Februari zaji ni Februari 7 siku ya Jumaa, mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tano hapa studio. Jina langu ni mkamiti Kibayasi na mimi hapa naitwa Idi Ligongo. Tunakukaribisha katika matangazo haya ya VOA Express, ikiwa ni siku njema kabisa ya, ya, ya Ijumaa tarehe saba mwezi Februari mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tano. Tunakukaribisha katika matangazo haya ambapo hii leo e, tutakuletea habari nyingi tu ambazo tutagusia masuala kuhusiana na mgogoro ama mzozo ule unaoendelea kule chini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, lakini vilevile Mkamiti, mm -hmm. E, tuna Super Bowl haswa mwaka hii haswa ikiwa ni Februari 9, mchezo mkali unaosubiriwa kwa ham kabisa, kati ya timu hizi mbili zinazozungumziwa ni Philadelphia Eagles, ambapo itapambana na Kansas Chiefs, yeah? Kansas City, Kansas City Chiefs. Chiefs yeah. Basi mambo yatakuwa mazuri kabisa kule New Orleans, tutakueleza uh machache kuhusiana nyumba haya. Basi msikilizaji, tutamjuza mengi muda mfupi ujao, lakini vilevile vile katika VOA Express pia tuna lile swali la leo ambalo siku ya Ijumaa leo tumekuuliza kupitia mtandao wetu wa Facebook. watumishi mia tatu wa halmashauri huko nchini Tanzania wamefukuzwa kazi kutokana na tuhuma za ubadhirifu wa fedha za umma. Nini maoni yako wewe msikilizaji? Je, yeah, hatua hizo zinatosha? kuna maoni na mtazamo lukuki ambapo tutapata fursa pia ya kukusomea we msikilizaji. Na kama kawaida siku ya e Ijumaa id ligongo huwa tuna kile kipengele cha jicho letu nam jicho letu. Basi moja kwa moja tuanzie eh, kuangazia huu mzozo unaoendelea hivi sasa wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, katika eneo la mashariki eh, kivu kaskazini, mji wa Goma ukiwa uko chini ya waasi wa, wa m 23 ambao e, taifa la Rwanda limekuwa linashutumiwa na sana kuhusika nalo, japo ya Rwanda yenyewe mara kwa mara imekuwa ikikanusha. Umoja wa Mataifa, Marekani e, wamekuwa wakinyoshea kidole a, taifa hilo sambamba kabisa na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Sasa e, kuanzia leo shughuli zimeanza za mkutano muhimu wa hapo kesho utakaokutanisha viongozi E, wa Jumuiya ya Maendeleo kusini mwa Afrika SADC na Jumuiya ya Afrika Mashariki, mkutano huu utakaofanyika jijini Dar es Salaam. Lakini leo vilevile vile mawaziri e, wa SADC na Afrika ya Mashariki wamekutana jijini Dar es Salaam kuelekea katika mkutano huo mkubwa, mkutano ambao ni muhimu kabisa kujua mustakabali wa taifa hilo la Kongo, hasa ukanda huo wa eneo la mashariki. Watu wengi bado wanaendelea kujiuliza E, matokeo ya mkutano huu yatakuwa ni yapi? Yatakuwa yameleta labda suluhisho la kudumu, aa, la vita vya mara kwa mara katika eneo hili la mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Lakini kile ambacho, aa, tunaweza kukizungumza kwa namna moja ama nyingine, e, mazingira yaliyopo ni kwamba, e, watu wanaona nini hasa na tatizo ni nini. Nimezungumza ni, na Mamona Thomas na anaeleza yale ambayo anatarajia kuyaona na suluhisho kwa hayo. Kuhusu swala la usalama, nasema kwamba vita vinavyoendelea huko mashariki mwa DRC vimekuwa mtaji kwa baadhi ya viongozi wa serikali na wale wa kijeshi kwa faida zao binafsi, au juhudi za kikanda na zile za kimataifa kujaribu kutafuta suluhisho la amani, kwa kweli haziwezi kuwa jibu kwa matatizo yanayoendelea nchini Kongo kwa sasa. Lazima rais wa Kongo na serikali yake watambue wapi mahali mchawi amejificha, kwa sababu hizo juhudi za nje haziwezi kuleta suluhisho ikiwa bado ndani mna watu ambao wamesimamia vitu hivyo, ambao wao ndio wanatekeleza mambo hayo, itakuwa vigumu, hata juhudi zote za kimataifa zifanye nini, hazitapata suluhisho. Nini sasa unataka kuona kinafanyika? Nimegusia kusema kwamba uh, waenga walisema kikulacho kimo nguuni mwako, ina maana kwamba ni ndani ya nchi au ndani ya serikali ya Kongo ndimo walimo watu ambao wanawasiliana nao waasi wa, wa M23 na ndiyo wanawapa nafasi ya wao kuzidi kuteka maeneo ambayo serikali ilikuwa imedhibiti. Lazima rais na serikali yake wachunguze jambo hilo, wawasafishe watu wao, kuwaondoa katika uongozi, na zaidi wale wa ambao wapo katika operesheni za kijeshi waondolewe, wapewe wazalendo nafasi za kuongoza operesheni za kijeshi. Haya, Mkamiti umemsikiliza Mamona. mm -hmm. yeah, Mamona anakuambia kwamba licha ya huu mkutano eh, kufanyika huko, serikali bado ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo anasema ina jukumu la kusafisha mm -hmm. wale ambao wanaamini ndio wanaochochea eh, huu mgogoro au huu mzozo ili kuweka mambo yawe shwari, kwamba safisha ndani kabla ya kwenda mbele. Basi tunazidi kusonga mbele ndani ya matangazo ya VOA Express, moja kwa moja tunaelekea katika burudani ya muziki. Burudani ya muziki, tunamsikiliza Oxled e, anakuambia away. Msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express katika kipindi hiki ambacho kinakujia kila siku juma ya Jumatatu mpaka Ijumaa kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa tisa na nusu alasiri saa za Afrika ya Kati. Kwa takriban dakika 30, tunakupatia burudani mbalimbali mbali, kutoka kwa wanamuziki ulimwenguni kote. Hali kadhalika tunakupa taarifa na ripoti zinazokugusa wewe, kijana, msichana, mwanamke na jamii inayokuzunguka. Basi sasa, baada ya kusikiliza uh, burudani ya muziki cho kibao kutoka kwa Oxlad anakuambia away. Sasa basi tunabaki hapa katika ardhi ya Marekani. Tumekupa vidokezo hapo awali kwamba Jumapili uh, hii ambao ni Februari 9 hapa nchini Marekani, hali itakuwa haitoshi, itakuwa ni shughuli wanaita <laughs> shughuli pevu, e, mchezo mkubwa kabisa wa hapa inaitwa wahapa inaitwa American Football, mm -hmm. Unajua, hili ndo tukio kubwa zaidi la kimichezo kwa hapa Marekani haswa so, lakini hii Super Bowl uh, idi ni kwamba mchezo ambao kama unavyosema ni mkubwa sana, na wami, uamua ubingwa wa NFL na umeendelea mchezo huu kukuwa na kupata umaarufu tangu ulipoanza mara ya kwanza pale mnamo mwaka 1967 na jumapili hii basi Mambo ndio hivyo basi, katika Super Bowl huwa familia na marafiki wanakusanyika au kujumuika pamoja kutazama mchezo huu ambao huambatana na matangazo ya biashara pamoja na burudani za muziki kutoka kwa wasanii mahiri wasanii wakubwa eh, ambao wanatumbuiza zile dakika thelathini za mapumziko. Na katika mwaka huu basi, ah, timu ambazo zitakwenda pale uwanjani kule New Orleans ah, ni timu ambazo zinafahamika, zinajulikana, zinapendwa, zina mashabiki wengi sana. Hapa basi mimi nazungumzia timu ya Kansas City Chiefs kutoka huko Kansas, mm -hmm. na vilevile vile itakabiliana na hawa, si wengine ni machampion katika NFC champion Philadelphia Eagles, ambapo kama tunavyofahamu, hizi timu idi ziliwahi kukutana mwaka elfu mbili na ishirini na tatu katika ile Super Bowl ya 57 ambayo ilichezwa Februari 12 mwaka 2023 na ikumbukwe kwamba katika mchezo huo basi hawa, uh, Chiefs walitoka na point 38 na Eagles wakatoka na point 35, waliondoka na ushindi mm -hmm. waling'ara hasa waling'ara hasa. Yes, sa. sasa jumapili idi tutarajie kitu gani? Manake umekuwa ukifuatilia pia <laughs> uh, huu mchezo wa jumapili mkamiti <laughs> eh. Ni mchezo ambao anasema wa marudiano E, wa fainali ama mm -hmm. Super Bowl kati ya Chiefs na Eagles, mm -hmm. ya Philadelphia na kutoka kule timu ya Kansas City eh, mizuri mm -hmm. Sasa kile ambacho kipo 2023. Uh, timu hizi mbili zilikuwa zina wanandugu na ilikuwa ni moja kati ya michezo ambayo uh, ilivutia sana. Makocha wamewahi kuwa wanandugu kukutana katika Super Bowl, lakini vilevile vile wanandugu wawili, yani hapa ni Travis uh, Kelsey na Jason Kelsey, wakati huo bado anachezea timu ya Eagles. Na ikumbukwe kwamba uh, huyu Kelsey wa namba 87 wa Kansas City Chiefs eh, ni mpenzi wa Taylor Swift, kwa hiyo <laughs> vilevile mtanange huu unagubikwa na wale swifters mashabiki eh, wale wa, wa, wa, wa Taylor Swift katika mambo ambayo yanawezeka yakawa kwa namna moja ama nyingine yakavutia sana eh, kile kipute eh, cha Jumapili. Lakini kikubwa zaidi kinachosubiriwa pia mm -hmm. ni ule uh, ile, ile halftime make eh, Kendrick Lamar baada ya kuchukua tuzo nyingi za Grammys mm -hmm. naye ataelekea katika huu mchezo E, kutumbuiza wakati wa half time kwa sababu ni moja kati ya kitu ambacho huwa kinasubiriwa kwa hamu, lakini matangazo vilevile ya vile biashara huwa yanasubiriwa kwa hamu, huwa ni kivutio na ndio maana tunasema hili ni tukio kubwa sana yeah, la kimichezo kwa hapa Marekani, na vile vile ikumbukwe, ifahamike kwamba iwapo Kansas City watashinda siku hiyo, basi kila mchezaji atapata kitita, bonus ya dola Umeipata hapo, sio mchezo. Kwa hiyo kila mmoja atafanya kadri awezavyo, ili kuhakikisha kwamba wanatoka na ushindi. Sasa tutazidi kukupasha msikilizaji, na kuendelea uh, kufuatilia tukio hili kwa makini. Pengine Jumatatu pia tutakupa kile ambacho kimejiri uh, Jumapili usiku hapa Marekani, kutoka katika uh, jimbo hilo la New Orleans ambapo kutakuwa na hawa uh, timu mahiri hizi za Kansas City, pamoja na timu hii ambayo tunaizungumzia, ambayo Philadelphia Eagles imekuwa ikizungumziwa na kupewa umuhimu mkubwa wa kuweza kushinda. Basi Idi Ligongo, baada ya kuzungumza haya, msikilizaji, endelea kutusikiliza tupate burudani ya muziki moja mm -mm, kwa moja. Tunaelekea kwenye habari za dunia hivi sasa, habari za kimataifa. Si unajua vio ex sinajua <laughs> express bila muziki bado haijakamilika, mambo hayanogi haswa. Basi tupate habari za kimataifa. Katika habari za dunia maafisa wanne wa wizara ya fedha ya Uganda wamefunguliwa mashtaka mahakamani kwa tuhuma za rushwa, ulaghai wa kielektroniki na utakatishaji fedha kutokana na tukio la udukuzi kwenye mifumo ya benki kuu na kusababisha hasara ya takribani dola milioni 21. Nyaraka za mahakama zilionyesha udukuzi huo unadaiwa kufanyika mwaka jana na ulihusisha kuelekeza malipo kutoka kwenye kwa walengwa waliostahili kwenda kwa watu tofauti, kulingana na mashtaka yaliyosomwa katika mahakama ya hakimu mkazi mjini Kampala. Kesi hiyo inahusisha wizi wa karibu dola milioni 16, zilizokusudiwa kulipa mikopo ya kugharamia miradi ya maendeleo. Maoni yameendelea kutolewa baada ya waziri wa ulinzi wa Israel kuamuru wanajeshi wa nchi hiyo kubuni mpango wa kuwawezesha Wapalestina kuondoka katika ukanda wa Gaza, kufuatia pendekezo la rais wa Marekani Donald Trump kuhusu jinsi eneo hilo lililoharibiwa litakavyosimamiwa. Nimeagiza IDF kuandaa mpango wa kuwezesha kuondoka kwa hiari kwa wakazi wa Gaza, waziri Israel Katz alisema, akiongeza kwamba wanaweza kwenda katika nchi yoyote iliyo tayari kuwakubali. Kats alisema mpango huo utajumuisha kuondoka kwa njia ya ardhi pamoja na mpangilio maalum wa kupitia baharini na angani. Kats alikaribisha kile alichokitaja kama mpango wa kijasiri wa Trump kwa wakazi wa Gaza kuondoka katika eneo hilo ambalo limeharibiwa na mashambulio ya ardhini na ya angani ya Israel yanayolenga wanamgambo wa Hamas. Kusitishwa ghafla kwa misaada ya Marekani kwa miradi ya kupambana na malaria kunafanyika wakati ambapo aina mpya za ugonjwa huo zinaenea barani Afrika, na huenda hatua hiyo ikawa na athari mbaya zaidi, mkuu wa shirika moja la kimataifa lisilo la kiserikali ameliambia shirika la habari la AFP. Serikali ya Marekani imekuwa ikitoa takribani asilimia 40 ya ufadhili kila mwaka duniani kote kwa ajili ya kudhibiti na kufanyia utafiti ugonjwa huo unaosababisha zaidi ya vifo laki sita kutokana na visa milioni 250 kila mwaka, hasa barani Afrika. Ufadhili huo wa hadi dola bilioni moja kwa mwaka sasa umesitishwa kama sehemu ya mpango wa Rais Donald Trump wa kukata misaada ya Marekani nje ya nchi. Utawala wa Trump umewasilisha mpango wa kupunguza wafanyakazi ulimwenguni kote kwenye miradi inayopokea misaada kutoka Marekani kama sehemu ya kulivunja shirika la maendeleo ya kimataifa la Marekani, USAID, na kusalia na takriban wafanyakazi mia tatu. Shirika hilo limewajiri maelfu ya wafanyakazi, na jana, siku ya Alhamisi, vyama vya wafanyakazi wa serikali kuu viliwasilisha kesi mahakamani kuitaka kusitisha mpango wa kufungwa kwa shirika hilo vikisema kwamba rais Donald Trump hana mamlaka ya kuvunja idara ambayo iliundwa na sheria ya Bunge. Wafanyakazi wawili wa sasa wa USAID na afisa mmoja mkuu wa zamani wa shirika hilo walilielezea shirika la habari la Associated Press kuhusu mpango huo wa serikali ya Trump uliowasilishwa na maafisa wakuu waliosalia kwenye shirika hilo. Walizungumza kwa sharti la kutotajwa majina kutokana na agizo la utawala wa Trump linalowazuia wafanyakazi wa USAID Eh, namtangaza huyo hapa huyo, nampenda huyo hapa huyo, nanipenda, sijaro kwa ndugu yenu, ni mapenzi nayopatiwa, mwana kanipa kisavu, kipapatilo, nyama ya njiwa, huyo hapa huyo, nampenda huyo hapa huyo Aya, basi huyo ni Mboso eh. Anakuambia ha, huyo hapa Mboso. Unajua eh, wiki hii ameingia kwenye vichwa sana vya habari kule nchini Tanzania. Kisa na maana? Wanasema amejiondoa kwenye ile lebo ya Wasafi, Wasafi. Eh, WCB amejiondoa na kuna yule eh, influencer mmoja ambaye huwa anaongea kwelikweli anajiita chawa wa Diamond Platinumz, baba Levo <laughs> amemwambia bwana, watu wote wanaondokaga wasafi mm -hmm. wakiondoka huwa wanapauka na kuzeeka mm -hmm. Sasa hivi yuko tayari kukabiliana na hilo, na Diamond naye amesikika akisema kwamba amekubaliana na Mboso eh, ajisimamie mwenyewe, na anasema hana tatizo lolote na Mboso na hajamdai hata thumni hata thumni au senti eh, ndicho ambacho anachokeleza Diamond Platnumz juu ya Mboso kuondoka katika lebo ya Wasafi, e, na lebo ya Wasafi watu wanaondoka kwelikweli. Make aliondoka Harmonize mm -hmm. akaja akaondoka revani Aya, Sambosa <laughs> ameondoka, na mpaka hivi sasa tuna jinsi tulivyo kwa mm, wale wa zamani kabisa, maanake mm, yuko amebaki Zuchu, yule dada wa Diamond, Queen Darlin, mm, naye hatujamsikia siku nyingi sana mm -hmm. Lakini uh, kati yao wote walioondoka mtu ambaye alileta mzozo mkali ni Harmonize, Harmonize, ambaye yeah, walikuwa wanatupiana maneno huku na kule, kudaiana ikabidi Harmonize amlipe kiasi kadhaa nusu bilioni wanasema wenyewe, karibu shilingi za Kitanzania uh, milioni mia tano ili aweze kujisimamia mwenyewe na kuondoka pale na kuwa huru na miziki yake. Lakini uh, Rayvan alivyoondoka hakukuwa na maneno maneno, maneno ya, ya, ya kwamba kwa nini kaondoka, kimefanyika hiki kile wameondoka kwa amani na bado wanashirikiana katika baadhi ya majukwaa wakikutana eh, lakini uondokaji wa Harmonize ulikuwa mgumu kwelikweli kweli. Ah, na sasa kama unavyosema Mboso ndio hiyo, amepata baraka za kuondoka, tusikie na yeye ata, ataendelea vipi na ataungana na kina nani. Basi hivyo pia inatoa fursa kwa wale ah, wasanii chipukizi na wenyewe kupata nafasi ya kuingia Wasafi na kuonyesha vipaji vyao na kukua zaidi katika maswala ya muziki. Haya, basi moja kwa moja tuelekee katika maswala ama medani eh, kuangalia maswala ya burudani mwishoni mwa juma hili eh, mwishoni mwa juma eh, tuungane naye Josephat Kioko ambaye anaangazia timu ya wanawake ya Kenya kucheza na Misri eh, usiku huu anakuambia ni afro uh, basketball mjini, mjini Cairo eh, ama jijini Cairo na Kenya, vilevile vile, naomboleza kifo cha mtangazaji mkongwe eh, Leonard Mambo Mbotela eh, alikuwa anatamba sana na kile kipindi chake cha Je, huu ni ungwana? Haya, mm -hmm. mm -hmm. Kioko, karibu, shukran wenzetu, kuna mengi katika viwanja mbalimbali, na tuanzie na mpira wa kikapu. Kuna ubingwa wa mashindano ya wanawake kutafuta tiketi ya kuwakilisha eneo hili la Afrika mashariki na kati katika mpira wa kikapu, ubingwa wa Afrika kati ya Julai na Agosti huko Abidjan, Ivory Coast. Mataifa kadhaa yamekuwa katika mji wa Cairo Misri kwa wiki nzima. Kesho itakuwa ni fainali ya kutafuta mshindi baada ya timu mbili kufuzu, chukua nafasi ya kwanza na ya pili, yaani Misri na Uganda. Vile mashindano yamekuwa yakiendelea katika mji huo wa Cairo, yalishirikisha timu za Uganda Misri, Sudani Kusini, Kenya na Burundi, ikiwa ni zoni ya tano yaani zoni 5 katika zile mechi za kufuzu kwa mpira wa kikapu kwa wanawake ubingwa wa Afrika. Na katika matokeo hivi karibuni, Uganda jana imeshinda Burundi 66 kwa 30, na wenyeji Misri wakaangusha Sudani Kusini 85 kwa 64. Leo hii kuna mechi zinaendelea. Misri usiku huu itakuwa na Kenya kucheza mechi ya mwisho katika makundi kisha pia jioni hii itakuwa Sudani Kusini inacheza na Burundi. Katika matokeo mengine, Kenya ilikuwa imeangusha Burundi 87 kwa 53, kisha Sudani Kusini ikaishinda Kenya 86 kwa 69 na Uganda pia walishinda Kenya katika mechi za mwanzo mwanzo wiki ikianza. Kufikia sasa, Misri pamoja na Uganda wanaongoza katika msuru huo na watakutana katika fainali ya kesho Jumamosi ikiwa tayari wamehakikisha tiketi ya kuelekea Bijon huko Ivory Coast kati ya Julai 25 na Agosti 3 kuwakilisha katika mashindano ya mpira wa kikapu kwa wanawake barani Afrika. Na huko itakuwa ni timu 12, ambapo timu mbili zitawakilisha bara la Afrika katika ubingwa wa kikapu duniani hapo mwakani. Kando na kufuzu kwa ubingwa wa Afrika na pia mashindano ya dunia, mchezo huu umeshuhudia wachezaji wa mpira wa kikapu kulipwa wanaoshiriki basketball ya kulipwa kama vile Marekani na Tunisia. Kwa mfano, Misri na Sudani Kusini wana wachezaji wanaotajwa na kutajika katika bara la Afrika, baadhi yao wakiwa wamepata nafasi ya kusomea Marekani kutokana na ujuzi katika mpira wa kikapu. Kawaida huwa tunakamilisha na burudani. Taarifa kubwa ambayo imeenea nchini Kenya leo ni kifo cha Leonard Mambo Potela. Huyu ni mtangazaji wa miaka mingi habari na pia michezo akatangaza kabumbu kwa miaka mingi nchini Kenya na amekuwa ni mtu ambaye watu wanamwenzi sana katika sekta ya utangazaji. Mambo Mbotela ameripotiwa kufariki mapema leo akiwa na umri wa miaka 85. Alifanya kazi katika idhaa ya Kenya ya utangazaji Voice of Kenya ambayo baadaye ilibadilika na kuwa KBC na akaendelea kufanya kazi hadi alipostaafu mwaka 1997 lakini kitaaluma karejea pale pale KBC, amekuwa akifanya kazi kwa mkataba. Watangazaji wengi sana wanaochipuka na waliofanya kazi naye wamemtaja Mambo Mbotela kama mtu mzazi na nguli katika sekta ya utangazaji nchini Kenya, ambaye amefahamika sana kanda nzima ya Afrika Mashariki. Amefanya kazi ya utangazaji kwa takriban miaka 60, yaani tangu mwaka 65, na kupata tuzo miongoni mwa wale watangazaji wa kongwe nchini Kenya. Leonard Mambo Mbotela ndiye anatufungia katika sekta hii ya burudani tukizungumzia leo hapa VOA. Josephat Kioko, VOA Mombasa. Asante sana Josephat Kioko kwa kutueleza hayo e, na ndivyo tunavyosema sisi, tunakutakia e, kile ambacho unaweza tukasema, e, mtangazaji mkongwe, mtangazaji mwenzetu huyu e, Leonard Mambo Mbotela, Mungu aiweke roho yako Eh, mahala pema panapostahili. Basi moja kwa moja tuelekee kwenye kupata burudani ya muziki eh, Brown Mauzo eh, anakuambia in love ya mtu anakwambia haya hey, hey. mm -hmm. Tuende moja kwa moja kwenye swali letu la leo. mm -hmm. ambapo tuliuliza takriban watumishi mia tatu wa halmashauri Tanzania wamefukuzwa kazi kwa tuhuma za ubadhirifu wa fedha za umma. Je, hatua hizo zinatosha? mm -hmm. eh, eh. Basi Eli Joseph yeye yeah, anasema wafilisiwe tu, alafu wawekwe kwenye magereza ili wengine nao wanaotaka kufanya hivyo wajifunze <laughs> Huyu anajiita Zola D Grave Diga, jina hiyo anapatikana wapi huyo? Bangwe <laughs> <Jina yo. laughs> Kigoma, anasemaje huyu? <laughs> kama so mvuvi wa dagaa wale, <laughs> mvuvi umegebuka <uwe>. Huyu <laughs> Bangwe, Bangwe matata kwelikweli hapo Kigoma, fanya mchezo. mm -hmm. na Bangwe bwana. Haya, anasema hapana, haitoshi kuwa fundisho, ilipaswa warudishe mali walizoiba, kisha wapelekwe mahakamani dhidi ya ubadhirifu waliofanya, na iwe fundisho kwa wengine. Haya basi, sasa nasoma ujumbe wa Kihamba Doto, anapatikana kule Mwanza, Tanzania. Anasema kufutwa kazi haitoshi, warudishe fedha walizoiba alafu TAKUKURU wawafungulie mashtaka, kama watu hao ndio wana sumbua na ndio wamechukua hizo hela, muda nao unakwenda. Shukrani sana Wilfred Tambwe Masanja, Deus DJ Shukuru, Musai Didia Sahani, KK Hodari Bundala, Tabu Budole, Leonardi Josephat Munisi na Miss Wiwi, Richard Kambale, Omari Rashid na wengine wote mlioshiriki. Basi, tunakamilisha matangazo haya. Mimi naitwa Idi Ligongo, mwenzangu Mkamiti Kibayasi, upande wa pili mwelekezi Fiona na Ndudu kutoka Washington. Tunasema shukrani kwa kuwa nasi na asubuhi njema, jioni njema vilevile.