Kumekucha Afrika! Hii ni kumekucha Afrika, kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington DC. Karibu kwenye matangazo yetu ya leo, ikiwa ni siku ya Jumatano, Februari 12 mwaka 2025. Jina langu Arizona Kamau na mimi naitwa Patrick Nduimana. Tunasikika kupitia redio zetu shirika kote Afrika Mashariki na Maziwa Makuu, ikiwemo TKFM Tanga, Storm FM Geita Tanzania, Redio Baraka kule Baraka DRC, redio Semuliki Beni Mitume, redio Kitale Kenya Sare, redio Eldoret Kenya, bila kusahau UBC redio nchini Uganda kati ya nyingine. Tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wa VOA swahili com. Karibuni kwenye matangazo yetu hivi leo. Mfalme wa Jordan Abdullahi wa pili tembelea Marekani wakati Trump akimwomba kupokea wa Palestina kutoka Gaza. Je, wachambuzi wanasemaje kuhusu hilo? Rabuni yote inamwangalia akiwa Washington DC na anajua ni chochote anachoongea lazima kiangaziwe na hangependa kwa upande wa maoni hayo. Katika taarifa nyingine, malumbano makali yametokea katika Bunge la Kenya kufuatia uamuzi wa wa mahakama kwamba muungano wa kisiasa unaotawala hauna wingi wa viti bungeni. Hivyo ni vidokezo tu vya baadhi ya taarifa tulizokuandalia kwenye Kumekucha Afrika hivi leo, lakini kwanza tupate habari za kimataifa zikisomwa hapa na mwenzangu Patrick Dulimana. Mapigano yalizuka Jumanne mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo siku tatu baada ya wito wa viongozi wa Afrika wa kusitisha mapigano na utulivu kwa muda mfupi katika mzozo huo. Waasi wa M23 ambao inasemekana wanaungwa mkono na Rwanda walishambulia vituo wa vya jeshi la Congo katika jimbo la Kivu Kusini nyakati za alfajiri. Vyanzo vya usalama na vya eneo hilo viliiambia AFP. Mapigano hayo mapya yanatokea baada ya viongozi wa nchi za kusini mwa Afrika na Afrika mashariki kuomba wakuu wa majeshi yao kupendekeza mpango ili kutekeleza sitisho la mapigano bila masharti ifikapo Alhamisi, katika mzozo ambao umeua maelfu ya watu na kuondoa idadi kubwa ya watu kwenye makazi yao. Kundi hilo lenye silaha lilianza kusonga mbele kuelekea Kivu Kusini baada ya kuchukua udhibiti wa Goma, mji mkuu wa jimbo jirani la Kivu Kaskazini ambalo linapakana na Rwanda mwishoni mwa mwezi uliopita. Mapigano yalifanyika Jumanne karibu na kijiji cha Ihusi kwenye umbali wa kilomita sabini kutoka mji mkuu wa Bukavu na umbali wa kilomita arobaini kutoka uwanja wa ndege wa jimbo, kulingana na vyanzo vya usalama. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu ameonya kwamba makubaliano ya kusitisha mapigano na Hamas yatamalizika na mapigano makali kuanza tena huko Gaza ikiwa mateka zaidi wanaoshikiliwa na Hamas hawataachiliwa ifikapo Jumamosi. Jeshi litarajia kwenye mapigano makali hadi Hamas itakaposhindwa. Netanyahu alisema katika taarifa ya video Jumanne. Rais wa Marekani Donald Trump awali alipendekeza kufutwa kwa makubaliano ya kusitisha mapigano kati ya Israel na Hamas ikiwa mateka wote hawataachiliwa ifikapo Jumamosi. Trump alitoa matamshi hayo Jumatatu baada ya Hamas kuishtumwa Israel kukiuka sitisho la mapigano na kutishia kuchelewesha mpango wa kuwaachilia mateka watatu wanaotarajiwa kuachiliwa huru Jumamosi. Afisa wa Hamas alisema Jumanne kwamba njia pekee kwa mateka kuachiliwa ni kuheshimu masharti ya makubaliano. Mfalme Abdullah wa pili alikuwa White House Jumanne, huku rais Donald Trump akionekana kubadili msimamo kuhusu ombi lake kwa Jordan kuwachukua Wapalestina na kuunga mkono wazo la Marekani kuchukua udhibiti wa Gaza, mpango ambao Trump alisema utakuwa mzuri sana kwa Mashariki ya Kati. Utaona maendeleo makubwa, Trump alimwambia mfalme wa Jordan mbele ya waandishi wa habari ndani ya ofisi ya White House kabla ya mkutano wao. Aliongeza kuwa mtapata utulivu mashariki ya kati kwa mara ya kwanza na Wapalestina au watu wanaoishi sasa huko Gaza wataishi maisha mazuri mahali kwengine, wataishi kwa usalama. Abdullah na rais wa Misri Abdel Fattah el Sisi walitupilia mbali mpango wa Trump wa kuwahamisha kwa nguvu wa Palestina takriban milioni moja na laki tisa kutoka Gaza na kuwapeleka katika nchi jirani za Jordan na Misri. Nadhani tunapaswa kukumbuka kwamba kuna mpango wa Misri na nchi za Kiarabu. Tumealikwa na mwanamfalme wa Saudia Mohamed bin Salman kwa majadiliano huko Riad, Abdullah alisema, akisisitiza umuhimu wa kupata suluhu lenye manufaa kwa pande zote mbili. Wakiwa katika kambi za muda kando kando na mji mkuu wa Somalia, maelfu ya wakimbizi wa ndani wamekaa chini ya jua kali bila kuwa na uhakika kwamba wanaweza kupata chakula na dawa baada ya rais wa Marekani Donald Trump kusitisha sehemu kubwa ya msaada wa kigeni kwa nchi hiyo. Harrison Kabau anasoma ripoti ya shirika la habari la AP. Hatua hiyo iliyochukuliwa na Trump ambayo utekelezwaji wake ni wa siku 90 kufuatia amri yake ya kiutendaji hapo Januari 20 inatishia kusambaratisha juhudi za kibinadamu ambazo hukuwa maisha ya watu walio katika hatari zaidi duniani. Marekani hutoa msaada wa kigeni kuliko taifa lolote lile duniani, wakati mwaka elfu mbili ishirini na tatu ikitoa takriban dola bilioni 60 ambazo ni sawa na asilimia moja ya bajeti yake. Somali, nchi iliyopo kwenye upembe wa Afrika, imekuwa ikikabiliana na wanamgambo wa Kiislamu na huwa ikitegemea misaada ya kigeni ili kusaidia watu waliokoseshwa makazi na kasia na ambao wamefikia milioni tatu kulingana na shirika la wahamiaji la Umoja wa Mataifa. Nchi hiyo pia imekabiliwa na majanga asilia na hasa ukame na ukosefu wa usalama wa chakula. Shirika la kimataifa la maendeleo la Marekani, USAID, lilitumia dola milioni 369 nchini Somalia mwaka 2021, wakati likisaidia kwenye kila sekta kuanzia programu za usafi hadi chakula cha dharura kupitia ufadhili wa serikali na mashirika yasiyo ya kiserikali. Ayan Hussein, ambaye ni mwenyekiti wa kambi ya wakimbizi ya Dox Dox viungani vya Mogadishu, amesema kuwa amri ya Trump ilikuwa na adhari za moja kwa moja kwa kuwa washirika wa USAID waliomba kusitisha mara moja huduma muhimu. Unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kutoka Washington DC. Rais wa Sudan Kusini Salva Kir amemfuta kazi mkuu wake mpya wa usalama na kumpandisha cheo mshirika wake kuwa makamu wa rais katika kile kinachohisiwa kuwa ni njia ya kumwandaa mrithi wake. Kir aliwafuta kazi makamu wake wawili kati ya watano katika serikali yake ya umoja na kumpandisha cheo mshirika wake Benjamin Boy Mey kuwa makamu wa rais anayesimamia wizara ya uchumi. Katika amri ya rais iliyosomwa Jumatatu jioni kwenye televisheni ya taifa, alimfuta kazi pia Aket Tong aliyeteuliwa mwezi Oktoba kama mkuu wa usalama wa taifa. Amri hiyo haikutaja mrithi wa wadhifa huo. Amri hiyo haikueleza pia sababu za kufanya mabadiliko hayo. Mamlaka ya Zambia Jumanne ilimkamata na kumfungulia mashtaka binti wa rais wa zamani Edgar Lungu kwa mashtaka ya utakatishaji fedha. Tasila Lungu, mbunge kutoka eneo bunge la Chawama katika mji mkuu Lusaka, aliwekwa chini ya ulinzi akirudi kutoka ziarani nchini Marekani. Tume ya kupambana na dawa za kulevya DEC ilisema anatuhumiwa kumiliki mali zinazoshukiwa kuwa mapato ya uhalifu na vitendo vya utakatishaji fedha msemaji wa DEC Alan Tamba aliwaambia waandishi wa habari. DEC ilisema mwanamke huyo mwenye umri wa miaka 41 alikuwa na miliki shamba lenye thamani ya dola laki tatu na elfu kumi na sita mashariki mwa Zambia tangu Januari elfu mbili kumi na tano hadi Disemba elfu mbili ishirini na mbili ambapo alifanya kilimo na ufugaji wa wanyama pori. Baba yake aliongoza taifa hilo la kusini mwa Afrika lenye utajiri wa shaba kati ya mwaka 2015 na 2021. Mark Fogel, mwalimu raia wa Marekani ambaye alikuwa anazuiliwa nchini Russia tangu Agosti 2021 kwa kuleta bangi inayoruhusiwa na madaktari nchini humo, aliachiliwa na Moscow Jumanne na alikuwa njiani kurudi Marekani, White House ilitangaza. Mwalimu huyo wa historia mwenye umri wa miaka 63 ambaye alikuwa anatumikia kifungo cha miaka 14 alitarajiwa kuungana na familia yake katika jimbo la mashariki la Pennsylvania. Jumanne jioni, aliondoka kwenye anga ya Russia akiwa ndani ya ndege binafsi ya Steve Wikoff, mjumbe wa rais Donald Trump wa masuala ya kigeni ambaye alisaidia katika majadiliano ya kuachiliwa kwake. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. <ecelebr ratings invece> Malumbano makali yalishuhudiwa Jumanne kwenye bunge la Kenya kufuatia uamuzi wa, wa mahakama wa hivi karibuni kwamba mrengo wa Azimio wake Raila Odinga ndio wenye wingi bungeni na wala sio muungano wa Kenya kwanza wake Rais William Ruto. Swala kuu ni iwapo kiongozi wa walio wengi bungeni Kimani Chungwa sasa atamwachia mwenzake wa upande ule mwingine Junet Muhamed nafasi hiyo kufuatia uamuzi wa mahakama. Nilipata nafasi ya kuzungumza na Daktari Martin Olo, mchambuzi wa maswala ya kisiasa nchini Kenya, ambaye anaeleza tafsiri ya kisheria na kisiasa kuhusu hilo. Kisheria nafikiri mahakama imezungumza na imezungumza kulingana na ushahidi ulioweka mbe, uliowekwa mbele yake, kwa sababu wakati huo spika alipokuwa anatoa uamuzi huo, kulingana na mahakama, uamuzi ambao alikuwa autoe haukuwa uamuzi wa kutafusiri, ulikuwa na uamuzi wa kujieleza jinsi msajili wa vyama alivyosema. Msajili wa, zia, wa vyama alisema kwamba walio na wabunge wengi ni mseto wa Azimio na walio na wabunge wachache ni mseto wa Kenya Kwanza. Kwa hivyo ilikuwa ni hesabu, kutangaza hesabu, sio kuenda kuanza ukarabati ama kuanza utafsiri ambao hauk wana sababu sasa, hiyo ni tafsiri ya kisheria lakini, tunapofika kwenye tafsiri ya kisiasa utakuta kwamba maafisa wengi na wanasiasa kutoka upande wa, upande wa azimio tayari wameshaingia kwenye serikali ya Kenya Kwanza. Sasa ifikapo ni hesabu, hata ikihesabiwa sasa hivi, ukweli wa kisiasa ukoje? <tartu> <tartu> <tartu> ukweli wa kisiasa ni huu ingawa wengi wa chama cha ODM ambao ni wanachama wa azimio wamesema kwamba wanaunga Kenya kwanza mkono, wamesema hiyo kisiasa, na mambo ya kisiasa yanaamuliwa kisiasa, wanaweza kugeuka. Kazi ya siasa sio kusema ukweli, ni kuwa ndumakuwili Unauma huku unauma kule. Kwa hivyo inawezekana kwamba hata ingawa wao ni marafiki kwa sasa, iwapo kuna nafasi ya wao kuchukua uh, nyama hii ya wengi katika Bunge, wanaweza kuinyakua na wakaishika na wakasema kwamba na sisi pia tu ni wakati wetu wa kula. Kuna swala ambalo limeibuka kutokana na hatua iliyochukuliwa na mahakama, na ninazungumzia swala la spika. Alielezwa kwamba ama alitiliwa mashaka kuwa spika kwa kuwa yeye Moses Wetangula pia ni mwenyekiti wa chama chake. Unaona kama swala hili huenda pia likaadhiri uh, kiti cha spika, kama kuna sababu yoyote ya wabunge kusema ya kwamba baada ya uamuzi huo spika hafai kuwa pale wana njia mwafaka ya kufanya hilo, watafute, waweke mjadala mswada, alafu baadaye wapige kura, wamwondoe kwenye ofisi, na wanaweza kutumia uamuzi huu. La sivyo, kuongea na kupiga kelele haitawasaidia. Wachukue uamuzi, wachukue hatua, walete mswada bungeni wakumfurusha Wetangula, wakimfurusha baadaye wapige kura. Hiyo tu ndio njia, kwa sababu mahakama imeshawaambia kwamba hafai kuwa spika, kwa sababu tayari anaonekana kana kwamba kwa vile ni mwenyekiti mwenye, mwenye ama kiongozi wa, wa Ford Kenya ambacho kiko katika koalisho na na Kenya Kwanza, basi hafai kuwa spika. Hayo ni, ma, ni maoni tu ama ni maelezo tu ambao wamepewa wao wabunge. Ni Daktari Martin Olo akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Kenya. yes, Mfalme wa Jordan Abdullah wa pili Jumanne amemtembelea rais wa Marekani Donald Trump kwenye ikulu ya Marekani hapa Washington DC, ambapo Trump alisisitiza kuwa Jordan ni lazima iwapokea Wapalestina kutoka Gaza, huku ikisaidia Marekani kuchukua Gaza, suala ambalo mfalme huyo hakuonekana kukubaliana nalo. Kufuatia hilo, nimezungumza na Profesa Fulbert Namomba, mchambuzi wa maswala ya kimataifa, akiwa hapa Maryland, na kwanza ni kataka kujua anavyochukuliwa hatua ya Trump hatua hii haiwezi kukubalika na viongozi wa Arabuni, na Mfalme Abdullah alieleza kinagaubaga kuwa upande huo hilo si jambo atafikiria, sababu Arabuni yote inamwangalia akiwa Washington DC, na anajua chochote anachoongea lazima kiangaziwe, na hangependa kwa upande wa maoni hayo. Unakumbuka hivi karibuni eh, Trump aliahidi kwamba baada ya kutengeneza Gaza pale patakuwa ni riviera ya dunia na pia akasema kwamba kutakuwa kivutio kikubwa sana cha watalii. Je, lengo la Trump ni kuchukua Gaza au ni kukarabati Gaza peke yake lakini bado ibaki kwenye mikono ya Israeli? Kufikia wakati huu Trump na watu wake hawajaelewa kuwa wananchi wa Gaza hawataki kwenda kwingineko. Hawataki kwenda kwingineko. Misri haiwataki na Jordan haiwataki kwa sababu wengi wa watu wa Jordan ni waliotoka Upalestina, na wanaona ni kama watafanywa kuwa nchi nyingine ya Palestine na Palestine haitapewa nchi yake au jamhuri yake. Wakati wa ziara hiyo ya mfalme Abdullah alisema kwamba baadaye wamealikwa na mfalme wa Saudi Arabia wakiwa na kiongozi wa Misri ili kuzungumzia kwa kina suala hilo. Kwa hilo alikataa kujibu wazo hili la Trump. Je, unafikiria nini kinaendelea kule mashariki ya katikati, kati ya yale mataifa ya kiarabu kuhusu suala hilo la Gaza? Abdullah alionekana akiwa na wasiwasi wasi. na nikueleze waziwazi kuwa asilimia hamsini na tano ya wananchi wa Jordan ni wale waliofukuzwa Israel wakati mwaka ambapo Israeli ilichukua sehemu nyingi sana nyingi za kiarabu kutoka Israel zilienda Jordan. Ukirudi kwenye Jordan kwenyewe kuna harakati za kisiasa ambazo zinasema Jordan ijitolee waziwazi kupinga na kupigana na Israel. Kwa hivyo hawa viongozi wanaona, Waarabuni wanaona kuwa wakikubaliana na Trump wenyewe watafukuziliwa mbali na wananchi wao. Marekani hutumia ubabe wake wa kifedha na ushawishi wa kisiasa. Unaona kama hali hiyo pia inaweza ikawekwa kwenye mkakati ambao umepangwa huu wa Gaza, Marekani ikatumia uwezo wake kuwashawishi au kuwalazimisha yale mataifa kupokea wale uh, wakimbizi. Rais Trump alitoa mawazo ambayo unaweza kuhisi kuwa alisema sisi tunaipa e, Misri na Jordan fedha nyingi na usaidizi mwingi, lakini situmii hilo kama tisho. Ingawa alisema kuwa halitumii kama tisho, yeyote anayeweza kuangalia vile anaweza kubaini kuwa hilo lilikuwa ni tisho. Sasa lile tisho ndiyo anaweza kutisha viongozi, lakini shida ni kuwa hawa viongozi wana tisho kubwa kutoka kwa wananchi wa nchi zao. Ni Profesa Fulbert Namomba akizungumza nasi kutoka jimbo la Maryland. Unaendelea kusikiliza kumekuu cha Afrika, Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Serikali ya Rwanda imetangaza kupandisha kiwango cha ushuru unaotolewa kwa bidhaa muhimu za matumizi ya kawaida Wananchi wanasema kupanda kwa ushuru huu kutasababisha maisha kuendelea kuwa magumu. Serikali anasema kupanda kwa ushuru huu kuna nia ya kutekeleza azma ya awamu ya mkakati wa maendeleo ya nchi hiyo maarufu kama NST2. Kutoka Kigali, mwandishi wetu Silvanus Karemera ana ripoti zaidi. Bidhaa hizi ni pamoja na mafuta ya kujipaka, sigara, pombe na vinywaji vinavyosababisha ulevi pamoja na huduma za michezo ya bahati nasibu. Mfano, paketi moja ya sigara imepanda kutoka faranga 130 ambazo ni sawa na dola 10 za Kimarekani hadi faranga 230, sawa na takribani dola za Marekani 15. Kwa mujibu wa ongezeko hili na ushuru mpya, ushuru wa pombe umepanda kutoka asilimia 60 hadi 65 katika kiwango cha bei ya viwandani. Waziri wa viwanda na biashara Prudence Seba hizi anatetea serikali kupandisha ushuru huo na kodi kwa bidhaa hizo na nyingine nyingi Chitumze. Hatuwezi kuwa na taifa ambalo linategemea misaada ya mataifa ya kigeni. Maana hata hivyo ushuru unaotolewa mwisho unawasaidia wananchi katika shughuli zao za maendeleo. Tunapaswa kuwa na taifa linalojitegemea, maana pia pesa zinazopatikana kutokana na mapato haya pamoja na ushuru zinakwenda katika hazina ya serikali kwa ajili ya shughuli za umma. Hata hivyo, baadhi ya wananchi wanasema kupanda kwa kiwango cha ushuru na kodi kunaendelea kuyafanya maisha kuwa magumu. Mama huyu hakupewa na nitaji jina lake like, maisha yatazidi kuwa magumu kulingana na ongezeko hili la kodi. Kwa kawaida tunalipa kiasi kikubwa cha ushuru na kodi katika bidhaa mbalimbali. Katika hali kama hii ambapo kodi zitatolewa katika bidhaa ambazo ni muhimu na za lazima katika maisha ya kila siku, nadhani hali itazidi kuwa ngumu zaidi. Serikali ya Rwanda imejiwekea mikakati ya maendeleo endelevu na kwa mujibu wa miakati hii, mwaka elfu mbili na thelathini na tano Rwanda itakuwa ni taifa lenye uchumi wa kati. Waziri wa uchumi na mipango Yusufu Murangwa anasema hata hivyo kwamba utekelezwaji wa ushuru huo utakwenda taratibu na hivyo hakutakuwa na wasiwasi. Uh, imisoro yose nago izahita ijiraho charimwe uh, ni gahunda yimyaka itano. Ushuru huu hautatekelezwa mara moja, ni mpango wa miaka mitano kuanzia sasa, na kila mwaka kuna ushuru na kodi ambavyo vitakuwa vikianzishwa, na kila tukifanya hivyo tutakuwa tukifafanua utekelezaji wake. Huduma kama vile simu za mikononi na vifaa vya elektroniki ni bidhaa ambazo kwa muda sasa zimekuwa hazilipiwi kodi ya ongezeko la thamani VAT, kitu ambacho sasa, kuanzia sasa bidhaa hizo zinaanza kutolewa kodi hiyo. Silvano Kalemela, Sauti Amerika, Kigali. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana leo. Katika jukwaa la vijana, mwenzangu Sande Shomari amezungumza na mwanamziki wa Bongo Flava nchini Tanzania, Daina Nyange, juu ya kazi yake mpya aliyotoa hivi karibuni, kibao kiitwacho ni Kupe, ambapo ameshirikiana na mwanamziki ambaye pia ni producer, Moko Genius, na kwanza tukataka kujua juu ya ushirikiano wao katika wimbo huo. Uh, Moko ni mtu ambaye tunafanya naye kazi na tuna kazi nyingi uh, na hiyo ni kazi mojawapo. Kwa hiyo nafikiri mpaka anafikia time ya kusema nafanya naye kazi ni tulikuwa tuko studio na ni nyimbo ambayo pia naye alikuwa anaipenda sana, kwa hiyo nikamwambia it's better basi tuifanye pamoja, tukajikuta tumefanya kolabo moja nzuri uh, na nafurahi kwa kweli kwa sababu Moko ni familia yangu, kwa hiyo tunapokuwa tuna muda wa kufanya kazi nzuri kama hivyo. Tushafanya kazi ni kadhaa, lakini zingine hazikufanikiwa kutoka, ila hii hapa ilikuwa ni moja kati ya kazi ambao tuliipenda. <laughs> Mm, na tukasema tuitoe mapema bila shaka na meifanikisha na kuitoa mapema. Naona siku zote Daina wewe katika nyimbo zako unagusia masuala ya mapenzi ikiwa ni pamoja na hichi kibao ambacho umetoa Dio na Moko, genius. Eh, pale kwenye kibao hichi kama vilivyo vingine eh, eh, hebu niambie Daina nini ambacho kinakuvutia sana eh, mara zote kuzungumzia kuhusu mapenzi? Naongelea mapenzi sana kwa sababu tunaishi kwenye mazingira ya upendo na mapenzi, huwa hayawezi kuwa mapenzi mpaka kuwe na upendo. Na kila binadamu anafundishwa kupenda akiwa nyumbani, hata akiwa kwenye dini, tunausiwa vitu vingi sana, lakini kinachoongelewa kikubwa ni upendo, tupendane, mpende fulani kama unavyojipenda hivyo. Kwa hiyo kikubwa tunachoongelea hapo ni upendo na mapenzi. Napenda kuyaimba kwa sababu pia ni mmoja kati ya sehemu ya kufikisha ujumbe wa watu wanaopendana kwa hiyo ni kitu ambacho kiukweli napenda kuimba nyimbo za hivyo, na japo zipo nyingine tofauti za inspiration, lakini this time hii nyimbo yetu, na pia imekuwa ni wimbo wa mapenzi, kwa sababu ni idea ilikuja hivyo, na nikaona ni vizuri tukaitumia. Na Daina, ukiangalia, pamoja na kawa mmezungumzia mapenzi na kuna upendo, jambo zuri, lakini kuna changamoto nyingi sana katika mapenzi tunaziona siku za karibuni. Unafikiri ni kwa nini? Mi nafikiri changamoto lazima ziwepo, kwa sababu sisi ni binadamu, hatuwezi kukakaa sehemu moja na tukaishi kama malaika. Hiyo ni changamoto lazima tuwe nayo, na lazima kikubwa ni kutafuta namna na ya kutatua changamoto zetu. mm -hmm, changamoto kwa sababu changamoto hazikepeki. Kwa hiyo naamini kuna vitu vingine vina kuwepo kwenye maisha ambavyo lazima viendelee, vingine lazima viishe, vingine lazima mpate majaribu. Kwa hiyo ni sehemu ya maisha yetu, hatuwezi kukataa changamoto, kukimbia matatizo, lakini tuombe Mungu atupe rehema na namna ya kutatua matatizo yetu bila kuwaumiza watu wengine au bila kujiathiri sisi au bila kuiathiri jamii. Bila shaka. Na pengine Daina, kwa uzoefu wako wewe, tumeshuhudia hivi karibuni tuzo za Grammy ambazo wameshinda au kuteuliwa wengi wanamuziki wa Nigeria, hatujaona kabisa maeneo mengine ya mm. Afrika na bongo flava Afrika Mashariki, mmekuwa na ushirikiano mkubwa sana na, na wanamuziki wa Nigeria. Wewe umekushafanya na kazi na Davido na wengine wengi, lakini nakuwaje wao ndio wanapata hizi tuzo? Hiyo moja, lakini pia kama umemsikia mkosoaji mmoja amezungumza kwamba muziki wetu wa Tanzania unakosa kitambulisho, tunaiga vya wengine. Hilo anaona ndio kama tatizo kubwa. Wewe unasemaje kuhusiana na hilo? Mi nafikiri mziki huko hivyo, mziki una time, kuna time mziki wa sehemu fulani unafanya vizuri, na kwa sababu unakuta unakuwa una demand kubwa Oh, watu wengi wanakuwa wanauhitaji. Kwa hiyo, hata sisi tunaweza kujikuta tukaa tunafanya aina ya muziki japo, hata wao saa nyingine, kuna namna wanatumia bongo flavor yetu, ila wana twist na kwao, wanajikuta wanazidi kupata vitu tofauti, na muziki uko hivyo. Na kuhusu suala la kuwepo kwenye Gram au kutokuwepo kwenye hizi tunzo, kwenye tunzo za Gram, nafikiri ni muda. Kuna time wenzetu wanafanya vizuri na sisi tunafanya vizuri, lakini naamini wenzetu wamejiweka sana, wametengeneza sana mazingira ya connection kubwa na investment kubwa sana kwa hiyo hiyo inaweza kuwa ni sababu mojawapo, ndio maana unakuta wao wana nafasi kubwa, na wao kule wako wengi sana, na katika wengi wao wengi sana wanafanya vizuri, wamepata collaboration nyingi sana za international huko, ambapo wametengeneza picha yao kubwa sana machoni mwa dunia. Kwa hiyo naamini sisi pia tunafanya vizuri sana, kuna wasanii wanafanya vizuri sana na wanatakiwa wapate hiyo nafasi, ila naamini muda utakapofikia watapata tu, na kila kitu kitaenda sawa na kingine Sishauri msanii yoyote afanye kazi kwa kutegemea tuzo. You just need to work hard ambavyo unaweza wewe, lakini usiitegemee tuzo, hata tuzo ikukute, lakini ikukute wewe wewe, wewe unatakiwa utegemee kazi yako, mawazo yako, ufike unapotakiwa kufika, tuzo zikukute, lakini so unafanya kazi kwa ajili ya kuzitafuta tuzo, kwa sababu hiyo itakufanya ukate tamaa pale unapokosa na ukihisi unadeserve kupata Matangazo haya, namkaribisha tena Patrick Grima akusomee muhtasari wa habari. Mapigano yalizuka Jumanne mashariki mwa Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo siku tatu baada ya wito wa viongozi wa Afrika wa kusitisha mapigano na utulivu kwa muda mfupi katika mzozo huo. Waasi wa M23 ambao inasemekana wanaungwa mkono na Rwanda walishambulia vituo vya jeshi la Kongo katika jimbo la Kivu kusini nyakati za alfajiri vyanzo vya usalama na vya eneo hilo viliiambia AFP. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu ameonya kwamba makubaliano ya kusitisha mapigano na Hamas yatamalizika na mapigano makali kuanza tena huko Gaza ikiwa mateka zaidi wanaoshikiliwa na Hamas hawataachiliwa ifikapo Jumamosi. Mfalme Abdullah wa Pili alikuwa White House Jumanne, huku rais Donald Trump akionekana kubadili msimamo kuhusu ombi lake kwa Jordan wachukua wa Palestina na kuunga mkono wazo la Marekani kuchukua udhibiti wa Gaza, mpango ambao Trump alisema utakuwa mzuri sana kwa Mashariki ya Kati. Rais wa Sudani Kusini Salva Kiir amemfuta kazi mkuu wake mpya wa usalama na kumpandisha cheo mshirika wake kuwa makamu wa rais katika kile kinachohisiwa kuwa ni njia ya kumwandaa mrithi wake. Kiir aliwafuta kazi makamu wake wawili kati ya watano katika serikali yake ya umoja na kumpandisha cheo mshirika wake Benjamin Boy May kuwa makamu wa rais anayesimamia wizara ya uchumi katika amri ya rais iliyosomwa Jumatatu jioni kwenye televisheni ya taifa. Mamlaka ya Zambia Jumanne ilimkamata na kumfungulia mashtaka binti wa rais wa zamani Edgar Lungu kwa mashtaka ya utakatishaji fedha. Tasila Lungu, mbunge kutoka eneo bunge la Chawama katika mji mkuu Lusaka, aliwekwa chini ya ulinzi akirudi kutoka ziarani nchini Marekani Tume ya kupambana na dawa za kulevya, DEC ilisema. Basi hapo ndipo tunafika mwisho wa kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hivi leo, na kwa niaba ya watu walioshiriki kufanikisha matangazo haya, msimamizi BMJ Muridhi, producer wetu Dadi Balawe, mimi jina langu Harrison Kamau, na hewani nimeshirikiana na Patrick Ndwimana, kwa pamoja tukikutakia wakati mwema popote ulipo duniani.