VOA One, the hits, kutoka studio kumi na tano. Hii ni VOA Express. Naam, msikilizaji, mambo ni mazuri kabisa, mambo ni safi kutoka Washington DC, ikiwa ni saa mbili na nusu za asubuhi mjini Washington, kumi na nusu Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati vilevile vile hapa studio msikilizaji nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu jina naitwa sandey shomari lakini ona niko na mtu kando yangu hapa akiwa na pekua pekua simu yake akiangalia angalia mambo ya kufanya huyu kijana ni nani haya tuambie mtu. <laughs> mtu gani. <laughs> mtu yani nimefikia kiwango ya kuambiwa tu niko na mtu hapa. <laughs> <laughs> Hey, dunia inaenda mbio sana. <laughs> Inaenda kwa kasi sana mm, umetaja masaa bwana. Unajua Beijing ni usiku saa tatu na nusu, ndio mambo yanabadilika. Dunia inazunguka, ndugu yangu. Jamaa wanajua wanafikiria, siku nyingine wanaanza kumaliza siku sahizi matano, wewe ndio unaanza ndio lakini nakuaja Marekani nakuwa mbele ya Beijing katika masuala ya kiuchumi, na wao wako mbele yetu, wanafikiria mbele kabisa, wanachapa biashara haraka. E, ndio inavyokuwa, mambo yanabadilika duniani ndugu yangu. Mm, huyu mtu anaitwa Kenneth Bwire msikilizaji, anakukaribisha sana kwenye VOA Express. Tulivyokwambia tu, tu, mambo ni mengi, lakini tutakuwa tunaguzia tu yale machache ambayo tunaweza tukaguza kwa leo. Mm. Bila shaka na hayo machache kati yake utakayogusa kwa leo, taangalia katika maswala ya wanawake kibao ambacho kinazungumzia maswala ya wanawake, tutamulika hapo baadaye eh, kutoka kwa mwanamuziki wa bongo flava kule nchini Tanzania, mwanamuziki kijana ambaye anaibukia na kufanya muziki nini ambacho anazungumza, tutaangalia na kuzungumza naye moja kwa moja hapa studio baadaye kidogo. Kabla hatujaingia hayo ya vijana, unajua Afrika Mashariki mambo yamekuwa mazito nchini Uganda, ule kiongozi wa upinzani muda mwingi Kiza Besije bwana, hali yake iko si nzuri kiafya, jamaa alifika mahakamani hata kusimama ikawa vigumu hmm? siku mbili zilizopita amefikishwa kwenye klinik pale, akaambiwa hali si nzuri. Mkewe Wini Bianyima, Wini Bianyima anasimamia nini, hiyo ipo kule kwenye shirika la nini la kupambana na ukimwi, sio Wini, Wini Nasema ilimu. hali ya ya afya ya mume wake. Kisa na maana, jamaa amekataa kula. Yupo katika gereza, alifunguliwa mashtaka katika mahakama ya kijeshi kwamba ana njama ya kupindua serikali ya Yoweri Museveni. Baada ya muda mrefu Yoweri Museveni alizungumza jana bana, amezungumza na taifa, ndio akielezea hali halisi ya Dkt. Kizza Besigye. Nakueleza kwamba kile ambacho kinafanyika sio baadhi ya aliyoyasema ya mm, kwa pengine kukaa kule bila njaa sio suluhisho lakini suluhisho ni kutaka kesi ifanyike haraka mahakamani na ile ni kama vile unafanya kitu ambacho unataka kuwafanyia mjama wengine sivyo? Yani, ni kama nikisoma ule ujumbe wake, ni kama naona ni njama za kuchezeana akili tu kwamba mm, jamaa hayupo hali mbaya kiafya. Kumekuwa maandamano ya hapa na pale, watu wamekamatwa, wamewekwa ndani. Kenya pia wamesema wanaenda kuandamana kwa ajili ya Bes, lakini kwa kweli hali yake mbaya, nilimwona yes, mahakamani, yeah. Video ya kwake kuzungumza mm, pia imekuwa ngumu Yeah, kwa sababu kama unafanya unagoma kula siku tano, hutaweza sio mchezo. Siku tano ujala ujafanya sio mchezo jamani, nataka uhuru wake baada ya mahakama ya no, eh, katiba kusema kesi yake na wengine kama raia haistahili kusikilizwa katika mahakama ya kijeshi, lakini mtoto wa Museveni anasema hapana, mahakama ya kijeshi ndiyo ina nguvu za kufanya kazi hapa. Hapana, kazi ngumu, lakini pia wameshasema hmm, hiyo mahakama Ashasema majaji hawaongozi mm, tu. Uh, wasikilizaji wetu Afrika Mashariki kisiasa sasa. Naam. turudi katika Tuambie. Karibu asilimia arobaini na sita, wanafunzi wote nchini Kenya walio katika vyo vikuu <laughs> yao madawa yote ya, ya kulevya sigara, wanagonga pombe mm. asilimia karibu arobaini na sita ya wanafunzi katika vyuo vikuu. Si, si, si utafiti wangu, mkuu unaniangaliaje? wa ni utafiti, e, utafiti wa taasisi inaitwa, ya kupambana na dawa za kulevya inaitwa, na kada hii ni ya kitaifa hmm. mm. na rafiki yako chuo kikuu huko Naona umejiikatamana vijana wengi nawafahamu si marafiki, lakini na huenda akawa ile nusu nyingine yenye aina ya matatizo si kule, huwezi kujua, lakini sasa, wanasema wanatoa wapi mm, hizi dawa. Ujauliza swali, unajiuliza hilo eh, ni swala wow, la kujiuliza, wa, kwanini tusijiulize? Pengine labda wataalamu e, umezungumza nao kwamba asilimia kumi na kwamba nane hizi dawa zinaletwa na wahadhiri wao? Kweli asilimia mm, kumi na nane ya hizi dawa zinaletwa na wahadhiri wao Ina, karibu asilimia ina sabini inaletwa na wale wenye wanafanya kazi ndani ya hivyo vio vikuu mm. na karibu asilimia ishirini ni pale ka, karibu karibu na vio vikuu mm. mm. Boniface Ndiragu naye pia alikuwa mrahibu wa hayo mambo lakini, akaacha akaamua kufungua vituo vya kuwasaidia warahibu wa dawa za kulevya. Nimezungumza naye kwenye laini ya simu: tatizo liko wapi? Eh, holela sana, wanafunzi wameongezeka wengi sana hakuna njia ya kuwa cancel, na kuwa unawaweka online kwa tabia na tabia zao, alafu pia maisha imekuwa magumu sana, na unajua watu wanapenda kubadilisha eh, how they feel, one of the biggest reasons watu wanatumia pombe na naukubadilisha vile wanahisi, vile wanahisi. Lakini kwa sababu sasa mambo yakiwa magumu sana wengi wao wanataka kutoroka katika escape temporary escape, unajitoa kwenye hali yao ngumu kwa muda mfupi, hata wajienjoy kidogo. Na so, hapo ndio eh, dawa ya kulevya inaingilia tena, zile za bei rahisi. Wengine wao wamekuwa ni watu wa kuziuza, imekuwa ni biashara ya wanafunzi wenzao, ama watu ambao wana target hao vijana, biashara yao ina target vijana. Kwa wengi siku so hizi hapa Nairobi Bwire kuna universities ambazo the moment university imefunguka mahali vijana karibu 40000 kuna watu wanajua hii ni market ya madawa za kulevya, eh, pombe ya bei rahisi na vitu na na ile kama wanaita kadogo economy, wanauza vitu kwa bei rahisi. Ripoti hii ya Nakada pia inatisha kidogo. Inasema kwamba idadi kubwa ya hawa wanafunzi wako katika vyuo vya kibinafsi, sio hata vya serikali. Vyuo vya kibinafsi ambavyo mara nyingi watu wanachukulia kwamba hapa ndio kuliko na nidhamu, hapa ndio kuliko wanafunzi ambao wanataka kusoma, hawataki maandamano, hawataki fujo, hawataki vurugu. Na isitoshe zaidi ya asilimia kumi na nane ya hizi dawa wanaouzia hawa wanafunzi ni wahadhiri wao wenyewe katika viuo vyote vya kibinafsi na hata viuo vya umma. Mbona M mbona hizo hizo? Kwanza ndio vijana wenye kwenye hizo universities wa, wana, wana, h wana mali kidogo kulingana na wale wengine ambao hawana eh? watu ambao wanaenda private universities, fa, famili zao wanaweza lipa hiyo eh, school fees na kawaida wanaweza patia watoto wao pesa ya, ku, ya ya malezi na pesa ya kujiburudisha wakati ambao wanahitaji kuenda out ama kukula chakula mzuri. Sasa utapata wanabiashara wa, wa, ambao wanapenda ku target hao vijana kwa sababu wanajua hao vijana wanapenda kupati hao. Sasa ndio wanaingilia hapo. Sasa utapata universities imekuwa ni high risk areas ya mtu ku develop alcohol drug problem pale. Kuna karibu 40,000 students 10,000 students akuta kosa watu kadhaa, karibu 10 15% ambao wame develop your problem hapo, hiyo problem hmm. Onesimus Kipchumba Murkomen ni waziri wa mambo ya ndani ambaye pia anahusika na usalama jamaa. Amesema hapa sasa hili swala lichukuliwe kama ugaidi, kwamba hata watumwe wale maafisa wa ujasusi wajifanye ni wanafunzi shuleni, kumbe wanataka kujua nani Fui anavuta Kumba. Ni swala kubwa. Hebu yaani, fikiria mwanafunzi anakwenda shule, wewe mahali unasema sasa soko ndio hilo, linaingia nitauza, nitauza miraa, nitauza shisha, nitauza bangi, nitauza sigara, nitauza pombe. Hayo ni ya Kenya kwenye VOA Express. Haya, tunagonga mziki. Bila shaka hicho eh, ni kibao chake Enock Mlelwa aka Baxi Music anakwambia, ah, mwanamke, pesa pata vitu <mimic music> nam kitu hicho, msikilizaji. Mwanamke pesa, kutoka kwake Enok Mlelwa aka Bax Music, akigusia umuhimu wa mwanamke. Basi moja kwa moja, e, kutokana na kibao hicho, basi tunakwenda moja kwa moja kukutana naye yeye mwenyewe Enok Mlelwa kutoka kule nchini Tanzania. Kabiribu kwenye VOA Express. Enok au Bax Music, mambo vipi pale Tanzania? Hmm. Enok, umetaka tusikilize kibao zaidi eh? Umetaka tukisikie tukichambue wenyewe sio? Hivi hivi pesa, pesa na wanawake vinaingiliana wapi bwana? Amekukaribisha Sande Shomari makaribisho mazuri. Akatabasamu zaidi amesikia pesa mwanamke. Ah. Ah, yeah. Eh. Kwa sababu kwa, kwa sababu unajua dunia nzima au ulimwengu mzima, mzima, cha kwanza kabisa ah, mwanamke ndio mtu muhimu sana, na hata kwenye familia pia tunaangalia sisi ni wanaume tunajua nafasi yetu, lakini ukiangalia asilimia sitini au sabini ya familia, anayoendesha familia na kuchunga watoto na kulea watoto ni mama. Ndio mana wanasema mtoto mbaya anakuwa mzigo, anakuwa mzigo kwa kwa mama, lakini akishakuwa na akili anaonekana baba ndio kafanya vizuri. Lakini tunasema kwamba malezi makubwa ya mtoto ipo kwa upande sana wa mama, I mean kama ni mwanamke. Namaanisha bila shaka, na pengine uliguswa kugusia na kuzungumzia swala hili na kulisisitiza kwa umma, nini kikupekea kufanya kitu kama hiki? Yeah, kwa sababu kwa sababu ya jamii zetu hususan hizo za Kiafrika au Tanzania, ambapo mii natokea eh, tumekuwa na ile desturi ya kuona mwanamke ni eh, ni second choice, yani mwanamke ni chaguo la pili pale tunapokuwa tumeshamaliza mambo yetu wanaume. Lakini tukaenda mbali zaidi, tukaanza kuona kama wanawake ni watu fulani ambao wenyewe hawajiwezi wenyewe wana, wana- wanakuwa tu nyuma nyuma ya mipango. Lakini zaidi mwanamke pesa, ukisikiliza zaidi inazungumzia wale wanawake wa aina fulani ambao wanaonekana labda wanakuwa wanaenda baa kulewa, au wanahudumia kwenye hizo sehemu za baa au clubs. Tumeshazoea sisi wanaume tukienda mazingira kama hayo, tukiwakuta wanawake wa dizaini hiyo, tunakuwa tunawachukulia wachukulia chip, tunawadharau, tunaona huyu mwanamke bwana ameacha kufanya kazi fulani, kaja ba basi atakuwa namna fulani, unatafsiri una, una, una, unavyohisi wewe sasa. Si vizuri sana kusema unamtafsiri vipi, lakini nadhani kwa mtu anayeelewa maana nzima ya ya, ya hii topic atakuwa anajua anazungumza nini. Bila kwa shaka, mimi nikataka kumweshimisha mwanamke, sio kwamba ukimwona ba au ukamwona club, au ukamkuta sehemu nyingine tu ametulia, labda anapata zake kinywaji moja mbili, ukamchukulia mwanamke ni dizaini ya wanawake ambao unawafikiria wewe well. Kwa sababu tunagundua tunagundua kwamba eh, sehemu ya baa, sehemu ya club ni sehemu ya kwenda kila mtu, ambapo anahitaji kwenda kupumzika au anahitaji kukutana na marafiki au anahitaji kukutana ndugu, na na vikao tofauti yeah. Kwa hiyo mskuli ya poa mwanamke kwenye sehemu hizo ndugu, ukaja kaumbuka, kwa ni vyema tukaheshimu wanawake ndugu, lakini ipo dhana kwamba bila pesa hupati mwanamke. <laughs> lakini lakini pia, mm. lakini pia sisi wenyewe tumezaliwa katika familia za kimaskini pia. Baba zetu ba, ba, ni maskini sometimes na waliweza kupata wanawake na wakaoana na wakatuzaa sisi. Kwa hiyo hiyo dhana bila pesa wezi kupata mwanamke ni dhana ambayo ipo tu kwenye jamii, lakini kila mtu mm, ana mwenza wake kulingana na level yake. Haya, bila shaka Bex tunakushukuru sana kuzungumza na view express, asante sana Bex Music anakumlela kutoka Tanzania yeah. Habari za dunia. Watoto watatu wameuawa na kundi la emu 23 linaloungwa mkono na Rwanda baada yao kupatikana wakiwa wamevalia sare za kijeshi na kubeba silaha zilizoachwa na jeshi la Kongo katika mji wa mashariki wa Bukavu. Ofisi ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa imesema siku ya Jumanne ikielezea wasiwasi kwamba tukio hilo huenda ni ukiukwaji mwingine wa haki za kibinadamu tangu wasi hao wafike mjini humo. Ofisi yetu imethibitisha visa vya kunyongwa kwa watoto na emu 23 baada ya kuingia katika jiji la Bukavu wiki iliyopita. Msemaji wa ofisi ya haki za kibinadamu ya Umoja wa Mataifa Ravina Shamdasan ameambia mkutano wa waandishi wa habari mjini Jeneva, Uswizi. Wanamgambo wa Sudani wameua zaidi ya watu mia mbili wakiwemo wanawake na watoto katika shambulio la siku tatu kwenye vijiji vya kusini mwa nchi hiyo, kundi la wanasheria linalofuatilia vita vinavyoendelea nchini humo lilisema Jumanne kikosi cha wanamgambo cha RSF kilicho katika vita vya takribani miaka miwili na jeshi la Sudan kilivamia raia wasio na silaha katika maeneo ambayo hayana wanajeshi katika vijiji vya Alkadaris na Akalwat Al. Wanajeshi wa Israeli wamesalia katika baadhi ya maeneo ya kusini mwa Lebanon siku ya Jumanne licha ya muda wa mwisho uliowekwa kujiondoa kama sehemu ya kusitishwa kwa mapigano na kundi la wanamgambo la Hezbollah kupita Israeli ilijiondoa katika baadhi ya vijiji katika eneo hilo, lakini ikaviacha vikosi katika nafasi tano ambazo ilisema ni muhimu kulinda maeneo ya kaskazini mwa Israeli. Taarifa ya pamoja, rais wa Lebanon, waziri mkuu na spika wa bunge, leo Jumanne, imetoa wito kwa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kushinikiza Israeli kuondoa wanajeshi wake mara moja. Papa Francis ambaye alianza siku yake ya tano hospitalini Jumanne kwa kile madaktari wakieleza kama ugonjwa mbaya wa kupumua hatashiriki katika hafla za wikend hii Vatican lilisema siku ya leo. Papa huyo mwenye umri wa miaka 88 amekuwa akiugua ugonjwa wa kupumua kwa zaidi ya wiki moja na alilazwa katika hospitali ya Jemil mjini Roma siku ya Ijumaa. Misa aliyopanga kufanyika Jumamosi imefutwa kutokana na hali mbaya ya afya ya Baba Mtakatifu, Vatican lisema katika taarifa fupi. Mbona hii imekupendeza sana mkuu? Naona unapiga dance, unajaribu kupiga ah, gitaa yako isiyokuwepo. Naona mikono ipo hewani, naona ah, hata koti yee pia unalitoa, eh. Ni vitu vizito hivyo, ah. Unamjua David vitu vyake vinavyokuaga sio mchezo. Ngoma mbaya nakujia kwenye VOA Express. Anajitetea sana lakini kwamba kuna mtu mwingine anaweza mguza mpenda kufanya kuliko yeye, eh. <laughs> Utafiti umeufanya wapi? Nani ka... Haya barazani, msikilizaji kwenye VOA Express. Haya tunasemaje kwenye barazani mzee wa kazi, mzee ni wewe. Haya kijana muna, wakazi, ni... <laughs> <laughs> viongozi ambao, viongozi wa kazi niambie. Unafikiri ni ati kuna viongozi ambao viongozi wa madhehebu wanaotumia dini kurubuni watu kurubuni kufanya nini? Si kama vile kuwatumia kufanya ujanja, ni ujanja, ujanja tu, kuweza kubadilisha wee akili yako au kufanyia kitu usichokielewa. Na kurubuni ndio kurubuni, hmm. Aju mbayo nampenda Kikwete sana, aliyekuwa rais wa Tanzania. Aha. Akili za kuambiwa ongeza na za kwako, huu ndio msema, alituachia, alituachia, usichukue tu za sande, ongeza za kwako pia, uli sasa katika barazani mkeka tunaotandika, tunakuuliza msikilizaji, hatua gani zichukuliwe kukomesha viongozi wa madhehebu wanaotumia dini kurubuni watu? Wengi sana wamejibu. Uh, sasa labda nianzie kwa upande wangu, halafu utakuja kwako. Wezi some, deo Mfusha. Mm. Deo Mfuse, samahani. Mfuse anasema mm, hapana, serikali ifunge makanisa kama haya. Anasema wanataabisha Watanzania kwa utepeli wao, anasema asema wengine wa wamekumbatiwa na wanasiasa Kile za kuambiwa changana za kwako. Juma Hassan Jaka anasema, kikubwa kwa sheria za nchi yetu kila mmoja anao uhuru wa kuabudu, aijalishi anapigwa au anapelekwa njia sahihi, bora yeye amepelekwa tu. So kama unataka kuwachukulia hatua, basi sheria zingebadilishwa labda, ndipo waweze kudhibiti huu utilili. Ndio nini? Itakuwa bwana vikiwa vitu vingi vimetiririka utitiri mengi. hmm. Ha. Ni Juma Hasan Jack. Haya, Kayuni Rashidi yuko Dodoma. mm. Anasema hatua kali zichukuliwe kwa viongozi wa madhehebu wanaotangaza neno la Mungu na kuchangia kurubuni watu bila sababu yoyote. Maake anasema hata Mwenyezi Mungu hapendi akili za kuambiwa, changana za kwako. <laughs> Haya basi, moja kwa moja tuelekee wapi? Akili za kuambiwa <laughs> Haya basi, kibao cha muziki hicho kutoka kwake Diamond Platinum, huyo msikilizaji. Kibao cha kitamaduni hicho kweli kweli. Eh, Salome pata kidu hicho, msikilizaji, unasikia vitu hivyo. Diamond ndio akifanya vitu vyao na jongo Inama kidogo shika magoti, mimi nimesimama kama ngongoti, mtoto jojo sio roboti, chumba ni pingili pingili za mazoezi. Unante kinyaga ukinyonga sarume, unante kinyaga ukinyonga, unante kinyaga ukinyonga, kweli unante kinyaga ukinyonga, olera bakuru bani, olera ngambe, olera nyana zani, olera ngambe, utamkolea aprokoto Wenye wivu wajinyonge. Wenye wivu wajinyonge. Salome. Wenye wivu wajinyonge. Wenye wivu wajinyonge kweli. Na kodo wa kodo. Ina maana Bwire naye kumbe anajua kuimba jamani. Na aa, na kuimbia wewe. Kodo. Na kodo wa kodo. Kodo wa kodo. Ukinyonga. Uh -huh. Eh? <laughs> <Kodoa> <laughs> <laughs> Bwire, lakini unajitahidi kuimba. Na ukisonga. Anasemaje mwelekezi? Wimba kaimba na nani? Eh, wimbo ameuchanganya na, uimba, na, eh, na, na Rayvani. Rayvani. Mm. Eh, wakisema wanasema traditional official music wa Tanzania ya kitamaduni ambapo pia kaka gani zinafuata? Alikuwepo Hamisa Mobeto, eh. Akiwepo kama. Mm. Msichana ambaye anacheza video queen pale kwa yeye ndio. Huyu jamaa anajitanga baba, baba lao au Simba unasikia watu walioimba nao wa ni nice. Mm. ule mwanamuziki azawa mwanamke Haya basi, moja kwa moja kwenye Kama huna Kazi, msikilizaji, na kwenye Kama huna Kazi. mm. Babra Kiambi ni afisa anayefanya kazi na shirika la Swiss Contact kule nchini Kenya, shirika ambalo sio la kiserikali na linawapa mafunzo ya vijana kutoka nchi za kusini mwa Afrika na Afrika Mashariki ili wafike kwenye soko la ajira wakiwa na ujuzi wa kutosha kabisa. Amezungumza na mwenzetu Patrick Ndwima na tumsikilize. kazi yetu inashika sekta mbalimbali, tuko na shika, uh, Jukona trade. Jukona sustainable tourism. Human development. Next kuelewa n yani, uh, ilo shirika lenu linatoa mafunzo kwa vijana kuhusu mambo mbalimbali ikiwemo mbali kilimo, biashara na mambo mengine. Na sasa mkishatoa mafunzo kwa hao vijana kuhusu hayo mambo ambayo umeyataja, kilimo, biashara lengo hasa inakuwa ni nini? Mnataka vijana baadaye wafanye nini? So, lengo ni, tunataka vijana waweze kujisimamia, waweze kufanya kazi kutumia mbinu za kisasa. Kwa mfano uh, katika mbinu ya kufanya electrical installation na plumbing kumekuwa na shida ya kupata wafanyikazi walio na skills zinazohitajika katika hiyo sekta. So, tunawapatia the right skills, tuna wa-equip ili wakienda katika uh, kufanya kazi wanakuwa highly marketable. Tunatarajia kwamba wanaweza jiajiri na pia wanatafutwa kikazi, kwa sababu wako na the right skills, kwa sababu ya vile tumewatrain. Ikikuja e, ni kwa ukulima, tunataka wawe wanaweza ku, uh, kufanya ukulima inayo uh, weza kushindana na hizi you know, eh, mvuo inapotea mara inakuja kwa wingi. Kwa hivyo tunawapatia uh, tunawafunza mbinu ya kufanya ukulima una ukulima ambayo unaweza kustahimili mabadiliko ya hali ya hewa mili kabisa. Ukiwapatia hii mafunzo, wanaweza kujisimamia uh, wanaweza kuwa wanaajiriwa, lakini sasa wanatafutwa because they are very highly skilled. Yeah, wow. Kwa hiyo wanakuwa mmeshawapa ujuzi wa kutosha katika mambo tofauti uh, wakifika kwenye soko la ajira iwe rahisi kwao kupata ajira ni yeah. Hivyo. Yes, na pia wanaweza kujiajiri. Bwana hali imekuwa ngumu, hii hali ya ajira kweli, ajira iko kila mahali bwana. Ukiona, eh, ukiona, ukiona Trump wanaobeba watu wanarudi walikotoka, akisema tunalinda, tuna, tuna kazi za Wamarekani hii hali ya ajira hii, sijui tunakwenda wapi? alafu wenye, mm. we, wenyewe tumeketi chini, tunaleta ai tunaleta marobot, ndugu ndio kila sikundugu, tunakokwenda huko, ipatie miaka kumi hivi ni kazi kubwa sana. yeah. Na huyu ni Babra Kiambi alikuwa akizungumza hapo, msikilizaji hata mm. natawarisha vijana kupata ajira, iko wapi hiyo? ndio ajira ndio kazi baba Nadia na ndio maana Bwire, wanatengeneza hivi sasa maeneo mengi ya vyuo, mm. na mashule wanasema waje na mm. mitaala mpya ya kuwafanya vijana wajifunze kujitegemea, kutejitafutia wa wakujiajiri wenyewe mm, akitoka pale hana haja ya kuomba kazi kwa mtu. Anatoka pale ni fundi, anatoka pale ni makenika, anatoka pale ni mtaalamu wa masuala mbalimbali ya kibiashara, basi anafanya mambo yake, mambo yanakwenda. Labda hiyo itasaidia, bila shaka labda labda labda, lini? Hatujui, hatujui, tuangalie sebabu... Basi swali la leo Bwiri, kabla mda hujakwisha kabisa, ndio nasemaje, swali so leo linasema nini? Mm, nitakuambia mara moja hapa swala so, e nasema kwamba mm, nini hatima ya Raila Odinga baada ya kushindwa kwenye Umoja wa Afrika? Wengi sana wamejibu hapa. Sijui anasema kuli nyumbani kucheza na wajukuu wake na kunywa kahawa, hicho ndio anachotaka kifanyike. Hiyo ni mawazo yake, anashauri bila shaka mm, ageukie urais maana mzee nguvu a kutosha kabisa. mm. Victor Kosgey anasema Kenya, tulikuwa na furaha, baadhi wakiona kwanka kwake kama vile mzee wa busara, inafaa pe uongozi kwa vijana, aache hiyo mambo kwa umri wake, yeah. Wengi wamezungumza uh, studio msikilizaji upande <laughs> wa pili, Patrick Dea na Aida Isa. Asanteni sana wasikilizaji wetu. Jina langu ni Sande Shomari, tusana kwenye vipindi vingine. Kwa heri kwa sasa.