasi wa M23 wametoa taarifa wakisema kwamba hali iko chini ya udhibiti wao na kwamba hakuna ndege inaruhusiwa kupaa juu ya Goma, kwamba wao sasa ndio wameshikilia usalama, lakini tunasubiri mengi kuzungumza. Jumuiya ya kimataifa imezungumza sana na mengi yatakuwa anafuatilia haya. Tumsikilize basi Aslay na kibao chake tumeachana <masing> Kuna mambo mengine bwana, katika mahusiano hmm. Ha, yakifika hapo sasa, hiyo ni doa, ni donda kubwa. Mpaka jamaa anakwambia, kumbuka tulikula kiapo kwamba tutaachana, lakini yamefika mahala kwamba tumeachana na tabia zimekataa kuingiana, tabia zimekataa, mwingine anavuta kulia mwingine anapeleka kushoto, mwingine yupo kaskazini, mwingine anasikika kusini kule, mambo hayaingiani. Asle anasema basi, inabidi hapo kila mtu webeba vitu vyako. Mambo mapenzi haya, ah, yanatesa kweli. Tumeachana ndio rekodi msikilizaji, inagonga kwenye VOA Express kutoka Sauti Amerika. VOA Kenes Bwire la kwangu, bila shaka yuko nami Sunday Shomari ndani ya nyumba hii msikilizaji ya studio na moja kwa moja, kama navyosema leo tunamulika huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo kutokana na hali hiyo basi ya utata na kushambuliwa na kundi la M23 Baraza la Usalama la Umoja Mataifa eh, limetoa maelezo na kukutana na wanachama wake 15 siku ya Jumapili kujadili mzozo huo, na kisha kukubaliana kwa kauli moja kuzitaka Rwanda na DRC kurudi kwenye meza ya mazungumzo ili kufikia amani na kushughulikia masuala yanayohusu kuwepo kwa jeshi la Rwanda katika eneo la mashariki mwa Kongo na uungaji mkono wa Kongo kwa waasi wa FDLR. Sasa wakati haya ya kijiri. Nini ambacho uh, wachambuzi wanazungumza juu ya hili a jumuia ya kimataifa inayozungumza na pengine kila jumuia ya kimataifa kinatosha, hali iko vipi? Tunaye mchambuzi Abdul Karim Atik kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Kwa upande wako unaonaje mpaka sasa jinsi jumuiya ya kimataifa inavyoshughulikia swala hili, ingawa lawama bado zinarushwa jumuiya ya kimataifa. Na na yenyewe na inabeba lawama kubwa sana, kwa sababu yenyewe ndio imekuwa mfaidika mkubwa wa mgogoro wa Kongo mashariki na Kongo yote tangu alipouawa waziri mkuu wa kwanza wa Kongo huru Patrice Lumumba, kumekuwa na majeshi ya kulinda amani miaka yote, tena nadhani yana muda mrefu kuliko pahala pengine kokote duniani, lakini hawajailinda hiyo amani, wala hawajai hawajairutubisha hiyo amani. Jumuiya ya Afrika mashariki na Afrika nzima, baadhi ya viongozi katika jumuiya za Afrika mashariki sada, wamekuwa na wao ni wafaidika wakubwa katika mgogoro huo lakini siishi hapo tu. Hata mataifa makubwa ya Marekani, Ufaransa wote, Ujerumani, Ubelgiji ndio wafaidika wakubwa na mgogoro huo, lakini wanaoumia, wanaohudhurika na wanaoteseka ni wananchi wenyewe Wakongomani, wenye asili ya Kitusi, wenye asili ya luba lunda, wenye asili ya banyema wote ndio wanaosafa kabisa na wanaopata shida kabisa kwa mgogoro huo. Nini ambacho wewe ungependa kuona kinafanyika? Kwa sababu tayari kama tunavyosema, lawama tu zinatoka, na kama unavyosema hiyo ndio mojawapo ya matatizo pengine. Nini ungependa kuona kinafanyika? Pengine Rais Tshisekedi akubali kwamba hata kama hana ushahidi wa moja wa kwa moja wa, wa, wa Kagame kusema anawasaidia banyamulenge ama au M23 lakini, hii yote inatokana kutokana na yale na akodi ya Nairobi ya ya mwezi Machi hiyo ya mwaka nadhani Ine ineriti, ya, elfu mbili na kumi na tatu hiyo ambayo imerithi hilo jina menyewe la emu ishirini na tatu, hawakujitoa muhanga katika kuhakikisha amani inapatikana na usalama unapatikana na tatizo la wale waliokimbia mauaji ya kimbari kule Rwanda ambao wamekimbilia kule upande wa mashariki ya Kongo, lakini pia na wale Watusi ambao walikuwa wanasema wenye asili ya Kongo ambao wanaona wanabaguliwa, walishika silaha siku nyingi. Haya masuala yanatakiwa watu wakae chini, waongozi hawa wawili wakubwa wao wakikubaliana vizuri, hata kama mataifa ya nje yatataka kuendeleza mgogoro wanakufaidika hawa wawili wanaweza wakatuliza hali. Rais Kagame, Paul Kagame na rais eh, Kisekeji, kwa sababu eh, kwa kweli kukuza eh, wanaoipata Wakongomani wenye wa asili ya ya Kitusi inaeleweka, si jambo la siri kabisa, linaeleweka muda wote, miaka yote, ha, amesema linaeleweka, ha, Ndam Abdukari Mwatiki, huyu akizungumza, mm. kwa upande wake. Hayo ni mawazo yake mchambuzi huyo, eh, kutoka kule nchini Tanzania, Dar es salam kuhusiana na mswala huu na mzozo huu wote kwa ujumla. Bwire, umeniita BMJ mara mingi sana, yupo pale chini. <laughs> <laughs> ni kwa vile sija kuwepo muda mrefu sasa, niite tu Bwire. <laughs> <laughs> utakuja kunizoea, utanizoea tu. Habari za dunia, bila shaka Waasi wanaungwa mkono na Rwanda waliingia katikati ya mji mkubwa wa mashariki mwa Kongo hii leo Jumatatu, na walioshuhudia wamesema ni ongezeko la hivi karibuni kwa mzozo katha wa miongo kadhaa katika eneo ambalo tayari linakabiliwa na, na moja ya migogoro mbaya sana wa kibinadamu duniani. Muungano wa waasi unaoongozwa na wanamgambo wa kabila la watusi wa M23 umesema umeuteka mji wote uliopo upande wa ziwa, lakini taarifa hizo hazikuweza kuthibitishwa na vyanzo huru. Milio ya risasi ilisikika karibu na uwanja wa ndege katikati mwa mji na mpaka wa Rwanda, huku wakazi wawili wanaripoti mapigano yanaendelea kati ya wanamgambo wa serikali na wapiganaji wa M23. Kuna mgawanyiko, kuna mkanganyiko katika mji hapa karibu na uwanja wa ndege. Tunaona wanajeshi, bado sijaona M23, mkazi mmoja aliambia shirika la habari la Reuters Shimu, jialaki, kwa njia ya simu wakiomba jina lake lisitajwe. Wapalestina wameanza kuwasili Gaza City mapema Jumatatu wakati vikosi vya Israeli vilipofungua vituo vya ukaguzi na kuwaruhusu watu kurejea katika maeneo ya kaskazini ambayo yalikuwa yamefungwa tangu siku za mwanzo za vita vya Israeli dhidi ya Hamas. Maelfu ya watu, wengi wao wakitembea kwa miguu, walikuwa barabarani kuelekea Gaza City ambayo imeshuhudia uharibifu mkubwa wakati wa operesheni za ardhini za Israeli na mashambulizi ya anga ambayo jeshi lilisema yalilenga kuliangamiza kundi hilo la wana mgambo. Mashambulizi ya ndege zisizo na rubani za Rusia yaliharibu miundo mbinu katika maeneo ya magharibi, kati na mashariki mwa Ukraine hii leo, Jumatatu. Jeshi la anga la Ukraini limesema limetungua ndege 57 kati ya 108 na zisizokuwa na rubani ambazo wanajeshi wa Rusia waizirusha usiku wa kuamkia leo. Uingiliaji huo ulifanyika katika mikoa ya Dipronetsk, Ivanofrembezik, Hakiv, Kiv, Mikolaiv, Poltava, Sumi, Zolitomir. Jeshi lilisema na polisi wamemkamata mtu anayeshukiwa kuhusika katika kesi ya mwigizaji raia wa China ambaye alidanganywa kusafiri kwenda Thailand kwa kazi za filamu na kisha alisafirisha kwenda Myanmar. Wizara ya usalama wa umma ya China imesema juhudi za pamoja za kikosi kazi cha wizara hiyo na balozi wa China nchini Thailand, zikisaidiwa na utekelezaji wa sheria za Thailand, zilipelekea kukamatwa kwa mtuhumiwa mkubwa wa uhalifu siku ya Jumamosi hiyo, ya Jumamosi, wizara hiyo ilisema katika taarifa ya Jumapili. Melodi anamshirikisha Joe Boy, wameamua kutunga rekodi. Wanasema Beauty on Fire, yani urembo wako uh, uh, unazidi kiwango. Rekodi msikilizaji, ambao inagonga kumi ielekee pale saa kumi na moja Afrika Mashariki, hapa Washington DC itakuwa inagonga saa tatu kamili. Tuingie katika kitengo cha barazani, tunatandika mkeka na tujadiliane, tuzungumze kwa pamoja. Na sasa tupo mashariki mwa DRC ambapo msikilizaji, tunakuuliza kufuatia mapigano mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo, je, ni unadhani nini kifanyike kupata amani nchini humo? Imekuwa mjadala wa muda mrefu, na sasa ndio mjadala tunaleta kwako msikilizaji. Rodriguez Mumbere upo Kinshasa, sema nasi nini kifanyike kumaliza haya yanayoendelea nchini mwako mashariki Kusema eh, kweli kile ambacho kinaendelea mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ni msimanzi na kilio kikubwa sana. Kuna kwamba eh, familia nyingi zina uwasiwasi, lakini mji wa Goma ambao una uh, kambi nyingi za wakimbizi, ni raia wanasubiri kwa kwa viongozi wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Eh, kila aina yote ambayo itatuliza wananchi inaweza eh, kusaidia raia wetu kuona kwamba hali kwa sasa ni hali ya kusitisha, na uh, ikiwa vikosi ya M23 vilipotoa kuingia kwenye katika mji wa Goma kwa sehemu yake na hii imeleta wasiwasi miongoni mwa wananchi wetu. Serikali lazima ichukue kwanza majukumu yake na huenda itumie diplomasia ili kumaliza hiyo vita ama kwamba wanajeshi wa Rwanda ambao wanaunga mkono watu wa event wa kondoka ardhi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kama ilikuwa nia kwenye kikao cha Baraza la Umoja wa Mataifa hapo jana. Nafahamika wewe ni mwandishi wa habari mitaani utembea tembea zako, raia wanasemaje? Nini kifanyike? kulingana na, na raia wa mmoja mmoja ambao tumekutana nao hawana ha, wanategemea wana serikali, wanasema serikali ndio baba, serikali ndio inaweza kuleta suluhu ambayo itaweza kusaidia, licha kuwepo na kama tangazo lililosema la serikali hapo jana usiku uh, baada ya kusikiza kwamba mji wa Goma ulikuwa umeanguka kwa sehemu katika mikono ya waasi wa Eventwa na jeshi la Rwanda, kulingana serikali ya DRC, basi wananchi wanataka kila suluhu yoyote ambayo itawasaidia kusaidia watoi katika hali mbaya maisha hasa kibinadamu ambao wamekaa siku za hivi karibuni. Asante Mumbere. Shukuru yupo Bukavu. Sande no. DJ Shukuru Musai, karibu sana Sauti Amerika na tueleze pale ulipo na kwa ujumla wake. Katika barazani hii tunazungumzia kuhusu kile ambacho wewe unakiona ungependa kifanyike eh, kufuatia mapigano haya ili kuweza kupata suluhu ya amani huko DRC, karibu. Okay. Tumempoteza huyo Shukuru, sidani kama yupo, yupo kweli, line yake imekatika. Tutajaribu kumtafuta tena bila shaka lakini, wakati huo, kama ulivyoona, <laughs> <laughs> <laughs> unajua, unapokaa mbali na studio inakuwa ngumu sana mm. sanaauta kila siku, lakini nashukuru umerudi tena kwenye kwenye line line ya simu buire, wana, wana mm. line ya simu wanasemaje hapo, kuna wengi wameandika kwenye Facebook, wakati tunasubiri line ya simu nitaingia Facebook tuangalie kile ambacho mm. eh, wanazungumza watu mbalimbali mbali hapa Kelly ni Zinza anasema haya ni mazungumzo yanatakiwa kufanyika kabla ya mazungumzo. Anasema wanchi waambiwe waondoke Goma ili hao wanaoshambulia Goma waweze kupigwa na kuondolewa kwa sababu hivi vita vimekuwa vikali sana bila hmm. shaka. Unaonaje? Eli Joseph anasemaje? Umeona hiyo, Eli Joseph hiyo kali hmm. anasema kumaliza mzozo, anasema Wakongo ni safari ndefu, anasema si jambo rahisi hata kidogo kama inavyojadiliwa kisiasa. Anasema Kungo, nitajiri, kwa sababu Kongo ni tajiri kwa rasilimali kama vile dhahabu, almasi, coltan, cobalt na mafuta. Anasema hii ndio imekuwa chanzo kikuu cha tamaa kwa mataifa ya kigeni na makundi mengine ya jirani zake kujaribu kuingia kule. Ananiambia mwelekezi, twende mziki, lakini sinisomea ya Zabuloni manyongezo wa beni DRC anasema kinachotakiwa kufanyika ni vema serikali ya DRC ikubali kukaa kwenye meza moja ya mazungumzo na wasemi ishirini na tatu. Bila huo mchakato hali itabaki kuwa hivyo hivyo. Mziki tunasikiliza nani? Tunakwenda kwake Bruce Melody. Huyu ni kijana maarufu kule nchini Rwanda akishiriki Ha, nasi, in, in we, lakini umesikia. Umesikia mtindo country, umesikia music. Country music. Music ikipigwa katika mm, mitindo kule Kenya na ikiimbwa kwa lugha eh, ya Kikuyu. No, na anaimbia mrembo. Kwa hakika hii ni kazi kweli kweli. Ni ulifanya hapa. Anaimbia uh -huh. mrembo wake kwamba amemiss sana uh -huh. So unasikia akisema ndakumisi mno ni kibantu sasa, lugha za Kibantu hata ukienda kule kule Msoma ya, unaposikiliza kule waliko akina wa Bwire sana ndugu zako, utasikia anasema nini, japo huwezi sikia vizuri lakini unapikipiki maneno mawili matatu tu, anaimbia mrembo wake, anawambia anamisi sana, anampenda sana, ndo hivo. Lakini sasa anasema upendo umemfikisha mahala ambapo uko toxic, yani ni kama sumu kwa mwili wake bila shaka nakielewa kidogo kidogo, unajitahidi, umefanya vizuri sana. Niliishi dogoto nikakizungumza kwa muda, na ulipokuwa likizo pia ulienda huko aa. a a, tuheshimiane. Utaniuliza nimeenda ku, nimeenda kutafuna. okay. um, nilikuwa tusamia kwetu. Aha. uh -huh. kula viazi. Basi basi, safi sana mengine. mm. Aache, uko vizuri, umependeza sana karibu. Basi bure, hebu tuambie chapchap kinachoendelea kwenye mitandao ya kijamii, kabla tujamaliza na tuende kwenye swali letu, alafu tumalizia. So unajua tu kuna refu ambaye mambo yamemwendea vigumu sana kimchezo. refu wapi? ule refu anaita Mike Oliver, kafanya nini? Aa, katika mechi yake kati ya Arsenal na Wolves, uh -huh, alitoa kadi nyekundu kwa mchezaji beki wa, wow, Arsenal. wa Arsenal. <laughs> mambo yamemwendea vigumu mpaka wasimamizi wa ligi ya uh -huh. Premier wametoa ripoti kwamba amepata eh, abuse ameingiliwa sana, yani fedheha kubwa kwenye mitandao, watu wamezungumza yasiyofaa, mm, kwamba alifanya makosa, na hata kuna wanaita petition, malalamishi yameanzishwa ya, ya mm, maelfu ya mashabiki wameandika kwamba hawataki kumwona tena akisimamia mechi za Arsenal, kwamba anafanya mambo makusudi katika kazi yake kila mechi anayosimamia Arsenali lazima alishe mtu kadi nyekundu. Ndio yanayotamba zaidi katika mitandao. Kwa bila leo, msikilizaji, bila shaka Bwire vilevile, mkutano mkubwa wa nishati endelevu huko nchini Tanzania, barabara kadhaa zimefungwa na wakuu wa nchi wanakutana huko Afrika Mashariki, mkutano mkubwa sana wa nishati barani Afrika. Basi msikilizaji, ndio tunakamilisha hapo, tunaaja tena na kibao hicho chake Samido, toxic love. Upande wa pili ni Aida Isa, fundi mitambo anaitwa Patrick Deia, mzee wa kazi, tunamwita bila kushaka. Hapa studio inaitwa Sunday Shomari, nimekaa standby na mwenzangu Kenneth Bwile. Tafadhali usikose kujiunga nasi na matangazo ya matanga jioni, ni maalum. Tuendelea kumulika hali ilivyo jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Usikose kuungana nasi kwa heri kwa sasa <mulika>