And this is VOA1, The Hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni siku nyingine tena nzuri kabisa ya Jumatano tarehe 29 mwaka huu wa elfu mbili na 25, mwezi ni Januari. Maanake naona ulikuwa umeshantolea macho tarehe 29 mwezi upi? mm -hmm. ni yani, Januari bado tupo, tunasonga mbele. E, tunakukaribisha katika matangazo ya VOA Express. Mimi naitwa Idi Ligongo, hapa siko peke yangu, niko na mwenzangu hapa bila shaka Idi Ligongo wako naye BMJ Murithi jina langu hilo. E, tuko tayari kabisa kukusukumia mpango huu wa VOA Express kama ilivyo kawaida katika siku ambayo E, tunaendelea kuangalia mambo yanayoendelea kule nchini DRC hususan mashariki mwa nchi hiyo, Idi Ligongo. Naam, hali bado inaendelea kuwa tete kule katika mji wa Goma ambapo, e, taarifa ambazo zinaeleza e, bado wale wapiganaji wa, wa M23 e, wanaendeleza nguvu zao kwelikweli kweli, e, lakini vilevile vile wakati huo tunataka kujua serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia inafanya nini kurejesha udhibiti wa mji huo. Lakini kule Kinshasa siku ya jana imekuwa ni siku ngumu vilevile vile kwa e, balozi za Ufaransa, Rwanda na ripoti zinaeleza pia ubalozi wa Kenya na umeshambuliwa, uh -huh. E, na wananchi wenye hasira wakihusisha kwamba mataifa hayo labda kwa namna moja manyingine ndiyo yanayochangia hali tete eh, kule mashariki mwa jamhuri ki ya kidemokrasia ya Kongo. Sasa maisha yako vipi, wanawake, watoto, wafanya biashara, vijana? Nini kinaendelea Goma? Na kuna makundi mbalimbali mbali ya kutetea haki za binadamu ambayo yanazungumzia hali ilivyo. E, mengi akisema hali ni tete na kunaendelea kuwa na wasiwasi wasi mkubwa, e, kuhusu hasa pia na wakimbizi, wengi wao wakihamia katika nchi jirani ya Rwanda, ambayo nayo pia inatajwa serikali yake inatajwa kama kwamba inahusika kwa njia moja au nyingine katika kuzidisha mzozo huo kwenye laini ya simu tuko naye e, mchambuzi wa maswala ya siasa na vilevile vile mkazi wa huko mashariki mwa DRC. Mambo Kawaya, karibu kwenye show yetu. Kwanza tuambie, nini ambacho umekijua baada ya hizi ripoti tunazoziona uh, sasa hivi kwamba hali inaendelea kuwa tete katika mji wa Goma? Asante mm, sana, Washington DC. Ni kusema kuwa sasa hivi ama kutoka majuzi jana, hali ambayo watu wakaazi wa mashariki ya Kongo eh, zaidi hawa ambao wanaishi katika muji wa Goma na sisi wengine ambao tupo maeneo za Nyiragongo na kando kando ya muji wa Goma, tunakuwa so, tukiipitia kabisa hali ambayo iko tete kabisa ya hali isiyofahamu kutokana na mapambano makuu ambayo imekuwa ikihusisha upande ili yaani jeshi la taifa kwa upande umoja na waasi uh, wa, wa m ishirini na tatu wakisaidiwa na nchi ya Rwanda. Kweli ni vita kubwa, ni kama hiyo ambayo tunakuwa tukiona Sudani huko Kartum, ama hiyo ambayo tulikuwa tukiona katika upande wa Gaza, ambayo tulikuwa tukiona mabomu ikiripotiwa katikati ya wakaazi mamilioni ya watu. Unajua, wakaazi walitoka kwenye maskani yao ya ukimbizi makempi yao, alafu wakajielekeza wote katika mji wa goma na wengine ambao walikuwa wa mji wa goma kimbizi nao vile vile waliteremka wote waa mji wa Goma ndani ya wakifikiria pengine ni hapo kutakua, uh, ila pauril oautindio inakuwa ikionekana kwa sasa, sababu mapambano yanazidishwa na mnajua mwenyewe akuwa uh, imekuwa siku kama sijui siku ngapi, hakuna umeme, hakuna maji, hakuna hata Uh, laini yaani, kusema hakuna mtu ambaye anaweza kutumia eh, connection, yote imeweza kukatwa, na hayo yote yamepeleka katika hali ya kimauti yani, tufahamu. Sawa sawa sana Ma, mambo kawaya. Tunaomba usiondoke hapo, tuna mambo swali moja au mawili baadaye kidogo, lakini Idi Ligongo, pia tuna mgeni mwingine. Naam, tunamkaribisha hapa Hagi Bulede eh. Yeye ni mwalimu na mkazi wa Goma. Hebu tueleze hangi, hali ikoje, hasa kwa watoto na wanawake eh, na shughuli maswala ya kibiashara yanakwendaje katika wakati huu? Tupe picha kamili, maanake upo hapo Goma. Asante kwa kunikabidhi kauli hili niweze nikaseme kidogo juu ya mji wetu wa Goma. mm-hmm. Hivi kwa hali ya leo, ni hali ni tete kabisa na kama vile mwenye kuanza habari amesema, wakimbizi walikuwa wengi pembezoni zote za Goma, wenye walikuwa wakitoka mijini mwao kule vijijini, ilikuwa ndani ya makempi. Wakati hasa vita imekuwa tena tetesi ndani ya periferi za pembeni ya Goma, wote wamemwangika, wameenda ndani ya muji kamili kabisa sasa hali ni tete, hali ni mbovu, ni mbaya tena zaidi, sababu watu hawana manyumba, na wenye walipata fasi ya kukaa wanakaa ni nje ya lupango tu ndani ya barabara, watoto, wanawake, wanaishi kabisa vibaya sana. Na kile ambacho unaweza kutueleza, maanake tunafahamu kwamba tuna eh, mapigano eh, bado yanaendelea, hali ya mapigano kiujumla eh, baina ya M ishirini na tatu labda na vikosi vya serikali ikoje, ama tayari udhibiti kamili umeshachukuliwa wa mji huo uko chini ya M23? Na je, nyinyi wananchi, kuna chochote ambacho mmeelezwa uh, juu ya mabadiliko ya utawala wa hapo bo? Juu ya mabadiliko, unajua, mimi ni raia, siwezi nikatambue zaidi, lakini wakati mmoja wala nyingine, kuko wakati yenyewe tunaangalia waaskari wa wa wa, wa, wa wa wa kikawaida, tunasikia kama wangali wanapiga wana, wana, wana risasi. Tunasikia risasi moja moja ndani ya mwingine, lakini watu wa M23 wanaanza kupiga doria ndani ya barabara zimoja zimoja sisi kama vile waraia tunawa, tunawaona wakipita, lakini kuna wakati tunasikia tena mtoto ya risasi fasi zimezozimezo ndani ya mwingine sawasawa kabisa. Uh, asante sana Hangi Bulembe hapo uh, nchini DRC katika mji wa Goma. Lakini eh, tukimalizia, nirudi yani, kwako eh, mambo kawaya kuna suala hili ambalo tumelizungumza kwa kirefu kuhusu, hasa wakimbizi, walikuwepo tayari wakimbizi wa ndani. Sasa tunasikia kwamba wanazidi kuongezeka. Je, hali yao ya baadaye huenda ikawaje, kwa sababu umekuwa ukitembea mpaka kwenye kambi za wakimbizi. Kwa, kwa jinsi ambavyo muktadha wa vile mambo yamekuwa katika miaka ya nyuma e, nini sasa, kuna matumaini gani e, kwa hawa hasa wakimbizi wa ndani na wanaotoka kwenda katika e, nchi zingine? Uh, naweza nikawaeleza kuwa, kwa maisha ya kibinadamu kwa kweli sijui kwamba wataweza ku... Uh, kuchukua tena hali ambayo walikuwa wakiwemo, kabla walikuwa bado hawajakimbia. Wamepoteza zaidi ya miaka tatu wakiwa fasi moja wakikula uh, kwa kwa magumu, wakivaa kwa shida, watoto wao wamefanya miaka mitatu bila kusoma bila kufaa chochote, na leo hii tena wamekuwa wa wakimbizi kwa mara nyingine. Yaani, kwa wale ambao wamekimbia sijui mara tano wamekimbia mara ya pili na wengine ambao walikuwa katika mji wa Goma hapo kando kando, ambao kwanza kusema kimaisha, maisha, maisha imeharibika. Kuweza kurudi tena katika hali itaomba iwachukue itawachukua hata miaka tano miaka kumi ili tena awaje tena ajijenge au na familia yake akuwe katika maisha ambayo maisha alikuwa akiishi ndani. Kwa wale wanafunzi ama watoto itakuwa vigumu, sababu miaka ilisonga mbele, haikubaki nafasi moja. Uh, kutokana na hali ambayo ukipitia hapa sasa hivi, tunaweza tukasema muji wa Goma inakuwa katika waspasi. upande mmoja kunakuwa waasi wame ishirini na tatu, ukipiga doria zaidi upande wa mashariki, upande wa kuume utaenda kukuta mara nyingi ni wanajeshi wa taifa ndio wanakuwa wakifanya doria, ndio wanakuwa wakionekana. Uh, wakati wale hivyo vikundi viwili vinakutana mripuko wa masasi hata na mabomu na wanani ambao wanapoteza maisha yao ni raia ambao hawana hatia yoyote, na ndio maana kama kile shirika la raia ama kama vile mkaazi uh, na mashariki ya Kongo tunasema, jumuiya ya Umoja wa Mataifa kwa nini wanafaa, kwa nini wanakaa kimya? Gaza imepata ama na jeshi la Israeli wanaanza kuondoka na wanatosha pia vilevile vifaa vile vyao, kwa nini isifanyike hivyo kwa ajili ya Kongo? raia hawajui ni nini wanakuwa wakihisia, lakini kila siku wanakuwa wakikuwa wahanga wa mashambulizi ya waasi ambao wanatoka nchi ya Rwanda na watu wamefariki. Jana tumewazika zaidi ya watu kumi ambao waliuliwa bomu, wamezikwa bila hata sanduku kusema, mm-hmm. wanazikwa kama nyama. Kwa nini? hospitali hakuna matunzo yote, hakuna matibabu yote, yani tunateseka, tunateseka, tunateseka. serikali ya Kongo Naam. Nafikiri kuangalia namna gani kutafuta marafiki, sababu warafiki ambao wameonekana kwa upande wake hawana nguvu lolote, sababu miaka mitatu wakilalamika, tunakuwa tukipigana, lakini miaka minne imeisha na imeweza kutekwa sasa. Ima serikali ibadilishe marafiki, kwa kutafuta marafiki wengine ambao watamsaidia kuimarisha hali ya usalama mashariki ya Kongo. Na kwa mwisho, ningelisema hali ya ukiukaji ya haki ya binadamu inakuwa juu ya munaa, kusema watu wa dada ama wa mama wanabakwa, watoto wanauliwa, kubwa wanauliwa na hizo yatumiwa mabomu ama masasi, ni hali ambayo inaleta tete katika vichwa vya watu na amechanganyikiwa kabisa, kwa kweli na, na ile ya Imeleta tatizo kubwa, watu ile huruma waweze kuona namna gani kumaliza. Asante, shukran sana, shukran sana uh, uh, mkiwa hapo uh, DRC katika miji uh, tofaut, tofauti tofauti uh, tutaendelea kuangalia nini ambacho kinaendelea huko, wakati ambapo hali kama umesikia hapo, msikilizaji, inaendelea kuwa tete hasa kwa watoto na wanawake. E, mashariki mwa nchi hasa kwenye, kwenye mji wa Goma Idi Ligongo. Naam, basi ndiyo hali jinsi ilivyo na moja kwa moja hivi sasa tuelekee katika habari za dunia. Katika habari za dunia, Jumuiya ya Kiuchumi ya Nchi za Afrika Magharibi ECOWAS siku ya Jumatano ilitangaza kujiondoa rasmi kwa nchi za Mali, Burkina Faso na Niger zinazoongozwa na jeshi baada ya kujiondoa mwaka jana afrika magharibi imekumbwa na msururu wa mapinduzi ambayo yana nchi katika baraza hilo lenye wanachama 15 chini ya utawala wa kijeshi katika kipindi cha miaka mitano iliyopita kujiondoka kwa burkina faso jamhuri ya mali na jamhuri ya niger kumeanza rasmi leo januari 29, 2025 ecowas ilisema katika taarifa yake Waasi wanaoungwa mkono na Rwanda waliimarisha udhibiti wao katika mji mkubwa zaidi wa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Goma, leo Jumatano, huku mamluki kutoka Rumenia wanaosaidia jeshi la Kongo wakiingia nchini Rwanda chini ya uangalizi mkali wa vikosi vya usalama vya Rwanda. Waasi wanaoungwa mkono na Rwanda waliteka sehemu kubwa za mji mkubwa huo wa mashariki mwa Kongo, ukiwemo uwanja wa ndege na vile vile. Umoja wa Mataifa umesema kwamba rais wa Rwanda Jumatano ameunga, amejiunga na wito wa kusitishwa kwa mapigano katika mzozo huo wa miongo kadhaa. Sehemu kubwa ya mji uliokumbwa na mzozo wa Goma zilikuwa shwari mapema Jumatano asubuhi baada ya siku ambayo maelfu ya watu waliokuwa wakikimbia walijificha kando ya barabara huku makombora yakirushwa na kujeruhi watu kadhaa. Utawala wa Trump ulitoa barua siku ya Jumanne inayowapa wafanyakazi wa serikali kuu motisha ya kifedha ili kuacha kazi ifikapo mwishoni mwa Septemba. Mpango wa kujiuzulu ni sehemu ya juhudi za utawala huo wa kupunguza wafanyakazi wa serikali kuu. Barua pepe ilitumwa kwa wafanyakazi wengi wa serikali kuu wapatao milioni mbili, ilisema wanaweza kubaki kwenye malipo ya serikali kuu hadi Septemba 30, mwisho wa mwaka wa fedha wa serikali, na wanaweza kupunguziwa kazi zao au kuondolewa. Wafanyakazi hao pia hawatalazimika kufuata agizo la Trump kwamba wafanyakazi hao wanahitaji kurejea kufanya kazi katika ofisi zao kwa muda wote na kesi iliwasilishwa Jumanne kwenye mahakama ya serikali kuu hapa Washington kwa niaba ya mashirika yasiyo ya faida, wamiliki wa biashara ndogo ndogo, na wataalamu wa afya ya umma saa chache kabla ya amri ya kusitishwa kwa fedha za ufadhili wa serikali kuu kuanza kutekelezwa. Mm -hmm. Mm -hmm. Basi ni Nasib Abdul, maarufu kabisa kama Diamond, ambaye wiki mbili tatu ambazo zimepita mm -hmm. amezusha gumzo kweli kweli e, mara baada ya kutoka ile, uh, msimu wa tatu e, wa kipindi kile e, cha televisheni e, ambacho kinaonyesha maisha halisi kinaitwa Young and Famous in Africa mm -hmm. E, kwa hiyo amezusha balaa kweli kweli, Diamond, watu wanamzungumzia, maanake da jamaa huko watu wanajua ana mpenzi wake Zuchu, lakini kule anamwambia Fantana kwamba yeye yuko simu bala. Haya, basi, twende kwenye barazani, ambapo tulitaka kujua unapokuwa na ugomvi na mwenza wako unafanya nini kupunguza hasira, ndicho ambacho tumekuomba kufahamu. Sasa tunaanza naye huyu, si mwingine ni David Kiplangat. E, anasema kwamba anatufuatilia live akiwa uebuye, e, yeye ambacho anafanya mm -hmm. e, ni atanyamaza, na akizidi, e, anamwacha hapo ili kuepuka madhara yoyote yanayoweza tokea, na hiyo ikawa ndio ugomvi. mm -hmm. E, sasa huyu hapa mwingine anaitwa Mina Kiwanga anasema inategemea mnapogombania nini hasa, maana kuna ugomvi mwingine ukitokea ukirudi ndio majanga kabisa, bora e, ukomae ujue mwisho, na kuna ugomvi mwingine inatakiwa haraka uondoke sehemu hatarishi. Labda sasa mseme ugomvi upi, maana ugomvi wa wanandoa sio wa aina moja, na jambo la msingi Maka anasema jamani, mm -hmm. kuna aina nyingi nyingi sana za ugomvi, inaweza kaa, kuna ugomvi mwingine inabidi ushughulikie, kuna mwingine inabidi ukimbie au utoke nduki. Na unaweza kufikiria kwamba labda maswali haya saa zingine ni kuzungumza tu, lakini ushaona kwamba wengine wakikasirika hufanya mambo ya ajabu sana, ha, sana na ndio maana Mm -hmm. unaambiwa hasira hasara, hasara. Eh. Wahenga wamesema hivyo, hasira siku zote ni hasara. Maanake unaweza ukajikuta unafanya vitu ambavyo ukaja kujutia maisha yako yote. Dakika moja au mbili mm -hmm. unaweza ukafanya kitu ambacho kikaaribu E, maisha yako yote kama Mwenyezi Mungu amekupangia mm -hmm. uishi hata miaka tisini, wewe ukiwa ta una miaka arobaini, miaka ishirini, hata kumi, kumi na tano, yanaweza yakabadilisha maisha yako yote kwa hasira ndogo ya dakika au ya sekunde kadhaa. Amoro Mtungo anasema kwanza kwanza, mm -hmm. e, msikilize kwa makini kujua nini anachokuambia. Pili, kama sauti yake iko juu, wewe yakoshusha chini. Maisha ni pande mbili, usipojua hii logic utamfahamu hamtafahamiana. Ukishamsikiliza mpaka mwisho, ndio muda wako wa kujibu kwa upole kabisa mm-hmm. E, mtafahamiana. Na kama huo ugomvi ni kuhusu nyinyi wawili. Huyu Didier sahani kkl hodari akiwa kule Lubero, Kivu Kaskazini, DRC, anasema mimi nikikasirika natafuta muziki au naenda kwenye maeneo ya sinema, hapo hasira zangu zinakwisha. alafu anaendelea <laughs> kusema ila kuna wale e, wakiwa na hasira wanakunywa pombe na kutumia ma, e, dawa za kulevya na ni sio nzuri kwa vijana hasa kufanya mambo hayo, anasema. Haya, waliotuandikia ni wengi kwelikweli, na tuwashukuru mm -hmm, e, kwa kutujuza yale yote, na tunasema endeleeni kusikiliza matangazo haya ya VOA Express. Sasa tuende kwenye burudani ya muziki. Eh, mambo ya muziki haya kwa mbali yanajulikana kama David Lutalo, wimbo huo, eh, wakishirikiana na Rema na, na Makula. Makula, Rema na Makula, moja kati ya wimbaji nawapenda sana watakule nchini Uganda. Haya, tusikie Love Commander Haya basi ni Rema Namakula, eh, kabisa, eh, na makula sauti tamu kabisa kutoka kule nchini Uganda. Mimi siku moja nilikuwa namwambia nilikuwa namwambia sande, nadhani mm -hmm. eh, moja ya mpango kwenda kutembelea Kampala Nabii nifike Kampala, pale ni kamp muhimu sana. Bfike alifika akapigwa mabomu ya machozi, lakini alienda kipindi cha uchaguzi. Mi sitaki kwenda kipindi cha uchaguzi uchaguzi, tena sio hicho kitakachokupeleka kwenda ah, ah. ah. kusikiliza muziki huu mzuri mtamu kabisa, na watu kama akina Namakula huko na kina uh, Juliana Kanyomozi ay ukimaliza mambo yako unashuka chini unaingia pale Bukoba maisha yanaendelea. <laughs> <Safi> kabisa msikilizaji, <laughs> unaweza kusikiliza yote hayo hapa VOA Express. Idi Ligongo, tuende wapi sasa? Tunakwenda kwenye teknolojia sasa. Unajua, China na mipango yake ya akili mnemba inaleta matata kwelikweli. Wamekuja na hii kitu DeepSeek ambayo inaelezwa kama yenye uwezo wa kushindana na programu kama vile makampuni ya OpenAI na Google na kwa harama ya chini, na hii kwa kweli hapa Marekani umekuwa ni mjadala mkubwa, si tu kwa watu wa teknolojia lakini kwa mustakabali na maslahi ya Marekani. BMJ, tueleze sasa kabisa. Naona kidogo tuna hitilafu ya mitambo. Uh, lakini tutaendelea kuzungumzia hili. Ni kwamba baada ya kampuni hiyo ya AI itoayo DeepSeek kutangaza uzinduzi wa mfumo mkubwa wa, wa chatbot programu ambayo inatajwa kuwa ina uwezo wa kushindana na makampuni makubwa ya Marekani, kuna sehemu ndogo tu ya harama ambayo ni sehemu ndogo ya harama ambayo inatumia ili kushindana na makampuni hayo na makampuni hayo ya Marekani ambayo yalitangulia katika kuimarisha teknolojia hiyo ya akili mnemba yamepatwa na wasiwasi eh. Kwa mujibu wa wataalamu wa teknolojia na biashara, sasa soko la hisa idi ligongo hapa Marekani tangu Jumatatu limekumbwa na hali ya wasiwasi na pia bei za au hisa zenyewe kushuka dhamana wiki hii huku kukiwa na hofu ya kibiashara kwamba hatua zilizopigwa na makampuni ya makubwa ya Marekani katika nyanja hiyo ya akili mnemba huenda ikatishiwa na ushindani kutoka huko China. Ni programu ambayo ni ya uh, aina yake na ni mpya uh, siyo aina yake hasa, kwa sababu ni chatbot kama tu zingine, na inafanana na mifumo maarufu kutoka Google, OpenAI na ile nyingine itwayo Anthropic. Na tangazo hilo la Deepseek limeshangaza wengi, huku wachambuzi wakisema kwamba kampuni hiyo haikuwa uh, inajulikana sana kufikia hata mwishoni mwa wiki uh, kama ambavyo makampuni mengine huwa yanajulikana yana App hiyo ya DeepSeek ilikuwa tayari imepata umaarufu mkubwa kwenye duka la programu za simu na kompyuta e, ambalo ni duka la mtandaoni la Apple Store, e, kufikia Jumatatu asubuhi na hii leo e, Jumatano imeelezwa kwamba ndio app ambayo imekuwa ikitafutwa sana kuliko app zingine zote kwenye masoko ya app e, e, kwenye simu, hasa simu za mkononi, na wachambuzi wanasema kwamba hilo linashangaza hasa ikizingatiwa kwamba serikali Marekani ilikuwa tayari ishaweka vizingiti kwa China kuweza kupata chips muhimu za, kute, za mu, mu, kutengeza mfumo huo au mchakato mzima huo wa kutengeza programu kama hiyo ya AI. Lakini hili kitu ambacho eh, ni eh, kina pia kinatia kina washangaza wengi eh, ni kwamba hii hi, app imetumia kuitengeneza kumetumia pesa kidogo sana ikilinganishwa na pesa ambazo hapa Marekani makampuni makubwa yametumia katika kutengeza mifumo hii ambayo tumekuwa tukizungumza karibuni kina ChatGPT na kadhalika. mm -hmm. Kwa hiyo mambo ni magumu kwelikweli kwa upande eh, wa kampuni za teknolojia za Marekani. mm -hmm. E, lakini bado kuna salia kuwa na mashaka eh, eh, juu ya ni kwa kiasi gani eh, hayo ambayo DeepSeek imefanya Uh, elita, you know, yatatikisa uh, soko la AI kwa ujumla wake kwa sababu watu bado wanaendelea kujaribu kuelewa hasa uh, ushindani wake utakuwa vipi hapa Marekani. Haya basi, ndio mambo hayo ya teknolojia na BMJ Moridi eh, yeah, na tuseme kwamba kwa kweli tutaendelea kulitupia jicho swala hilo maanake, yeah, ni jambo ambalo limekuwa likijadiliwa sana. Sasa tukangalie swali letu la leo ambapo tuligusia juu ya uh, swala zima la mkutano wa nishati safi ambao umemalizika kule jijini Dar es Salaam nchini Tanzania, kwamba utasaidia vipi kuboresha nishati katika eneo lako. Uh, huyu hapa ni Charles Anderson wa mitaa ya Kihonda uh, Mazimbo uh, Kilimanjaro Tanzania, anasema kwa kweli itasaidia kuleta nishati ya kutosha na ya uhakika zaidi ya hapa, manake ni mipango mizuri sana. Isaya Sambo Mpenda Amani anasema kwamba katika kufanikisha lengo la le matumizi endelevu ya nishati jadidifu ni vyema upatikanaji wake uwe endelevu na kuuzwa kwa bei nafuu ili kila mwananchi aweze kugharamia. Ni baadhi ya hayo. Mimi naitwa Di Ligongo, mwenzangu hapa BMJ Muridhi, mwelekezi wetu Aida Isa Mary Mgawe amesimamia matangazo haya. Shukran kwa kuwa nasi kutoka hapa Washington DC, na tuendelee kuwa nasi katika matangazo mengine ya Idhaa ya Kiswahili. <mulia>